ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม >>รีโมทติดรถยนต์ที่ สามารถสั่งรถสตาร์ทเองได้ โดยยังไม่ได้เข้ามาในตัวรถ  (อ่าน 5488 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
พอดีผมเห็น  ในยูทูป   รถนิสสัน เทียน่า/อัลติม่า ตัวใหม่  สามารถทำแบบนี้ได้ 
คืออยู่นอกรถแล้วกดสตาร์ทเครื่องยนต์ได้เลยโดยไม่ต้องเข้ามาในตัวรถ
สำหรับผม ผมว่ามันดูล้ำมากครับ (เห็นในยูทูปเหมือนมันปรับแอร์ได้ด้วยหรือเปล่า) 
ก็เลยไปคุยกับเพื่อนเรื่องออฟชั่นนี้  (ไม่รู้เข้าไทยจะมีออฟชั่นนี้หรือเปล่า)

เพื่อนบอกว่ารถพ่อมันมีออฟชั่นนี้นานละ >> รถพ่อเพื่อนเป็นนิสสัน นาวาร่า  (พ่อเพื่อนซื้อมามือ 2) 
ผมเข้าใจว่าเจ้าของคนเก่าคงไปติดออฟชั่นนี้เพิ่มมา คงไม่ได้มากับตัวรถ >> อันนี้ผมเข้าใจถูกละใช่ไหมครับ
เพื่อนบอกตอนนี้ประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ รถพ่อมันสตาร์ทเองทุกวันเลย ไม่รู้ว่ารีโมทรวนหรือเปล่า 
(แต่สำหรับผมถ้าไม่รู้มาก่อน คงตกใจอยู่ๆรถสตาร์ทเองไม่มีคนขับ) 

**เลยอยากถามเพื่อนๆ >>เรื่องออฟชั่นการใช้รีโมทสตาร์ทรถจากภายนอกตัวรถครับ <<
1.ว่าออฟชั่นนี้มีมานานแล้วหรือยัง 
2.มีรถบ้านๆที่เราพบเห็นกันได้ทั่วไปในประเทศไทย ตัวไหนรุ่นไหนไหมครับ ที่มีออฟชั่นนี้ติดมากับตัวรถเลย
3.ถ้าไปติดข้างนอกนี้มีด้วยหรอครับ  แล้วมันจะเสถียรแค่ไหนครับ ราคาค่าติดตั้งแพงไหมครับ
เห็นตัวอย่างรถพ่อเพื่อน สตาร์ทตอนกลางคืนเองโดยไม่ได้กดรีโมท  อย่างนี้ถ้ามันสตาร์ทเองแล้วไม่ดับเลย ตื่นมาน้ำมันคงหมดพอดี
(รถของพ่อเพื่อนมันบอกว่า สตาร์ทเองแล้วสักพักก็ดับเองครับ  )

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ tennessee

• Jr. Member
  • **
รถผมก็มีอยู่ครับ สมมุติอยู่ในห้าง รถเราไม่ว่าจะจอดตรงไหน รัศมีไม่เกิน200เมตร กดปุ่มสตาร์ทเครื่องเองได้เลย แอร์จะปรับและเร่งอุณหภูมิอัตโนมัติ แต่รถยังล๊อคอยู่ พอเวลามาถึงรถเราต้องเปิดรีโมทล๊อคประตู เครื่องจะดับเพื่อเป็นการเซฟตี้ ต้องเสียบกุญแจอีกครั้งเพื่อให้รถสตาร์ทได้ ชอบมากๆครับระบบนี้ เข้ามานั่งในรถเย็นสบายทันทีเลย ^^ อ่อ ของผมอยู่ใน toyota crown majesta jzs177ครับ โตโยต้ามีอีกหลายๆรุ่นที่มีระบบนี้

รถผมก็มีอยู่ครับ สมมุติอยู่ในห้าง รถเราไม่ว่าจะจอดตรงไหน รัศมีไม่เกิน200เมตร กดปุ่มสตาร์ทเครื่องเองได้เลย แอร์จะปรับและเร่งอุณหภูมิอัตโนมัติ แต่รถยังล๊อคอยู่ พอเวลามาถึงรถเราต้องเปิดรีโมทล๊อคประตู เครื่องจะดับเพื่อเป็นการเซฟตี้ ต้องเสียบกุญแจอีกครั้งเพื่อให้รถสตาร์ทได้ ชอบมากๆครับระบบนี้ เข้ามานั่งในรถเย็นสบายทันทีเลย ^^ อ่อ ของผมอยู่ใน toyota crown majesta jzs177ครับ โตโยต้ามีอีกหลายๆรุ่นที่มีระบบนี้

ขอบคุณครับผม 
แล้ว Toyota ที่เป็นรถตลาดที่ขายในไทยมีออฟชั่นนี่ด้วยไหมครับ 

มีมานานแล้วครับ 

มีมานานแล้ว เป็นรุ่นไหนอย่างไรบ้างครับผม

ออฟไลน์ Spada_Valess

ติดข้างนอกประมาณ หมื่นต้นๆครับ ได้ keyless ปุ่มสตาร์ รีโมทสตาร์ เสถียรดีครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
พ่อตาผมใช้รีโมทแบบนี้ กับ Ranger อยู่ครับ
ใช้เฉพาะเวลาอากาศร้อนมากๆๆครับ
ใช้มาประมาณ 2 ปีแล้วครับ

ติดข้างนอกประมาณ หมื่นต้นๆครับ ได้ keyless ปุ่มสตาร์ รีโมทสตาร์ เสถียรดีครับ

ขอบคุณครับ
ผมใช้เทียน่าอยู่ มี Keyless และปุ่ม put Start อยู่ละ อย่างงี้ไปติดแต่ตัวที่ผมว่าคงราคาถูกลง

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ผมจำได้ว่ามีมานานมากๆแล้วด้วยครับ ไม่ใช่แค่นานธรรมดา
H.

ผมจำได้ว่ามีมานานมากๆแล้วด้วยครับ ไม่ใช่แค่นานธรรมดา

ผมเพิ่งทราบครับ