ผู้เขียน หัวข้อ: eco car รุ่นไหนได้รับรถเร็ว  (อ่าน 4856 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Andress

• Newbie
  • *
eco car รุ่นไหนได้รับรถเร็ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 16:33:17 »
ตอนนี้มี eco car รุ่นไหนบ้างครับที่ได้รับรถเร็ว แล้วรุ่นไหนคุ้มสุดครับ พอดีต้องใช้รถด่วนครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: eco car รุ่นไหนได้รับรถเร็ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 16:57:10 »
ถ้าเอาดีที่สุดใน ecocar swift ครับ ศุนย์แถวบ้านผม สัปดาห์ สองสัปดาห์ รอรับรถได้แล้ว คนถอนจองเยอะ เซลล์ลัดคิวให้ได้ จากพวกที่ไม่พร้อม

ตัวเลือกอื่นๆ ก็รับรถได้เร็วพอๆกัน

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
Re: eco car รุ่นไหนได้รับรถเร็ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 17:22:48 »
เมื่อวาน เพิ่งไปศูนย์ ซูซูกิ ที่โคราชมา

สวิฟท์ รับรถได้เลย

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 18:55:10 »
ช่วงนี้ได้รับรถเร็วทุกรุ่นเลยครับ แม้แต่ swift ก็เถอะ
ส่วนความคุ้มนี่แล้วแต่การใช้งานของแต่ละคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 19:43:07 »
Swift ครับ

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 19:59:19 »
 ;D ;D

ดีสุดก็สวิฟ ตามรีวิว ตอนนี้ได้รถเร็วแล้ว

คุ้มสุดอัลเมล่าได้เหล็กเยอะ ไม่ใช่ ได้ความกว้างกว่าทุกเจ้าตอนนี้

ชอบ4ประตูเลือกอัลเมล่า
ชอบ5ประตูเลื่อกสวิฟครับ

กรณีอยากได้ด่วนไปศูนย์แล้วถามเซลว่า พร้อมออกเลยไหม
ถ้าไม่เปลี่ยนศูนย์

แต่ถ้าคุณมีในดวงใจแล้วก็เลือกคันนั้นเลยครับ
อยู่กับรถที่ตัวเองรักดีกว่า แล้วจงความสุขกับมันครับ

;D ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 20:44:19 »
รับเร็วสุด คิดว่าเป็น นิสสัน มาร์ชครับ

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 20:56:29 »
บรีโอ้ตัวเก่า น่าจะไวสุดนะคับ 5555  :D

ส่วนความคุ้มที่คิดออกก็มี สวิฟท์ ดีไซน์สวย วัสดุดูดี  , แอททราจ สดใหม่ ออพชั่นแน่นเอี๊ยด หรือจะไป อเมซ , อัลเมร่า ก็แล้วแต่ชอบ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 21:07:45 »
ได้รถเร็วสุด  ผมว่า March Brio เร็วแน่นอน

ส่วนควาคุ้มมันต้องดูหลายอย่างครับ ผมว่า Swift น่ะขับดีแต่ผมรู้สึกว่า March กว้างกว่า (ผมรู้สึกคนเดียวเปล่า) แล้ว Swift แทบดันไม่มีที่เก็บของด้วย แต่ถ้าผมชอบคันไหนผมตอบ Swift เป็นรถ Eco-car Hatch Back ที่ผมชอบที่สุด

ส่วน Sedan ผมเคยขับ Almera ตัวเดียว ซึ่งส่วนตัวผมไม่ชอบ ถ้าผมจะเลือก Eco-Sedan ผมคงไปดู Attrage ไม่ก็ Amaze นั่นหล่ะ (ผมชอบภายนอกกับเบาะ Amaze มากกว่า Attrage เลยขอรำเอียงไป Amaze ก่อนเพราะไม่เคยขับ)

คราวนี้ก็ต้องมีตีความคำถามของ จขกท ความคุ้มค่าคืออะไร ??
ในเมื่อถ้าใช้พจนานุกรมของผม คนเราจะรู้สึกคุ้มเมื่อ เราได้ของที่ได้มามากกว่า เงินที่เราจ่าย

