ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่เวลาเพื่อนๆจะซื้อรถ...  (อ่าน 3959 ครั้ง)

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
จริงหรือไม่เวลาเพื่อนๆจะซื้อรถ...
« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 22:47:36 »
มักจะอยากซื้อกับเซลล์สาวๆโดยเฉพาะเวลาเดินเข้าโชว์รูมมักจะแอบเล็งเซลล์ที่ขาวสวยหมวยเอ็กซ์ เเละเผื่อเวลาพาไปเทสท์รถจะได้นั่งไปข้างๆด้วย หรือเผื่อมีธุระอะไรเราอาจให้เธอมาหาที่บ้านได้ และส่วนใหญ่เซลล์ก็จะเป็นผู้หญิง ศูนย์ก็รับสมัครผู้หญิงมากกว่า เพราะดึงดูดลูกค้ามากกว่าและออดอ้อนให้ลูกค้าใจอ่อนได้มากกว่า แม้ว่าความรู้เรื่องรถส่วนใหญ่จะสู้ผู้ชายไม่ได้ จริงปะ ลูกค้าหนุ่มๆก็มักจะแอบคิดว่าซื้อรถแล้วอาจ จะได้แถมอย่างอื่นนอกจากสิ่งของ อิๆ  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: จริงหรือไม่เวลาเพื่อนๆจะซื้อรถ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 22:51:38 »
ก้อจริงเป็นบางคนครับพี่

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
Re: จริงหรือไม่เวลาเพื่อนๆจะซื้อรถ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 23:25:41 »
case ของผมผมไม่ค่อยสนใจนะครับ ชายหรือหญิงได้หมด(ไม่ได้เป็นไบนะครับ) ขอแค่คุยรู้เรื่อง คุยง่าย ดูแลดี ให้ของแถมเยอะก็จัดไปครับ แต่ถ้าเลือกได้ก็ต้องอยากได้sell สาวๆเป็นธรรมดาครับ แค่ได้คุยได้มองก็สุขเพิ่มแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 00:02:46 »
อันนี้มันก้อมีส่วนในการตัดสินใจว่าจาซื้อที่โชว์รูมนี้มั้ยนะครับ

แต่ส่วนสำคัญก้อคือส่วนลดของแถม การบริการ ข้อมูลรถ

เซลล์นีถ้า ขาว สวยหมวยX แล้วพูดจาสุนัขไม่รับประทานก็ม่ายหวายนะครับ

แต่แบบที่เค้าดีก้อต้องชื่นชมกันานๆครับ บางทีก้อแอบมีโทรไปตอดแต่ไม่ซื้อนะ อิอิ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:58:27 »
ใครก็ได้ ที่ให้ส่วนลดมากสุด ถ้าขาวสวยหมวย X มา แต่ให้ส่วนลดให้น้อยกว่ากระเทยถึกๆ ผมก็ไม่เลือก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:14:02 »
ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 16:52:35 »
ผมขอพูดถึงการชื้อของรวมๆนะครับ เพราะในชีวิตยังไม่เคยเข้าไปชื้อรถ [อายุยังไม่ถึง18 ^^]

สำหรับผม เวลาเข้าไปชื้อของ ผมนอกจากจะไม่เล็งพนักงานที่สวยแล้ว ยังพยายามหาพนักงานที่ขี้เหร่นิดๆ

เพราะจะได้ไม่อายเวลาจะถามอะไร

เมื่อต้นปีที่ผ่านมาผมไปชื้อมือถือที่ทรูช็อป เจอพนักงานซึ่งจนวันนี้ผมเองก็ยังไม่แน่ใจว่าเป็นนางฟ้าหรือเปล่า 55

พอเดินเข้าไป พนักงานคนนั้นก็เข้าประกบลูกค้า ผมซึ่งตัดสินใจที่จะชื้ออยู่แล้ว พอเจอนางฟ้าในคราบพนักงานขาย

ถึงกับต้องรีบชื้อรีบกลับบ้าน

ขากลับบ้านโดนแม่แซวอีกว่า "ทำไมไม่มองหน้าพนักงานคนเมื่อกี้เลย" ผมก็ยิ้มๆและคิดในใจว่า "มองเดี๋ยวใจล๊าลายย"

5555

เอาสั้นๆได้ใจความคือ สำหรับผมพนักงานขายจะสวยไม่สวยไม่สำคัญ แต่ถ้าได้พนักงานขายที่ไม่ค่อยสวย มันทำให้ผมน่าจะกล้าซักกล้าถาม

มากกว่า ^^

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 17:29:42 »
เซลล์สวยๆเอาไว้ดูอย่างเดียว
ตอนซื้อดูที่ข้อเสนอของเซลมากกว่า แบบว่างกน่ะ
ตอนไปลองรถก็ไปกับผู้ชาย เพราะมันเป็นผูจัดการและเพื่อนสมัยเรียน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 17:37:20 »
สวยหรือไม่สวยผมไม่สนครับ แต่ผมมักชอบเลือกเซลส์ผู้หญิงเพราะเซลส์ผู้ชายมักจะรู้เรื่องรถเยอะ
และบางคนจะสาธยายคุณสมบัติซึ่งเป็นเรื่องโอเค ปกติ แต่ผมขี้เกียจฟัง

เวลาเลือกเซลส์ ผมดูว่าคนไหนยิ้ม ตอบเท่าที่ถาม และบอกในสิ่งที่จำเป็นครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 21:14:41 »
จริงครับ

ผมก็ซื้อรถด้วยเหตุผลที่คุณว่า

555

ออฟไลน์ pukachino

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 23:15:06 »
จิง ครับ ไปโชว์รูมส่วนใหญ่ไปเพราะอยากสัมผัส มากกว่า ความรู้เรื่องรถ  ความรู้มาหาที่บ้านได้ อะ

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 23:25:35 »
ไม่จริงสำหรับผมครับ  เพราะเวลาผมซื้ออะไร ผมไม่เคยสนใจเซลล์ครับ  ผมตั้งธงซื้อมาตั้งแต่บ้านแล้ว  เซลล์รับ Order อย่างเดียว

เซลล์ที่ขายรถให้ผมคันที่ผ่านมาสบายไปละครับงานนั้น เพราะผมไม่ต่อสักบาท