ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลงขายรถเอง แล้วเจอต่อหนักๆบ้าง  (อ่าน 7034 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
เข้าใจครับว่าช่วงนี้รถมือสองราคาลงเยอะ
ผมลงราคาไว้ 565,000 บาท เจอ mail มาต่อ 450,000 -
(เป็นรถตลาดที่ขายง่ายสุดแล้ว) พวกเล่นต่อทีเป็นแสน ::) แบบยังไม่เห็นรถ
ขนาดเราไม่ได้เดือดร้อน ยังแอบเสียความรู้สึกเล็กน้อย ถ้าบอกว่าได้ ชัวร์เลยว่ามาดูรถต้องต่ออีกแน่
คำถามคือ ใครเคยเจอต่อโหดๆแบบประมาณว่าเห็นรถเราเป็นเศษเหล็กบ้างไหมครับ ไม่เอาแบบให้เต้นท์ตีนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ใครเคยลงขายรถเอง แล้วเจอต่อหนักๆบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 23:30:53 »
เจอต่องี้ก็เล่นตัวหน่อยเถอะ ไม่ต้องลงให้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: ใครเคยลงขายรถเอง แล้วเจอต่อหนักๆบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 23:31:26 »
ต่อโหด ให้ตีว่าเต้นท์รถโทรมาครับ คนซื้อธรรมดาต่ออย่างมาก ไม่เกิน 5-60,000 ครับ

ออฟไลน์ zuntos

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 23:32:54 »
เคยลงประกาศขายรถคันนึงครับ ตั้งไว้ 750,000 บาท

นัดเจอร้านกาแฟอเมซอล ในปั๊ม ปตท พี่แกมาถึงต่อ 6 ถ้วนได้ไหม

ผมไม่พูดอะไร เดินเข้าไปซื้อกาแฟ เสร็จแล้วขึ้นรถขับกลับบ้านเลยครับ

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 23:34:18 »
เดาว่าซีวิคFD ส่วนราคาตอนนี้ต้องทำใจครับ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 23:40:34 »
ปล่อยผ่านไม่ต้องสนใจ ตั้งราคาในใจถ้ามีใครเสนอตามที่ต้องการก็ค่อยขาย ถ้าต่อหนักๆตื้อๆขายแล้วไม่สบายใจก็อย่าขาย ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราครับ บางคนแกล้งต่อเล่นๆเผื่อฟลุ้คก็มี

ออฟไลน์ sasa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 23:50:07 »
ให้ราคาแบบกดหนักๆ แล้วไม่สนใจสภาพรถเท่าไหร่ ดูแต่ปีที่ซื้อและรุ่นเท่านั้น
นี่เดาไว้ก่อนได้ว่าเป็นเต๊นท์มาเองครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 23:59:55 »
เคยครับ แต่มาต่อถึงบ้านเลย
ต้องให้คนอื่นมาช่วยรับหน้า แล้วปฏิเสธไป
เดาว่าเต๊นท์ปลอมมากดราคาเอาไปขายต่อ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 02:02:32 »
รถเก๋งยังไม่เท่าไรน่ะครับ เจอมือสองรถบรรทุกเข้าไปจะหนาวมาก ผมเคยตั้งรถ6ล้อฮีโน่ติดเครนอย่างดีตั้งไว้920000 แล้วก็มีคนมาดูซึ่งดูก็รู้เลยว่าพ่อค้าแน่ๆแต่ตอนนั้นไม่เน้นหรอกใครจะซื้อ เขาต่อผม700000ถ้วน แล้วก็บอกเหตุผลนานาประการ ตินั้นนู้นนี่ เลยเลิกคุยเลย สุดท้ายขายอีกเจ้าจบราคาไปได้780000เพราะตอนนั้นรถใหม่ก็มาแล้วจึงต้องรีบขายแม้จะได้ต่ำกว่าที่ตั้งไว้เยอะพอสมควร แต่ที่น่าช้ำใจก็คืออีกไม่กี่วันต่อมาผมก็เห็นรถที่ขายไปกลับมาลงขายใหม่ด้วยราคาเกินล้านไปเรียบร้อย - -