.'. ความรู้สึกนี้คนทุกคนมีไม่เท่ากันในของ 1 สิ่งมันไม่เท่ากัน ผมมั่นใจว่าต่อให้ผมขับครบทุกคันแบบ Full time ผมก็คงบอกไม่ได้ว่าคันไหนคุ้มที่สุดสำหรับคุณครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2013, 21:38:54 โดย Leilight »

ออฟไลน์ bantam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 21:31:57 »
ข้างบ้านครับ ไปจอง swift มา นัดจัดไฟแนนซ์ พอเรื่องผ่าน เซลส์นัดรับรถเลย พี่ข้างบ้านตั้งตัวไม่ทันเลยครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 21:45:01 »
Swift เห็นมีแต่คนเชียร์แต่ถอนจองเยอะ ก็แปลกดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 21:50:57 »
ขอ ตอบ ไม่ได้กวนนะครับ  ความเห็นส่วนตัว

ได้เร็วสุด บริโอ้  แน่นอนครับ   เดินกำเงินเข้าศูนย์ ออกได้เลย

คุ้มสุด ผมให้ มิซู แอจทราน (เขียนถูกไหมเนี่ย) ออฟชั่นเยอะ จัดเต็ม รูป ร่างหน้าตา จัดว่าดี 4 ประตู คุ้มเงิน แถมประกัน ชั้น 1 +

ของแถมเยอะเยอะมากมาย 

แถม ถูกใจที่สุด  สวิฟครับ 

ป.ล. ผมนัดรับรถแล้ว 11 ตุลา 56     จองมาตั้งแต่  2 ธันวา 55 เอง อิอิ

ออฟไลน์ tae23

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 21:57:58 »
Swift เห็นมีแต่คนเชียร์แต่ถอนจองเยอะ ก็แปลกดีครับ
 ;D ;D ;D

ผม นี่โดนกับตัวเลย ที่จริง รถมาแล้ว ไฟแนนส์ก็ผ่านแล้ว แต่ผม บอกเซลล์ว่า ขอนัดตามใบจอง เดือน 10

คือ ตอนนี้ ถ้า มีรถที่ใหญ่กว่า  โปรโมชั่น ดี หรือ อัด แคมเปญดีๆ ผมก็ เลือกที่จะไปออกรถใหญ่กว่า ครับ

รอดู  ซีวิค 1.8   อีกรอว่า มี ดอก ถูกๆอีกไหม 0.59 นะครับ  หรือ  อัลติส 1.8 ตัวไหน อัดมาแรงๆ ผมก็ เปลี่ยนไปออกตัวนั้น ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 22:56:43 »
 ;D ;D ;D

ส่วนหนึ่งเพราะเซลส์ซูซุกิครับ ผมก็เจอมากับตัว เซลส์ฮอนด้าที่บางคนว่ากันว่าหยิ่งอย่างนู้นอย่างนี้ มาเจอเซลส์ซูซุกิบางคน ผมถึงกับอึ้ง แต่ไม่อยากพูดมาก เพราะพี่น้องในนี้ ใช้และสนใจสวิฟท์กันเยอะ เลยเลี่ยงๆ ไม่อยากพูดเท่าไหร่ ปล่อยผ่าน

ออฟไลน์ walkmannetmd

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 23:32:33 »
โอ้ย ผมอยู่ชลบุรี เซลล์บอกตอนแรกได้รถแล้วให้มาทำไฟแนนซ์เลย ถ้าไฟแนนซ์ผ่านรับรถเลยบ พอไฟแนนซ์ผ่านเงียบไปเลยครับ งงมาก

