ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ทำท่อ ครับbenz b200  (อ่าน 1881 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
เรื่อง ทำท่อ ครับbenz b200
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 07:58:32 »
พอดีใช้ b200 อยู่ครับ 1.6 trubo เพิ่มกล่อง ม้า 167 บิด 310 ประเด็น :$$: อยากได้เสียดุๆครับ อยากทำ ท่อ จริงๆปลายเดิน ดีอยู่แล้วครับ ถามว่า ถ้า เอาหม้อพักกลางออก + เปลี่ยน พักปลายตามสูตร แรงจะหายมั้ยครับ หรือช่วยแนะนำร้าน แถว ศรินคริณ์ ด้วยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: เรื่อง ทำท่อ ครับbenz b200
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:57:12 »
ถ้าปกติไม่ขับในเมืองบ่อย เจอแต่รถไม่ติด เปลี่ยนได้ครับ จะได้แรงกว่าเดิม แต่เหยียบน้อยเท่าเดิมไม่แรงเท่าเดิมนะครับ ต้องเหยียบเยอะๆหรืออัดเต็มๆ รถจะพุ่งมากเลยครับ

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
Re: เรื่อง ทำท่อ ครับbenz b200
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 15:43:51 »
ถ้าปกติไม่ขับในเมืองบ่อย เจอแต่รถไม่ติด เปลี่ยนได้ครับ จะได้แรงกว่าเดิม แต่เหยียบน้อยเท่าเดิมไม่แรงเท่าเดิมนะครับ ต้องเหยียบเยอะๆหรืออัดเต็มๆ รถจะพุ่งมากเลยครับ

หมายถึง โดยรวมจะกินน้ำมันขึ้น แต่ รถแรงกว่าเดิม หรอครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 19:52:01 »

หมายถึง โดยรวมจะกินน้ำมันขึ้น แต่ รถแรงกว่าเดิม หรอครับ
คือรถมันกินน้ำมันเท่าเดิมนะครับ แต่เพราะต้นหายนิดหน่อย เราจึงต้องเหยียบเยอะกว่าเดิม เลยอาจจะกินน้ำมันมากกว่าเดิม ส่วนเรื่องแรงขึ้นคงแรงขึ้นแต่ไม่มากครับ ส่วนใหญ่จะแรงขึ้นจริงๆ จะเป็นท่อสูตรทั้งเส้นเลยครับ ตั้งแต่หลังเฮดเดอ ไม่ใช่แค่พักปลายแล้วตัดกลางออก ถ้าสนใจอยากทำจริงๆ ก่อนทำหลังทำวัดไดโนให้เห็นกับตาเลยครับ เราจะได้สบายใจครับ