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 03:13:54 »
เคยต่อรถยี่ห้อนึง เขาตั้ง 1.9 ล้าน ผมต่อ 1.55ล้าน  ;D
ก็โดนปฏิเสธไปตามระเบียบ ผมก็ทิ้งท้ายว่า ถ้าจะขายราคานี้บอกผมนะ ผมซื้อใช้เองไม่ใช่เต็น

สรุปไม่กี่เดือนต่อมา รถคันนั้นไปจอดอยู่เต็นรถพ่อเพื่อน สอบถามได้ความว่าซื้อมา 1.45 ล้านเอง

ส่วนพ่อเพื่อนก็ตั้งราคา 1.8 ล้าน เพื่อต่อ  :-[

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:16:27 »
เคยแต่ต่อครับไปดูซีวิคไดเมนชั่นตาเยี่ยวสีดำเจ้าของตั้งขาย 380,000 แต่พอไปดูจริงมีการเปลี่นสีจากแดงเป็นดำไม่เนียนอีกตะหากสีดำเป็นแผ่นลอกออกมาตั้งหลายจุดโทรเช็คไฟแนนท์ๆให้ 320,000 ก็เลยต่อแบบไม่เอาล่ะที่ 300,000 แต่เจ้าของเค้ายืนยันเต็มที่ๆ 370,000 แล้วมาดูดีๆเป็นก่อนตาเหยี่ยวแปลงมาอีกตะหากเลยกลับไปอย่างเซ็งๆทั้งสองฝ่าย

อีกคันเป็นฟอร์ดเอฟเวอร์เรสโดนใจมากมายเลยเค้าขายดาวน์ที่ 250,000 เทียบกับราคากลางแล้วรวมๆก็แพงกว่าด้วยซ้ำต่อไปที่ 180,000 เพราะประกันเหลืออีกไม่ถึงเดือนด้วยในใจเติมให้ได้ที่ 200,000 เจ้าของลดให้ได้แค่ 230,000 ที่จริงก็อยากได้อยู่นะตรงสเปกที่ต้องการทุกอย่างแต่เงินไม่ถึงอยู่ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ jani

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:47:47 »
ตอนนี้ราคามือสองตกมาก.......
อยากรู้ราคาตลาดลองเอาไปตีราคาที่เต้นซัก 2-3 เต้นดู แล้วคุณจะรู้ว้าควรขายราคาเท่าไร (ได้มากกว่าเต้น 2-3 หมื่นผมว่า OK แล้ว)
คนซื้อเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์เขาไม่รู้หรอกว่ารถดีไหม เขาต้องเผื่อซ่อมบ้าง ถึงเข้าศูนย์ตลอดก็ใช่ว่าคุณจะเปลี่ยนทุกอย่างที่ศูนย์บอก(คนซื้อคิด)
แล้วแต่ดวงเหมือนกันเวลาขายมือสอง เจอคนที่ใช่ก็จะได้ราคา หรือรอไป 1 เดือนขายไม่ได้ก็จะลดราคาเอง

ผมว่าไม่ควรโกรธนะ ใจเขาใจเรา บางคนไม่อยากลด ก็ลงว่า งดเต้น/ขอขายราคานี้ก่อน ก็จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 08:50:24 โดย jani »

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:48:40 »
ผมเคยต่อกับเต๊นท์ ไปดูรถกับเพื่อน

ราคาตั้ง 540,000 คุยต่อไปมาเหลือ 450,000

ได้มาแบบ งงๆ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:55:10 »
คนเมล์มาต่อ ส่วนใหญ่ต่อผ่าน ๆ ไปอย่างนั้นล่ะครับ บางทีก็เป็นเตนท์เล็ก ๆ อยากได้รถไปปล่อยต่อ อย่าเครียด

ถ้ามั่นใจว่ารถคุณราคาตลาด เดี๋ยวก็ขายได้เองล่ะครับ รถดี ๆ ขายไม่ได้ก็ไม่ต้องขาย ยิ่งไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็ไม่ต้องเครียดเลย

ผมประกาศขายรถที 3 ปี กว่าจะได้ขาย ใช้ไปด้วย ตั้งขายไปด้วย ยิ่งอยู่ต่างจังหวัด ลงเว็บขายไม่ค่อยมีคนมาดูหรอกครับ โทรคุยกันอย่างเดียว คือถ้ารถดี ใช้งานดี ก็ใช้ไปเรื่อยครับราคาตกก็ไม่เห็นต้องกลัว เพราะถึงขายได้ไปซื้อรถใหม่อีกมันก็ตกเหมือนกัน

