ผู้เขียน หัวข้อ: <Staff สนใจทำไหมครับ> ตารางรวมสรุป performance รถยนต์ที่ที่รีวิวมา  (อ่าน 5573 ครั้ง)

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
ลองสอบถามทีมงาน headlightmag ดูว่า สนใจทำสรุป ตารางรวม performance รถยนต์ที่ได้รีวิวมา

เป็นตัวเลขแต่ละด้าน เช่น อัตราเร่ง 0-100 80-120 ประหยัดน้ำมัน เป็นต้น

แบบว่ารวมทุกกลุ่ม segment เลย ผมคิดว่านะจะสะดวกสำหรับการดูข้อมูลมากเลยครับผม

ขอบคุณที่ทำ website ดีๆ ให้พวกเรา

ขอให้วงการรถยนต์ในไทยพัฒนาไปเรื่อยๆ ครับ เย้ !!!
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ RERFz

ต้องโพสห้อง

Suggestion
เสนอแนะ สิ่งที่อยากให้เพิ่มเติมในเว็บไซต์ของเรา

นะครับ แบบนี้

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ก็มีอยู่ในรีวิวไม่ใช่หรอครับ ???
阿蘇山

เด๋วไป post ให้ห้องเสนอแนะแทนครับ

ขอบคุณครับผม
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Eddy5659

ก็มีอยู่ในรีวิวไม่ใช่หรอครับ ???

ผมก็สงสัยเหมือนกัน อ่านรีวิวผมก็เก็บตารางเหล่านั้นไว้หมด ไม่แน่ใจว่า จขกท ต้องการอะไร
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมก็สงสัยเหมือนกัน อ่านรีวิวผมก็เก็บตารางเหล่านั้นไว้หมด ไม่แน่ใจว่า จขกท ต้องการอะไร

พี่จิมเค้าสรุปไว้ในรีวิวนั้นๆแล้วนี่ครับ
แถมยังเปรียบเทียบใน segment เดียวกันไว้หลายตัวด้วย
ดูแค่ในรีวิวตัวนั้นๆก็ทะลุปรุโปร่งแล้วครับ
รวมกันไว้หมดตาลายทั้งคนทำคนอ่านแน่ๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ที่ทำ review ไม่ได้ทำข้ามกลุ่มนะครับ และไม่ได้เปนภาพรวม เช่น แบบอยากรู้ว่า CITY กับ 320i กับ CRV คันไหนวิ่งต่างกันเท่าใด

เวลาเจอกันเวลาคับขันบนท้องถนน จะได้กะจังหวะแซงได้ถูกครับ ^_^

ออฟไลน์ Eddy5659

ที่ทำ review ไม่ได้ทำข้ามกลุ่มนะครับ และไม่ได้เปนภาพรวม เช่น แบบอยากรู้ว่า CITY กับ 320i กับ CRV คันไหนวิ่งต่างกันเท่าใด

เวลาเจอกันเวลาคับขันบนท้องถนน จะได้กะจังหวะแซงได้ถูกครับ ^_^
อ๋อ เข้าใจแล้วครับ ประมาณว่ารวมๆไว้เพื่อการศึกษา จะได้เอาไว้ใช้บนถนนจริงไรงี้ เป็นความคิดที่ดี
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ maxx

• Jr. Member
  • **
น่าจะทำเป็น headlightmag car database นะครับ
เอาไว้เก็บสถิติที่ headlightmag บันทึกเอาไว้
พวกอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง
เวลาจะ compare รถข้าม segment กันจะได้ง่ายขึ้น

ทีนี้เวลาใครถามว่ารถคันไหนแรงกว่าคันไหนแล้วคันไหนกินน้ำมันมากกว่ากัน
น่าจะตอบได้ภายในคราวเดียว

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
เอ้ๆ  นึกออกแระ เหมือนใน Top Gear UK ;D :)
The love of automobile will be never cease

;D ;D ;D

ประมาณที่ พี่ๆ เพื่อนๆ เข้าใจเลยครับผม ^_^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อันที่จริง เรามีนะ

แต่ อัพเดททุกครั้ง เฉพาะ เวลาทำ Best Drive ในช่วงต้นปี ของทุกปีครับ

แต่ มันจะเป็นตารางให้คะแนนด้วย และเป็นไฟล์ เฉพาะทีมเว็บเราเท่านั้น
ดังนั้น คงไม่อาจแชร์ให้ได้หนะครับ ต้องขออภัยด้วย

คุณจิมมี่ มีอุบๆ อิอิ ;D ;D

พอได้ขับรถหลายๆ คันแล้ว ยังคงนึกถึงบางคันอยู่ตลอดเลย

แต่ถ้าผมเปนสื่อ การเอาตัวเลขขึ้นแบบนี้ มันจะก็เหมือนสนับสนุนบางรุ่นเลยด้วยซ้ำไป

ผมเข้าใจนะ แต่ไม่รู้ตรงใจทางทีมงานหรือเปล่า อิอิ

ขอบคุณครับผมมมม

ออฟไลน์ delete

มีอีกจุดนึงด้วยอ่ะครับ
คือ เนื่องด้วยคุณจิมมี่ได้ทดสอบรถไว้หลายๆรุ่น
พอเอามาลงตารางเปรียบเทียบ มันเลยเยอะมาก ยาวมาก เลื่อนเปิดข้ามไปข้ามมา
อ่านทีนึงตาแทบลาย
ใครพอจะมีไอเดียแก้ตรงจุดนี้ไหมครับ ให้อ่านได้สะดวกมากขึ้นน่ะครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ว่างๆจะทำให้นะครับ คงไม่เกินวันอาทิตย์
ทั้งอัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลือง

ออฟไลน์ Jump

เอาลง dropbox แบบ public เลยครับ เป็นประโยชน์แน่นอน
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ว่างๆจะทำให้นะครับ คงไม่เกินวันอาทิตย์
ทั้งอัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลือง

หมูจะทำเป็น Excel หรือเปล่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Insideout

ถ้าทำ ลงลายน้ำ ไว้ด้วยก็ดีนะครับ

สมัยนี้ พวกชอบก๊อปไม่ให้เครดิตเยอะครับ

ผมเสนอว่าเป็นตารางแบบ เวปนี้ siamchart ก็ได้ครับ

กดที่ header แล้วเรียงได้

http://siamchart.com/stock/

หมูจะทำเป็น Excel หรือเปล่า

น่าจะอย่างนั้นนะครับพี่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เออ อันนี้ ลงเครดิต ว่า "Headlightmag.com รวบรวมโดย Moo Cnoe" เน่อ

ขอบคุณมากๆจ้ะ

ขอบคุณจิมมี่ คุณแพน คุณหมู และทีมงานมากๆ ครับผม ;D

ตอนนี้รวบรวมตัวเลขผ่านไป 150 คัน น่าจะยังไม่ถึงครึ่งทางเลยครับ....555
จำนวนรถที่อยู่ในตารางของ Headlightmag.com เยอะกว่าที่คิดแฮะ

อดใจรอซักนิดนึงนะครับ อาจจะเลทกว่าที่บอกไว้นิดหน่อย