ผู้เขียน หัวข้อ: Grey กับ Authorized dealer ราคาต่างกันเยอะมั๊ย  (อ่าน 2475 ครั้ง)

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
Grey กับ Authorized dealer ราคาต่างกันเยอะมั๊ย
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 09:58:21 »
ขอข้อมูลรถ Premium Car หน่อยครับ
Grey กับ Authorized dealer ราคาต่างกันประมาณกี่ % ครับ
แล้วท่านที่ซื้อรถจาก Grey เหตุผลเรื่องราคาล้วนๆเลยหรือว่าอะไรอีกบ้างครับ

ส่วนอันนี้อยากทราบครับ บอกได้ก็บอก ถ้าบอกไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ
คืออยากทราบกำไรสุทธิต่อคันที่โชว์รูมได้ประมาณกี่ % ของราคาขายครับ

แล้วพวกรถตลาดทั่วไปเช่น โต,ฮอน,นิส,เชฟ ฯลฯ นี่กำไรสุทธิต่อครันประมาณกี่ % ครับ แล้ว Margin+Com ของ sale ประมาณเท่าไหร่ครับ

:D ;D :D

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: Grey กับ Authorized dealer ราคาต่างกันเยอะมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 19:33:48 »
ส่วนมากที่ซื้อกับ Grey คือ รับรถได้เลย +  เลือกออฟชั่นที่เราต้องการได้คับ

ซึ่งบางออฟชั่น Authorized dealer ไม่มี แต่ Grey สามารถจัดการให้ได้
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

syamana

• บุคคลทั่วไป
Re: Grey กับ Authorized dealer ราคาต่างกันเยอะมั๊ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 19:45:03 »
ส่วนมากที่ซื้อกับ Grey คือ รับรถได้เลย +  เลือกออฟชั่นที่เราต้องการได้คับ

ซึ่งบางออฟชั่น Authorized dealer ไม่มี แต่ Grey สามารถจัดการให้ได้

ตามนี้เลยครับใครอยากได้ option แบบ Config เช่น Panolamic, Haman Kardon, เบาะอุ่น, จอหลัง ไป Grey ครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 22:27:09 »
เพราะการที่ไม่ต้องรอรถครับที่ทำให้ผมเลือก grey  ;)