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:19:22 »
อ้างถึง
เคยลงประกาศขายรถคันนึงครับ ตั้งไว้ 750,000 บาท

นัดเจอร้านกาแฟอเมซอล ในปั๊ม ปตท พี่แกมาถึงต่อ 6 ถ้วนได้ไหม

ผมไม่พูดอะไร เดินเข้าไปซื้อกาแฟ เสร็จแล้วขึ้นรถขับกลับบ้านเลยครับ

:D  :D ผมว่าไม่คุยด้วยนี่ เจ็บกว่าบอกว่าไม่ได้อีกนะครับ

อ้างถึง
ใส่การอ้างถึงคำพูด
เดาว่าซีวิคFD ส่วนราคาตอนนี้ต้องทำใจครับ

ผิดครับ  ;D เป็น Jazz ปี 12 รองท็อปแต่งเต็มครับ

อ้างถึง
ตอนนี้ราคามือสองตกมาก.......
อยากรู้ราคาตลาดลองเอาไปตีราคาที่เต้นซัก 2-3 เต้นดู แล้วคุณจะรู้ว้าควรขายราคาเท่าไร (ได้มากกว่าเต้น 2-3 หมื่นผมว่า OK แล้ว)
คนซื้อเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์เขาไม่รู้หรอกว่ารถดีไหม เขาต้องเผื่อซ่อมบ้าง ถึงเข้าศูนย์ตลอดก็ใช่ว่าคุณจะเปลี่ยนทุกอย่างที่ศูนย์บอก(คนซื้อคิด)
แล้วแต่ดวงเหมือนกันเวลาขายมือสอง เจอคนที่ใช่ก็จะได้ราคา หรือรอไป 1 เดือนขายไม่ได้ก็จะลดราคาเอง

ผมว่าไม่ควรโกรธนะ ใจเขาใจเรา บางคนไม่อยากลด ก็ลงว่า งดเต้น/ขอขายราคานี้ก่อน ก็จบ

ครับผม ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ จริงๆผมไม่ได้โกรธอะไรเลยครับ แค่เสียความรู้สึกนิดหน่อย
ผมก็ตอบกลับแกไปว่า ลองหาปีเก่า และเป็นรุ่นก่อน MC บลาๆๆ น่าจะได้ราคาที่ท่านต้องการ

อ้างถึง
คนเมล์มาต่อ ส่วนใหญ่ต่อผ่าน ๆ ไปอย่างนั้นล่ะครับ บางทีก็เป็นเตนท์เล็ก ๆ อยากได้รถไปปล่อยต่อ อย่าเครียด

ถ้ามั่นใจว่ารถคุณราคาตลาด เดี๋ยวก็ขายได้เองล่ะครับ รถดี ๆ ขายไม่ได้ก็ไม่ต้องขาย ยิ่งไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็ไม่ต้องเครียดเลย

ผมประกาศขายรถที 3 ปี กว่าจะได้ขาย ใช้ไปด้วย ตั้งขายไปด้วย ยิ่งอยู่ต่างจังหวัด ลงเว็บขายไม่ค่อยมีคนมาดูหรอกครับ โทรคุยกันอย่างเดียว คือถ้ารถดี ใช้งานดี ก็ใช้ไปเรื่อยครับราคาตกก็ไม่เห็นต้องกลัว เพราะถึงขายได้ไปซื้อรถใหม่อีกมันก็ตกเหมือนกัน

โดนครับคุณ jaesz ผมอยู่ ตจว. ด้วย ผมลงขาย 2 คันมาได้เดือนเศษๆแล้ว ยังขายไม่ได้เลย แต่รับสายประมาณ 60-70 สาย
มีคนมาดูจริงไม่กี่คนเอง (แถมไฟแนนซ์ไม่ผ่านซะอีก  ;D) รถดีครับ กะไว้อย่างที่คุณว่าเหมือนกัน ใช้ไปเรื่อยๆ อีกคันรถปีเดียวเอง
อีกคันรถ 20 ปี ดูซิ คันไหนจะไปก่อน  ;D

