ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเลือกระหว่าง new vios รุ่น e กับ altis มือสอง รุ่น 1.8g  (อ่าน 13184 ครั้ง)

ออฟไลน์ Scooter

• Newbie
  • *
ช่วยวิจารณข้อดีข้อเสียด้วยนะครับ

ผมรู้สึกว่าnew vios มันมีพื้นที่ภายในยาวกว่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2009, 22:26:23 โดย Scooter »

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: ควรเลือกระหว่าง new vios รุ่น e กับ altis มือสอง รุ่น 1.8g
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 08:54:19 »
ช่วยวิจารณข้อดีข้อเสียด้วยนะครับ

ผมรู้สึกว่า new vios มันมีพื้นที่ภายในยาวกว่านะครับ

จริงเหรอครับ ดูดีๆ แล้วหรือเปล่าครับ?

New Vios ห้องโดยสารมันยาวกว่ารุ่นก่อน หลาย ซม. เหมือนกัน
แต่ไม่น่าจะยาวกว่า Altis รุ่นเก่าได้เลยนะ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
Re: ควรเลือกระหว่าง new vios รุ่น e กับ altis มือสอง รุ่น 1.8g
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 12:19:01 »
ไม่รู้ความยาวแต่
เนื้อที่ด้านบนเพดานแถวหลัง
คนสูง 175+
ติดแน่ๆ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 19:08:21 »
คนสูง 175+
ติดแน่ๆ

ผมสูง 185 ยังไม่ติดเลยครับ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 21:15:55 »
เอา new vios เหอะครับ

แต่ยืนยันว่า ติดเพดานหลังจริง ๆ ครับ (สูง 173 cm)

city ก็ติด
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ edonkey

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 21:38:38 »
คงต้องเทียบชัดอีกหน่อยว่า Altis มือสองนี่ปีไหนครับ ถ้าได้ซักปี 2007 นี่ เป็นผมเลือก Altis เลย ตอนนี้ผมใช้ 1.8G ปี 2004 อยู่ ชอบตรงที่ความประหยัดไม่จุกจิก และหรูที่สุดในระดับเดียวกัน ถ้าได้ตัวปี 2007 มาจะหรูขึ้นไปอีก Vios รุ่น E ยังไงก็เทียบไม่ได้ แต่ข้อเดียวที่เหนือกว่าก็คือ มันเป็นรถป้ายแดง ซึ่งเวลาคุณได้ขับ ความรู้สึกมันต่างกับมือสองแน่นอน เพราะตอนผมออก Altis ตัวนี้ก็มือสอง และตอนนี้ออก Camry ป้ายแดง มันก็ต่างกันเยอะ เพราะความใหม่ กลิ่นใหม่ ทุกๆอย่างมันดีไปหมด 
สุดท้ายก็คงต้องชั่งใจดูหละครับ แต่ส่วนผมคงเลือก Altis แหละ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 23:36:33 »
คงต้องเทียบชัดอีกหน่อยว่า Altis มือสองนี่ปีไหนครับ ถ้าได้ซักปี 2007 นี่ เป็นผมเลือก Altis เลย ตอนนี้ผมใช้ 1.8G ปี 2004 อยู่ ชอบตรงที่ความประหยัดไม่จุกจิก และหรูที่สุดในระดับเดียวกัน ถ้าได้ตัวปี 2007 มาจะหรูขึ้นไปอีก Vios รุ่น E ยังไงก็เทียบไม่ได้ แต่ข้อเดียวที่เหนือกว่าก็คือ มันเป็นรถป้ายแดง ซึ่งเวลาคุณได้ขับ ความรู้สึกมันต่างกับมือสองแน่นอน เพราะตอนผมออก Altis ตัวนี้ก็มือสอง และตอนนี้ออก Camry ป้ายแดง มันก็ต่างกันเยอะ เพราะความใหม่ กลิ่นใหม่ ทุกๆอย่างมันดีไปหมด 
สุดท้ายก็คงต้องชั่งใจดูหละครับ แต่ส่วนผมคงเลือก Altis แหละ

ขอบคุณมากครับ 

ตัวที่ผมดูอยู่ เป็น minorchange

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 01:16:01 »
ขึ้นอยุ่กับว่าต้องการอะไร

ถ้าต้องการ ความประหยัด  คล่องตัว ค่าบำรุงรักษาถูก ไม่ต้องซ่อมไปหลายปี ได้รถใหม่ new vios
ถ้าต้องการ   ความ กว้างขวาง สะดวกสบาย หรูหรา สมรรถนเครื่องยนต์ที่เหนือกว่า  altis

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:29:49 »
คนสูง 175+
ติดแน่ๆ

ผมสูง 185 ยังไม่ติดเลยครับ

เป็นไปได้ไง ผมสูง 175 ยังติดเลยครับ (แถวหลัง Vios)

ไม่ทราบว่า เวลาคุณนั่งในรถ คุณนั่งแบบไหน?
- นั่งโดยถอยก้นเข้าไปให้ลึกที่สุด
- นั่งแบบปล่อยก้นไหลออกไปด้านหน้า (เบาะรองขา จะยิ่งรองน้อยเข้าไปใหญ่)

หรือคุณเป็นคนขายาว เป็นพิเศษ (ช่วงลำตัวจะสั้นหน่อย?)

ออฟไลน์ Plugsmile

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 22:28:41 »
อย่างว่าล่ะครับ

เลือกที่เหมาะสมกับชีวิตประจำวันของตนเองที่สุดจะดีกว่า