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 00:07:44 »
สวิฟได้รถไวศูนย์ไหนมีพอแนะนำไหมครับ พอดีหารถให้น้องขับไปมหาลัยอยู่สวิฟน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี ผมอยู่ย่านบางนาถ้าได้ใกล้แถวนี้ยิ่งดี
ถ้าจ่ายสดได้รถเลยจะสะดวกมาก ไม่อยากรอนาน (เคยมีประสบการณ์จองสวิฟไว้แล้วรอนานมากจนไม่รอไปออกคันอื่นมาแล้วหนหนึ่ง)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 02:23:42 »
โอ้ย ผมอยู่ชลบุรี เซลล์บอกตอนแรกได้รถแล้วให้มาทำไฟแนนซ์เลย ถ้าไฟแนนซ์ผ่านรับรถเลยบ พอไฟแนนซ์ผ่านเงียบไปเลยครับ งงมาก

ปกติครับ ผมก็เจอ T^T คือไอ่ตอนเราไปทำไฟแนนซ์น่ะ รถมันมีครับ แต่กว่าจะทำเสร็จ แม่งปล่อยรถให้คนอื่นไปแล้ว ทีนี้เราก็รออีก ยาวไป -.-

;D ;D ;D

อาจจะเริ่มกลัวหลังการขายด้วยรึเปล่าครับ  (บางคน คงเก็บตังดาวน์ได้มากขึ้น ไปออกรุ่นใหญ่แทน)
มาสด้า 2 ผม ชนด้านข้าง กว่าจะซ่อมเสร็จ สองเดือนเพราะรออะไหล่

อู่บอกว่า เพราะมาสด้า กับฟอร์ด ย้ายโกดังเก็บอะไหล่ ทำให้มีปัญหาในการเบิกครับ
ผมถามมาสามอู่แล้ว ว่า ฟอร์ด เชฟ อะไหล่หายากจริงไหม  เขาบอกว่า ก็ไม่ได้ยากอะไรนะครับ พอๆกัน มาสด้าด้วย  ฮอนด้า บางทีก็ยังช้า 

แต่ สองอู่ล่าสุดพอถามถึง Suzuki เท่านั้นแหละ ส่ายหน้าหมดเลย  เขาบอกว่าอย่าไปยุ่งเลย จอดจนแบตหมดอะไหล่ก็ยังมาไม่ครบ ......

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 09:55:31 »
เชียร์ สวิฟ

ถ้าอยากได้รถตลาดๆ หน่อย

มาร์ช ก็โอเค

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 12:57:50 »
สวิฟได้รถไวศูนย์ไหนมีพอแนะนำไหมครับ พอดีหารถให้น้องขับไปมหาลัยอยู่สวิฟน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี ผมอยู่ย่านบางนาถ้าได้ใกล้แถวนี้ยิ่งดี
ถ้าจ่ายสดได้รถเลยจะสะดวกมาก ไม่อยากรอนาน (เคยมีประสบการณ์จองสวิฟไว้แล้วรอนานมากจนไม่รอไปออกคันอื่นมาแล้วหนหนึ่ง)

มาตจว.มั้ยหละครับ ???

ซูซูกิ ที่โคราชครับ

เมื่อวันเสาร์ผมไปจอง ertiga มา ลองคุยกับเซล เค้าบอกถ้าสีตรง รับได้เลยครับ รถจอดอยู่เต็มศูนย์เลย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 13:37:19 »
พอดีเพื่อนผมสนใจแอททราจ
เลยพาเพื่อนไปโชว์รูมมาเมื่อวันเสาร์
ทั้งแอททราจและมิราจมีรถเลย ถ้าสีและรุ่นตรงกับที่อยากได้..

คล้ายๆกับตอนผมออกเฟียสต้าเลย..
ทั้งๆที่ผมออกรถในช่วงท้ายๆโครงการรถคันแรก พ.ย.-ธ.ค. 55
มีรถ รุ่นตรง สีตรง ออกได้เลย..
ทั้งๆที่คนในกรุงเทพพากันรอแทบลืม..
ศูนย์จังหวัดเล็กๆคนใช้น้อย ส่วนมากจะออกรถกระบะซะมากกว่า..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..