ป.ล. เมื่อ 1-2 ปีก่อน ผมลง Jazz GD วันเดียวไปเลย และอีกคัน Alfa 156 ขนาดว่าขายยากสุดๆ ยัง 3 week ไป ช่วงนี้คนออกรถใหม่กันหมดจริงๆ  :-\

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ lif_oil

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:40:31 »
ผมพึ่งขายcivic FD08ไป ในเวปตลาด..... ผมถามเซลล์ที่โชว์รูมที่จะออกรถใหม่มันให้44k(ไม่ได้ออกรถที่นั่นมันบอกให้ราคาเต็มที่แล้ว :( ...)
 ถามเพื่อนของที่บ้านที่ชอบจับรถมาขายเค้าให้48-49K  สุดท้ายเช็คราคากลางในเวป49-55K ผมเลยตั้ง53Kขายได้52Kสภาพรถดีด้วยขับไม่เยอะ ใช้มือเดียวไม่ชนไม่ติดแก๊ส ผมว่าผมขายได้ราคาน่ะนับจากที่แรกที่เซลล์ให้  :) :)

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:52:27 »
Jazz ราคานี้ไปยากครับ นอกจากเจอเนื้อคู่กันจริงๆ

ใช้ไปขายไปไม่ต้องรีบครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:56:31 »
โอ้วแจ๊ส หาคนซื้อยากครับช่วงนี้เพราะคนที่จะซื้อเค้าไปเอารถคันแรกกันซะเยอะทำให้เหลือคนที่จะซื้อมือสองลดลงไปอีกแล้วก็กำลังจะตกรุ่นอีกตะหาก แล้วก็ส่วนใหญ่ต่างจังหวัดนิยมกระบะแคปกันเยอะครับ ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินต้องขายรถผมว่าใช้ไปประกาศขายไปดีกว่าครับคนที่ซื้อๆไปเค้าติดล็อคขายไม่ได้ 5 ปี แต่เราได้เปรียบกว่าตรงขายได้ตลอดอีกซัก 1-2 ปีตลาดมือสองน่าจะดีขึ้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:25:58 »
ผมเคยเจอแปลกกว่าอีก
ไปหาแอคคอร์ทปลาวาฬ
นัดไว้ตอนเย็นว่ารุ่งขึ้นจะเข้าไปดู
ไปถึง 8 โมง เจอคนซื้ออีกคนนึงยืนรออยู่
พอลองรถเสร็จ ทางผมเปิดราคา คนนั้นก็เกทับมาเลย 5พัน
พอผมขึ้นให้ ก็เกมาอีก 5 พัน
คนขายก็บอกว่า คนนี้เค้าอยากได้มาก โทรมาหลังจากรับนัดผมไว้แล้วแต่จะเอาให้ได้เลยรถคันนี้
ผมดูรถแล้ว รถมันไม่ได้สวยอะไรเลยนะ คนขายก็ไม่ใช่เจ้าของรถในเล่มด้วย(อ้างว่าเป็นหลาน)
ก็เลยปล่อยไปครับ แล้วไปหาได้อีกคัน ราคาเท่ากันแต่สภาพดีกว่าแบบคนละเรื่องเลย
แต่ลึกๆแล้วผมว่าน่าจะรู้กันกับคนขายมากกว่า
สภาพรถถ้าเทียบกับราคา ถือว่าแพง พี่แกยังจะเกทับอัพราคาอีก

popdemonic

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:00:41 »
ผมว่าไม่แปลกครับ

คนซื้อก็อยากซื้อราคาถูกที่สุด...

คนขายก็อยากขายให้ได้ราคามากที่สุด...

