ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบพระคุณรีวิว F30 320d คุณ J!MMY และ HeadLightMag พุธนี้รับรถแล้วคร้าบบบ  (อ่าน 5531 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
หลังจากจองรถมาตั้งแต่งาน Motor Show รอจนจะสิ้นไตรมาส 3 กว่าจะได้รถ
สาเหตุเพราะ เซลล์ที่จองรถด้วยลาออก ลูกค้าอย่างผมก็เลยโดนลอยแพไม่มีใครมารับผิดชอบต่อ
จนที่บ้านโทรไปโวยและทำให้ได้รถในที่สุด หน้าบัดซบจริงๆ ปล่อยให้ผมไปเดินห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลใกล้ๆShowroomซะหลายวัน(เซ็นทรัลสาขาไหนก็ไม่รู้ ;D)

แต่แล้วก็มีปัญหาอีก ชุดแต่ง carbon spoiler ที่สั่งไปก็ยังไม่มาพร้อมรถ แต่เรื่องดราฟท์ (การเงิน) โทรทวงผมวันนี้ไม่ต่ำกว่า4-5รอบทั้งๆที่เซลล์พึ่งแจ้งรายละเอียดชำระราคารถไปเมื่อวันศุกร์ 5โมงเย็น เสาร์-อาทิตย์ แบงค์ก็ปิด กลัวผมไม่ให้เงินหรือไง Product ดีแต่บริการทำเสียชื่อจริงๆ

หลังจากผมรับรถวันพุธนี้แล้วผมจะไป เคลือบแก้ว+ฟิล์มกันรอย ขีดข่วน รบกวนสอบถามความคิดเห็นจากพี่ๆน้องๆ Headlightmag หน่อยครับ
บ้านผมได้ใช้บริการ ซีทีเอส ไป2 คัน หมดไปเหยียดแสนคุณภาพเหยียดดิน ก็เลยมีคนแนะนำที่ใหม่เป็นของประเทศ Singapore และผมได้ไปSurveyดูแล้ว ราคาถูกกว่า ซีทีเอส แต่ได้เคลือบ ภายใน+ภายนอกรถ และ เครื่องยนต์ด้วย
เรื่องของเรื่องก็คือ คนแนะนำเคยเอา GT-Rไปเคลือบ แล้วไปติดฟิล์มกันรอยต่อ ปรากฏว่า ไม่สามารถติดฟิล์มได้ ฟิล์มติดไม่อยู่
เค้าก็เลยแนะนำให้ไปติดฟิล์มกันรอยก่อนค่อยเคลือบ แต่ผมก็ลังเลใจอยู่ เพราะเราเคลือบแก้ว เราต้องการปกป้องเนื้อรถไม่ใช่เนื้อฟิล์ม ถ้าผมเคลือบเสร็จแล้วรอสัก1-2อาทิตย์ ค่อยไปติดฟิล์มมันจะติดอยู่หรึอเปล่าก็ไม่รู้ หรือผมควรทำตามคำแนะนำดีว่าติดฟิล์มกันรอยแล้วค่อยเคลือบ
ส่วน carbon parts ก็ยังไม่มาก็เลยไม่ได้เคลือบ Carbon ด้วย หรือผมควรรอ Carbon Parts มาติดตั้งก่อนที่จะเคลือบดีครับ?
รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ

สุดท้ายขอขอบคุณรีวิวดีๆจาก คุณ J!MMY และ Headlightmag ที่ทำให้ผมได้รถคันนี้ไม่อย่างงั้นคุณปู่คงไม่หันมามองบีเอ็มครับ

เพิ่มเติม
วันไปรับรถมีไรต้องดูเป็นพิเศษไหมครับ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับไปร์ท     
Central Bangna หรือป่าวครับ 555+ แถวบ้านผมเลย ^^"

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
ก่อนอื่นต้องยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ^^

ส่วนรถที่จะรับสิ่งที่ต้องดูเป็นพิเศษ นอกจากความเรียบร้อยการประกอบของรุ่นนี้ก็คือ
โครงเบาะครับ เพราะรุ่นนี้ล๊อตแรกๆ จะมีปัญหาเรื่องโครงเบาะขึ้นสนิมครับ ไม่ทราบว่าล๊อตหลังๆ นี่หายหรือยัง
วิธ๊ดูง่ายๆ ก็ก้มลงดูใต้เบาะ แล้วเอาไฟฉายส่องก็ได้ครับ

