ผู้เขียน หัวข้อ: SX4 โฉมใหม่ มีโอกาสที่จะมาทำตลาดในไทยมั้ยครับ  (อ่าน 3905 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member

รูปทรงจะเอนไปทางSUVมากกว่าปัจจุบัน แต่ดูsport กว่าอย่างชัดเจน
อยากให้suzuki มองตลาด นี้มากกว่า ดูแค่ swift อย่างเดียว

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: SX4 โฉมใหม่ มีโอกาสที่จะมาทำตลาดในไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 13:28:27 »
   New SX4 มันกลายเป็น Compact SUV ไปแล้ว ราคาจึงไปอยู่ระดับ CR-V ผมคิดว่าจะไม่นำมาขายครับ
เพราะไม่น่าจะจะได้มาประกอบทั้งที่ไทยหรืออินโดครับ

มาลุ้นตัว BUV ดีกว่าครับ โอกาสสูงและมีอนาคตกว่ามาก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: SX4 โฉมใหม่ มีโอกาสที่จะมาทำตลาดในไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 15:01:15 »
ผมว่ามีสิทธิ์มาครับ
แต่ให้ใช้ไฟหน้านี้ขาย ผมคนนึงล่ะไม่ซื้อ รุ่นเก่าที่อายุเกือบทศวรรษยังเท่ห์ซะกว่า
เมื่อเทียบกับอายุอานามของมัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 15:12:56 »
ผมมองว่าไม่น่าจะมาครับ รอ BUV ดีกว่า ร่างทรง JIMNY ครับ ;)

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 17:00:34 »
ไฟหน้าดูโบราณไป แต่ภายในผมว่าโอเคนะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 20:04:24 »
สวยครับ ลงตัวดี แต่กระจังหน้าดูธรรมด๊า ธรรมดา

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 20:37:36 »
ผมมองว่าไม่น่าจะมาครับ รอ BUV ดีกว่า ร่างทรง JIMNY ครับ ;)

โฮ่ว....เตรียมหยอดกระปุกรอ :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 08:43:54 »
ถ้ามี ECO Car สองรุ่น แล้วยังขาย APV ผมว่าไม่น่าเอา sx4 ใหม่มาขายแล้ว เพราะของเดิมยอดขายก็น้อยเกิน แค่ stock อะไหล่ยังไม่ทำเลย ไม่รู้คิดอะไรของเขา เอารถมาขายไม่ซื้ออะไหล่มาให้ครบ ๆ ลำบากนะครับ  ทำรถแบบขายอย่างเดียว สู้เอาแต่รถที่ขายดีมาทำตลาดดีกว่า ทำอะไหล่และบริการก็ง่าย มากรุ่น มากอะไหล่ ถ้าเป็นเจ้าตลาด ยี่ห้อใหญ่ ทำได้แต่นี่ SUZUKI Thailand ซึ่งมี Resource ไม่มากครับ