ลองมองมุมกลับกันครับ เพราะฉะนั้นอย่าไปคิดมากเลยครับ บางคนก็ต่อๆต่ำๆเผื่อฟลุ๊ค ถ้าไม่ฟลุ๊คก็ลองให้อีกหน่อยอะไรประมาณนี้ครับ

คนซื้อก็คงคิดว่าเปิดราคาขอซื้อต่ำๆไปก่อนไม่เสียหาย ถ้าคนขายไม่ขายก็ลองคุยราคาจบกันที่สูงขึ้น แต่ถ้าเราปากหนักบอกราคาขอซื้อสูง

เราจะไปขอให้ราคาต่ำลงมันลำบากกว่าครับ จริงมั้ย? อย่าไปคิดมากครับ ของแบบนี้บางทีมันต้องขึ้นอยู่กับนเนื้อคู่ด้วยครับ ของมันจะใช่

ยังไงมันก็ใช่ครับ ผมลงขายรถคันเก่า เปิดราคาสูงกว่าตลาด เพราะรถผมดูแลถึงทุกคัน ใครที่รู้จักผมส่วนตัวจะรู้ว่าผม ซ่อมรถบ้าคลั่งมาก

อะไหล่ชิ้นไหนคนไม่กล้าเบิก ผมเบิกเปลี่ยนหมด คนซื้อมาดูคนแรก มาจากลพบุรี ผมลดราคาไป5,000แล้วเค้าขับรถกลับลพบุรีไปเลยครับ

แต่ผมตรงไปตรงมา บอกหมดว่ารถเคยเฉี่ยวตรงไหน ทำสีตรงไหนมาบ้าง ถ้าซื้อไปแล้วมีปัญหาขับรถกลับมาจอดแล้วเอาเงินกลับไปเลย

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 11:57:34 »
เมื่อ 2 เดือนก่อนแฟนไห้โพสขาย FD ปี 10 ตั้งราคาที่ 73 K
มีคนโทรเข้ามาต่อราคากันหลายเจ้า บางที่ต่อเหลือ 60 , 65 ,68 K ก็มี แต่ก็ยังไม่ได้ขายเพราะราคามันต่ำเกิน
ตั้งขายไว้อยู่นานจนคุยกับแฟนว่าเอาเก็บไว้ใช้ต่อดีกว่าใหม ขายตอนนี้ก็ขาดทุน

จู่ๆก็มีผู้หญิงคนนึงจากชลบุรีโทรมาสอบถาม และตกลงจะซื้อเงินสดในราคา 73 k !! ไห้เหตุผลว่าชอบรุ่นนี้มากกว่ารุ่นใหม่
และเคยไปดูที่อื่นมาแล้ว แต่แพงกว่ามาก

สุดท้ายก็ไม่ได้ขายครับ เพราะแฟนไม่อยากเป็นหนี้จากการซื้อรถใหม่ เลยปฎิเสธลูกค้าคนนั้นไป (เธอหัวเสียมาก เพราะอยากได้รถ  :D)

อีกเคสนึงเป็น D-max ของผมเอง ซื้อมือสองมา 45 k ใช้สองปี ตั้งราคาขายที่ 43 k และขายไปในราคา 42 k
คนที่ซื้อไปซื้อเพราะชอบสีรถ กำลังหาสีนี้อยู่(สีทองซาฮาร่า) และรถสภาพดี

ถ้าเจอคนต่อราคาลงมากๆ ก็อย่าไปขายครับ ถ้ามั่นใจในรถของเราดี เดี๋ยวก็มีลูกค้าที่รับได้กับราคาเข้ามาเอง
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ littlejoe77777

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 14:21:48 »
ของผมลงขายC180 ปี2004 ลงขาย8แสน

พี่ทหารมาซื้อขอต่อ3หมื่น ผมขายทันที

เพราะไปตีเต๊นท์ให้6แสน เซลล์รับที่7แสน

อาจจะเป็นเพราะผมโชคดีด้วยมั้ง เจอคนซื้อคนแรกก็ดีเลย

ออฟไลน์ billups

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 15:01:00 »
การค้าขายย่อมมีการต่อรอง มันเป็นกลไก จะมากจะน้อยขึ้นอยู่กับความพอใจของทั้งสองฝ่าย

ออฟไลน์ zuntos

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 15:42:28 »
เพิ่มๆ ไม่นานมานี้เองเพิ่งขายรถไป ลงขายในเน็ตนี่แหละ
รายละเอียดที่ลงประกาศก็
- รถบ้าน ขายถูก เจ้าของขายเอง รถสีแดง ปี 201x วิ่งน้อย ไมล์ 1x,xxx ไม่เคยจมน้ำ ไม่เคยชน ราคา xxx,xxx บาท ประมาณนี้