ส่วนที่เคลือบถ้าเป็นผม ผมคงรอ part ติดให้ครบก่อนแล้วค่อยไปเคลือบครับ
ยินดีต้อนรับนะครับ ว่างๆ แวะไปที่คลับบ้างนะครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

รอ part มาค่อยทำคับ

เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งคับ ระหว่างเคลือบแก้วกับฟิลม์

เคลือบแก้ว ได้ความเงากว่า สวย แต่ไม่ได้ช่วยกันรอยอย่างที่คิด
ฟิลม์  กันรอยได้ดีกว่า ต้องดูร้านดีๆ เอาเกรดดีๆ เพราะ ฟิลม์กันรอยรถยนต์บางคันติดแล้ว แลกเกอร์หลุดนะคับ

เรื่องเคลือบแก้วขอตอบใน  PM นะคับ
ไม่ค่อยอยากพิมพ์สาธารณะเท่าไหร่
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ codyboys

• Newbie
  • *
  • Scirocco codyboyz
ยินดีด้วยกับรถคันใหม่และแรงบิดหลังติดเบาะครับ ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เคลือบเซรามิคเลยครับ เดี๋ยวนี้เห็นพวกดารานิยมกัน ผมก็ไม่รู้ว่าต่างกับเคลือบแก้วยังไงรู้แต่พวกซุปเปอคาร์ พอร์ช จะเคลือบมาให้ในขั้นตอนการผลิตเลย

ออฟไลน์ Mr.Siri

• **
ยินดีด้วยครับ

สำหรับผม ไปแค่ล้าง และลงแวกซ์ครับ ไม่ได้เคลือบอะไรเลย :)

ออฟไลน์ Monn

ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่ มันขับดีจริงๆ นะ  ;D

ของผมไปเคลือบมาตั้งแต่เดือนแรก บอกตรงๆ ตามราคา ผมได้โปรมา ก็ไม่แพง กำลังจะไปเคลือบรอบ 2 ตามประกัน แต่ไม่ค่อยประทับใจ
ตอนแรก จะไปหาที่เคลือบใหม่ แต่พอดีน้อง เพื่อนเขาทำพวก car care เอายี่ห้ออะไรมาให้ดูไม่รู้ ขวดละ 2000 มั้ง แล้วให้ไปดูรถเขา
แม่เจ้า ลื่นและเนียน เงากว่ารถผมที่เคลือบแก้วอีก ของผมเงา แต่ไม่ลื่น  ตอนนี้เลยลังเลว่า จะไปหาแบบนี้ แล้วชโลมลงไป สัก 2 ขวด ทำปีละครั้งยังคุ้มกว่าไหม รถอีกคันจะออกต้นปี ว่าจะไปเคลือบก็เริ่มเปลี่ยนใจ รวม 2 คัน ปาไป 80000 เอามาละเลงกับพวก wax ดีๆ จะดีกว่ามั้ย ส่วนตัวชอบล้างรถเองด้วย แต่ด้วยงานและเวลา ตอนนี้ว่างแค่เดือนละ วันสองวันที่อยู่บ้านเต็มๆ เลยลังเลอยู่เหมือนกันครับ

แต่คงจบด้วยหามาทำเอง มันถูกและสบายใจกว่าครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่

เคลือบแก้วมันป้องกันรอยได้ดีกว่า แต่ wax โดยเฉพาะพวก paste wax แพงๆ มันทำให้สี ฉ่ำ

แต่ต้ัองไปล้าง + เคลือบ สัก 2 สัปดาห์ / ครั้งครับ

หรือสำหรับคนชอบล้า่งรถ ลง wax ลอง wax เองนี่สนุกสุดยอดครับ เพราะแต่ละตัวให้ความเงาไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยินดีกับรถใหม่ครับ

แต่เคลือบแก้วสำหรับผมไม่อยู่ในหัวเลยครับ
แพงเกินไปและเห็นผลไม่ต่างจากการล้างและเคลือบสีบ่อยๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ยินดีด้วยครับ
  ;D ;D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีด้วยครับพี่

:D :D :D

ออฟไลน์ r0okiEz

ยินดีด้วยครับ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Hundredpiper

• **
updateล่าสุดครับ ผมรับรถวันจันทร์นี้ครับ
เพราะรอให้ทาง German Auto ใส่ชุดแต่งให้พร้อมก่อนรับรถเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
updateล่าสุดครับ ผมรับรถวันจันทร์นี้ครับ
เพราะรอให้ทาง German Auto ใส่ชุดแต่งให้พร้อมก่อนรับรถเลยครับ

ออกมาหล่อกว่าเดิมเลยทีนี้  :D :D :D