ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค้าบ!!!  (อ่าน 2863 ครั้ง)

ออฟไลน์ saintokung

• Jr. Member
  • **
มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค้าบ!!!
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 17:14:26 »
พอดีไปเดินห้างกับที่บ้านครับ มีบูธlexus มาโชว์ครับ พอดีคุณพ่อสนใจตัว is300h ครับ แต่ติดที่ว่าไม่เคยมีใครใช้ lexus เลยครับ คนใกล้ตัวด้วย (ที่บ้านปกติสาวกตราดาวครับ) อยากทราบว่า lexus เนี่ยรถดีมั้ยคับ จุกจิกรึปล่าว ศูนย์บริการเชื่อถือได้มั้ยฮะ เพราะปกติคุณพ่ออยู่ต่างจังหวัดครับ เข้ากรุงเทพทุกอาทิตย์ครับ เลยอยากได้รถไม่จุกจิก ไม่ตายกลางทางครับ ขอบคุณครับ ::)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค้าบ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 17:35:14 »
เป็นรถดี ขับสนุก โอเคมากๆครับ แต่ราคาขายต่อตกฮวบไปหน่อย ตอนนี้หน้าตารถน่าจะเด่นท๊อบๆบนถนนเลยครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค้าบ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 17:54:12 »
ตอบในแง่ยี่ห้อ ตัวรถต้องลองเอง

ฝีมือการประกอบเนี๊ยบที่สุด วัสดุดีที่สุด เก็บเสียงสุดยอด ได้ประกอบญี่ปุ่น ความจุกจิกมองในแง่ดีมันคือโตโยต้า ศูนย์มีน้อยก็จริงแต่บริการทุกที่ระดับเยี่ยม

ปัญหาคือราคาก็สูงกว่ารถระดับเดียวกัน แต่ภาพลักษณ์แพ้ตราดาวที่ถูกกว่า

ออฟไลน์ saintokung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 21:41:24 »
ขอบคุณครับ ขอถามอีกนิดนึงนะครับ ค่าบำรุงรักษาแพงกว่า mercedes กับ bmw มากมั๊ยครับ เห็นตัวรถแพงกว่า+ นำเข้า อะไหล่น่าจะนำเข้ากลัวว่าราคาจะสูงมากอ่ะครับ (เซลส์บอกว่าถูกแต่ยังไม่อยากเชื่อครับ ไม่เคยมีประสบการณ์กับแบรนด์นี้ครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 22:49:29 »
เรื่องอะไรครับ ขึ้นหัวข้อกระทู้ด้วย

ไปที่เซ็นลาดมาหรือเปล่า ได้ข่าวออกว.เลย แต่เซ็งเหมือนกัน ติดงานจนลืมไป เอาเป็นว่ารุ่น 300h นี่เหนือกว่า 250 CGI แต่เป็นรอง ActiveHybrid 3 ความหรูหราถือว่ายอดเยี่ยม ได้รู้จัก L-Finesse สักคันดีไม่ดีจะลืมดาวสามแฉกไปเลยครับ ซื้อเถอะ จะได้ไม่เป็นภาระอะไร

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 23:07:52 »
อาทิตย์ที่ผ่านมาก็เห็นที่เซ็นลาดพร้าว งามดีครับ เด่นมาก ไฟก็สวยดี

ถ้าผมมีเงินซื้อรถยุโรปสักคันก็คงเลือกเจ้านี่แหละครับ แจ่ม

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 00:29:38 »
รถดี การประกอบดี ภายในดูดี ประหยัด แรงพอสมควร
แต่ผมว่า ภายนอกด้านหน้าสวย แต่ด้านข้างกับด้านหลังดูไม่ค่อยลงตัว ราคาสูงตามภาษีรถนำเข้า แต่ไม่มากเพราะเป็น hybrid
ผมว่าถ้าถามว่าดีไหม น่าซื้อไหมต้องดูว่าขับแบบไหน การจราจรเป็นอย่างไรก่อน
ถ้าในเมืองเยอะ อันนี้น่าสนใจมาก
แต่ถ้าชานเมือง ทางด่วนบ่อย รถไม่ติด 320d f30 ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 01:34:15 »
ถ้าเป็นคนที่ไม่ติดว่าต้องขับเบ๊นซ์หรือบีเอ็ม

ผมว่า LEXUS น่าเล่นมากๆครับ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:33:26 »
ถ้าจะมีอย่างเดียวที่ผมจะไม่ซื้อรถคันนี้ มันคือไฟท้ายครับ

วัสดุ การประกอบเยี่ยมมาก