ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองคิดกันเล่นๆดีกว่า ว่า"New Teana" จะเอาอะไรมาโค่น Accord Camry  (อ่าน 15174 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หึหึหึ

เอางี้....

เครื่องเสียง BOSE เหรอ?

เจอกัน!

เอาแค่นี้ละกัน หึหึหึหึหึหึหึ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
มาจริงป่าวครับพี่จิมมี่เครื่องเสียง bose

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
แค่น่าตาก็ไม่ผ่านแล้ว แคมรี่ยังสวยกว่า

ผมว่าคนส่วนใหญ่ที่ซื้อTeana เป็นครอบครัวรุ่นใหม่นะ แต่รูปลักษณ์แบบนี้ Accord Camry ดีกว่าไหม??

หรือเอางี้หน้าตาชั่งมัน ขอใหญ่+นุ่ม? ;D

โค้นไม่ได้ชัวร์

ขนาดAccord กระแสมาแรง ก็ยังทำไรไม่ได้

ออฟไลน์ panerai

หึหึหึ

เอางี้....

เครื่องเสียง BOSE เหรอ?

เจอกัน!

เอาแค่นี้ละกัน หึหึหึหึหึหึหึ

อื้ม!! Bose sound system  ดีครับ ในที่สุดก็มาได้สักกะที ....จนสเป็คเมืองนอกเห็นเป็นเรื่องปกติธรรมดามาเป็นสิบปีแล้ว หวังว่าคุณภาพเสียงจะดีกว่าเสียงแห้งๆในลำโพงของ j32 และคุณภาพไม่แย่แบบ ลำโพงJBL ใน Toyota ....ลุ้นๆ!!
 คุ้นว่าใน mazda cx-5 ก็ติดตั้งเครื่องเสียง  Bose มาด้วยเช่นกันครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2013, 06:52:58 โดย panerai »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ายากด้วยซ้ำ

แต่ก็เอาใจช่วยครับ ผู้บริโภคจะได้ประโยชน์ที่สุด เมื่อเค้าแข่งขันกันสูง

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ดูจากหน้าตาแล้ว ผมว่ามันขายได้ แต่ ผมยังนึกภาพที่มันจะชนะ Camry ไม่ออกจริงๆครับ ต้อให้ติด Bose มาก็เถอะ  ??? รอดูราคากับ Option ดีกว่าอาจจะพอมองภาพออก

ส่วนเรื่องเครื่องเสียงผมว่าแล้วแต่คนจะให้ความสนใจนะ ผมใช้หูฟังบ้างผมไม่ค่อยชอบลักษณะเสียงของ Bose ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มกับเสียงที่ได้เสียงมันเบลอๆไม่ค่อย Hit all note(ผมอาจหูรสนิยมแย่ก็ได้)

ออฟไลน์ Chibiki

• Jr. Member
  • **
ดูจากหน้าตาแล้ว ผมว่ามันขายได้ แต่ ผมยังนึกภาพที่มันจะชนะ Camry ไม่ออกจริงๆครับ ต้อให้ติด Bose มาก็เถอะ  ??? รอดูราคากับ Option ดีกว่าอาจจะพอมองภาพออก

ส่วนเรื่องเครื่องเสียงผมว่าแล้วแต่คนจะให้ความสนใจนะ ผมใช้หูฟังบ้างผมไม่ค่อยชอบลักษณะเสียงของ Bose ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มกับเสียงที่ได้เสียงมันเบลอๆไม่ค่อย Hit all note(ผมอาจหูรสนิยมแย่ก็ได้)
พี่เล่นหูฟังด้วยสินะครับ พี่ใช้ตัวไหนอยู่ครับ ผมใช้ SE215spe , JVC ha-fx700 , Alessandro MS1 หลักๆครับ
พูดถึง bose ผมว่ามันมาแนวสบายๆ นุ่มๆครับ

ออฟไลน์ Skyline

คงยากที่จะสู้สองจ้าวนี้ได้ เเต่ส่วนตัว ผมว่าหน้าตามันสวยกว่าเเคมรี่นะ ที่สำคัญออฟชั่นที่ดูเเล้วน่าจะเยอะกว่าด้วยครับ

ถ้าคนส่วนมากไม่ยึดติดเเบรนด์พี่โต เเละเข็ดกับการตลาดพี่โต น่าจะหันมาเล่นเจ้าเทียน่าใหม่นะ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ

พี่เล่นหูฟังด้วยสินะครับ พี่ใช้ตัวไหนอยู่ครับ ผมใช้ SE215spe , JVC ha-fx700 , Alessandro MS1 หลักๆครับ
พูดถึง bose ผมว่ามันมาแนวสบายๆ นุ่มๆครับ
ผมเคยผ่านๆครับ ไม่ได้เข้าร้านหูฟังนานมาก ไม่ได้ตามข่าวนานแล้ว หลังๆมารู้สัจธรรมข้อนึงว่า ยิ่งหูที่ยิ่งแพงคุณภาพยิ่งสูงยิ่งใช้ระวังยิ่งกังวลเวลาใช้เวลาพกและเวลาใช้
ตอนนี้ใช้บ่อยสุดเป็น Earbud JVC ตัวละ ประมาณ 500+/- พังก็ไม่เครียด พกไปไหนสบายใจ

ส่วน Fullsize ที่ยังมีชิวิตอยู่มี 2 ตัวครับเป็น M50 แล้วก็ ATH open อีกตัว...ผมนึกรุ่นไม่ออก (นี่เราขี้ลืมขนาดนี้แล้วหรอ)

M50 เป็นหูที่ผมพอใจที่จะบอกว่า พอ แล้ว ไม่อยากไปต่อแล้ว  ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
full option กับ ราคา ไม่เกินจ้าวตลาด เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
ผมว่ารอดยากครับ  กระแสตอนนี้ เน้นเครื่องเล็กมีเทอร์โบ เกียร์เยอะๆ 7 speed ขึ้นไป เพราะประหยัดน้ำมันดี และมีแรงบิดขับง่าย

จะมา 2-2.5 ลิตร ผมว่าตลาดมีให้เลือกอยู่มากมาย เปิดตัวช้าก็โดนทิ้งไป Minor ไม่ก็โปรเด็ดๆ

ส่วนเรื่องความสวย และสิ่งอำนวยผมว่าNissa ก็ อาจจะพอสูสีกันกับเจ้าอื่นๆ

แนวทางของรถญี่ปุ่นกับยุโรป ของรถขนาดกลางถึงใหญ่ ค่อนข้างแตกต่างกัน ถ้าใครทำเครื่องมาไม่ประหยัดจากเดิท

หรือไม่มี Tech ที่ยืนพื้น เพื่อแสดงว่าเครื่องตัวเองประหยัดอย่างไง คงไม่ได้ขายได้ถล่มทลายแน่นอน