คนซื้อ : สวัสดีครับ ใช่พี่ที่ขาย xxx หรือเปล่าครับ
ผม : ครับ
คนซื้อ : รถสีอะไร ปีอะไร วิ่งไปเท่าไหร่ ราคาเท่าไหร่ จมน้ำมั๊ย (อุตสาห์ลงไว้รายละเอียดไว้แล้วนะ)
ผม : สี... ปี... ไมล์... ขาย...ครับ
คนซื้อ : ราคาเท่าไหร่นะ
ผม : xxx,xxx บาทครับ
คนซื้อ :โห แพงไป คนอื่นเขาขายกันแค่นี้เอง รถสีขายยากอีกต่างหาก ไมล์ก็น้อยผิดวิสัย
ผม : ผมว่าผมไม่ได้บังคับคุณมาซื้อนะ ยังไงลองดูคันอื่นก่อนดีกว่าครับ อีกอย่างผมลงรายละเอียดไว้หมดแล้ว ถ้าคุณเห็นว่าราคาแพงไปก็ต่อราคาได้นี่ครับ ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆ มาติรถผมอย่างนู้นอย่างนี้ ผมไม่ชอบครับ
คนซื้อ : ตู๊ด...ตู๊ด...ตู๊ด...ตู๊ด

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 21:27:29 »
ผมเคยเจอแปลกกว่าอีก
ไปหาแอคคอร์ทปลาวาฬ
นัดไว้ตอนเย็นว่ารุ่งขึ้นจะเข้าไปดู
ไปถึง 8 โมง เจอคนซื้ออีกคนนึงยืนรออยู่
พอลองรถเสร็จ ทางผมเปิดราคา คนนั้นก็เกทับมาเลย 5พัน
พอผมขึ้นให้ ก็เกมาอีก 5 พัน
คนขายก็บอกว่า คนนี้เค้าอยากได้มาก โทรมาหลังจากรับนัดผมไว้แล้วแต่จะเอาให้ได้เลยรถคันนี้
ผมดูรถแล้ว รถมันไม่ได้สวยอะไรเลยนะ คนขายก็ไม่ใช่เจ้าของรถในเล่มด้วย(อ้างว่าเป็นหลาน)
ก็เลยปล่อยไปครับ แล้วไปหาได้อีกคัน ราคาเท่ากันแต่สภาพดีกว่าแบบคนละเรื่องเลย
แต่ลึกๆแล้วผมว่าน่าจะรู้กันกับคนขายมากกว่า
สภาพรถถ้าเทียบกับราคา ถือว่าแพง พี่แกยังจะเกทับอัพราคาอีก

อันนี้เข้าข่าย เลว เลยครับ  :(
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:45:41 »
ผมก็เคยต่อครับ  คือหลังๆเนี่ย พอเห็นราคาอะไหล่แล้ว ต้องต่อจริงๆครับ

เพราะซื้อมือสองมา  ลงว่าเข้าศูนย์ตลอดเนี่ย บอกตรงๆ ผมไม่ใจศูนย์เลย  กลัวซื้อมาต้องเปลี่ยน นู่นนี่นั่นโน่น  (บางทีมันอาการไม่หนักมาก เจ้าของเก่าอาจไม่รู้สึกเอง แต่เรารู้สึก)  บวกกับตอนนี้โปรป้ายแดงมันก็ดี ดอกต่ำ ใช้สบายใจ

ที่แปลกคือ Mighty-X ที่บ้าน ไม่เคยคิดจะขาย  จอดอยู่ข้างบ้าน มีคนแวะมาถามราคา จะขอซื้อประจำ (เคาะ ปะผุ ทำสีใหม่ทั้งคัน  เงากว่า มาสด้า2ป้ายแดงของเพื่อนอีก สีเรียบกว่าด้วย  ไม่เข้าใจทำไมรถใหม่ สีเป็นเปลือกส้ม)  -.-

GreenG

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:49:57 »
บอกไปเลย ว่า ราคานี้ เท่าเต้นต์ ผมขายเต้นต์ที่เขามาซื้อรถผมไปขายต่อดีกว่า (อย่างน้อยๆ ก็ช่วยให้คนมีงานทำครับ)