ผู้เขียน หัวข้อ: (แก้ไขชื่อกระทู้) น่าจะมีการยกเลิกลูกระนาด ทั่วประเทศ  (อ่าน 17044 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่ามีดีกว่าครับ แต่แค่ทำให้มีมาตรฐานหน่อย บางอันนี่โหดขนาดVios ผม ไม่มี skirt ยังครืดเลย แบบนี้ไม่ไหวนะครับ

ส่วนอีกพวก ที่แต่งรถจนเตี้ย จนต้องคลานบนลูกระนาดนี่ มันน่าเตะ จริงๆ ครับ แต่งรถน่ะไม่เป็นไรหรอก แต่งคำนึงกันหน่อยเถอะว่า มันจะเอามาวิ่งบนถนนได้หรือเปล่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ถ้ามีคำสั่งจากภาครัฐมา ก็โอเคครับ ทำแบบ มาตรฐาน ให้มี Slope และั ไม่สูงจนเกินไป อันนี้ก็พอรับได้

แต่ที่เห็นส่วนใหญ่ ชาวบ้านทำกันเองทั้งนั้นครับ ทำสูงมากกกกก
บอกได้เลยว่า รถ D-segment เดิมๆ ก็โดนได้ครับ ถ้าไม่หยอดจริงๆ
ยิ่งรถแต่ง รถล้อโตๆ แทบจะต้องกลับรถไปทางอื่นเลยครับ

ออฟไลน์ huhu515

• Jr. Member
  • **
เอ่อคือ ปกติลูกระนาดจะอยู่ในเขตชุมชนนะครับ แล้วทีนี้บางชุมชนเค้าสร้างไว้ก่อนที่จะส่งมอบพื้นที่ให้กับเทศบาลหรือ อบต. ซึ่งนั่นหมายความว่าคนในชุมชนเค้าต้องการให้มีและเห็นด้วย เราคงไปเปลี่ยนความคิดเขาไม่ได้หรอกครับ คนที่เขียนข้อความนี้อาจจะพิจารณาไม่ทั่วถึงหรืออาจจะมองไม่กว้างพอครับ

อีกส่วนคือลูกระนาดในพื้นที่ส่วนบุคคล เช่นอาคาร พื้นที่จัดสรร ห้าง หรือหมู่บ้านจัดสรร ซึ่งถ้าเป็นในกรณีหมู่บ้าน ลองคิดดูว่าถ้าคุณไปซื้อบ้านมีครอบครัวและลูกเล็ก คุณไม่ต้องการลูกระนาด? ผมคนนึงที่คงไม่ใช่ครับ

จริงๆแล้วต้องโทษผังเมืองเป็นสำคัญครับ ที่เส้นทางบางทางถูกบังคับให้ต้องวิ่งเข้าไปในเขตชุมชนอย่างเลี่ยงไม่ได้ เราไม่มีการแบ่งเขตชุมชนกับเขตเศรษฐกิจออกจากกันอย่างชัดเจนเสียมากกว่าครับ

ออฟไลน์ pierre

• **
เจอนี่ปะละ

ออฟไลน์ beermix

• **
ขอแค่ลูกเล็กๆก็พอครับ  บางที่ ซอยไม่ถึง 900 เมตร ล่อไป 3 ลูก   ลูกนึงสูงมาก รถเดิมๆ ยังติด ไม่รู้คนทำคิดอะไรอยู่