ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง city 2014 หน่อยครับ  (อ่าน 5003 ครั้ง)

ออฟไลน์ torreza_war

• Newbie
  • *
ถามเรื่อง city 2014 หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 17:10:03 »
ประมาณการส่งมอบ เดือนไหนครับ เอาแค่ประมาณครับ มีเหตุผลสนับสนุนด้วยยิ่งดี

คนที่จองตัวเก่าไปแล้วเปลี่ยนใจเอาเป็นตัวใหม่จะได้ก่อนรึเปล่า?

อยากได้มากแต่รอนานไป ตอนแรกดู swift eco / pulsar ไว้ ใจจริงชอบ city อยู่แล้ว เห็นตัวใหม่จะออก เลยรอตัดสินใจอยู่

ขอเหตุผลดีๆที่สมควรรอหน่อยครับ เล่ายาวๆได้ครับผมชอบอ่าน

ขอบคุณมากครับ

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่อง city 2014 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 18:24:17 »
ไม่มีใครพอจะบอกได้เลยหรือครับ
รถจะเริ่มส่งมอบหลังการเปิดตัวประมาณกี่เดือน

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
Re: ถามเรื่อง city 2014 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 18:31:30 »
swift/city/pulsar มันคนละราคากันเลยนะครับ ทำไมตัวเลือกมันต่างกันจัง
ไม่มีใครตอบได้แน่ๆ หรอกครับ ถ้าให้ประมาณคงเปิดตัว motor expo ส่งมอบต้นปีหน้าแหละครับ
ส่วนเรื่องเปลี่ยนจองจะได้เร็วช้าขึ้นกับเซลล์และศูนย์ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 18:38:15 »
คือตอนแรกดู pulsar ไว้ครับ แต่เห็น swift ก็สวยดี กะจะเอาส่วนต่างไปแต่งน่ะครับ

ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับ ;D

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 19:02:12 »
คือตอนแรกดู pulsar ไว้ครับ แต่เห็น swift ก็สวยดี กะจะเอาส่วนต่างไปแต่งน่ะครับ

ผมว่าซื้อคันที่มันขับดีตั้งแต่ออกจากโรงงานดีกว่านะครับ
ขืนเอาตัวที่ด้อยกว่าไปแต่ง อาจจะไม่จบหรือไม่ลงตัวก็ได้นะครับ(ถ้าไม่เซียนจริงผมว่าอย่าเสี่ยงเลย)
แต่งให้สวยขึ้นนะง่าย แต่แต่งให้แรง หนึบ ไม่ใช่เรื่องง่าย อีกทั้งคุณต้องระแวงกับผลที่จะตามมาอีก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 19:21:37 »

ผมว่าซื้อคันที่มันขับดีตั้งแต่ออกจากโรงงานดีกว่านะครับ
ขืนเอาตัวที่ด้อยกว่าไปแต่ง อาจจะไม่จบหรือไม่ลงตัวก็ได้นะครับ(ถ้าไม่เซียนจริงผมว่าอย่าเสี่ยงเลย)
แต่งให้สวยขึ้นนะง่าย แต่แต่งให้แรง หนึบ ไม่ใช่เรื่องง่าย อีกทั้งคุณต้องระแวงกับผลที่จะตามมาอีก

แหะๆ ไม่ได้แต่งเครื่องครับ กะว่าเป็นแมกซ์18 เครื่องเสียง สเกิร์ต ไฟหน้า ประมาณนี้ครับ ผมขับเรื่อยๆครับ ชิวๆ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 21:01:33 »
ไม่มีใครพอจะบอกได้เลยหรือครับ
รถจะเริ่มส่งมอบหลังการเปิดตัวประมาณกี่เดือน
ประมาณการส่งมอบ เดือนไหนครับ เอาแค่ประมาณครับ มีเหตุผลสนับสนุนด้วยยิ่งดี

คนที่จองตัวเก่าไปแล้วเปลี่ยนใจเอาเป็นตัวใหม่จะได้ก่อนรึเปล่า?

อยากได้มากแต่รอนานไป ตอนแรกดู swift eco / pulsar ไว้ ใจจริงชอบ city อยู่แล้ว เห็นตัวใหม่จะออก เลยรอตัดสินใจอยู่

ขอเหตุผลดีๆที่สมควรรอหน่อยครับ เล่ายาวๆได้ครับผมชอบอ่าน

ขอบคุณมากครับ

-  ลองโทรสอบถามแต่ละศูนย์ดูครับ ได้ยินข่าวว่าบางศูนย์เขาเปิดจองแล้ว ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าศูนย์ไหนที่เขาไปจอง เพราะถามในเวปแล้ว เขาไม่ตอบ (ลองโทรถาม ถ้าเขารับจองจริงค่อยไปครับ)  ก็ประมาณว่่าถ้าใครจองก่อนก็ได้ก่อน  ถ้าท่าน จขกท. จองช่วงนี้ก็คงมีโอกาสได้รับรถเร็วกว่าคนอื่นแหละครับ 

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 21:27:40 »
แต่ผมได้ข่าวว่ายังไม่สามารถจองแบบจ่ายเงินจองได้นะครับ เค้าบอกล๊อคล้อได้อย่างเดียว ซึ่งเป็นรถคันแรกผมก็ไม่มีประสบการณ์ แต่เดาเองว่าเหมือนจดคิวไว้แล้วไปจองจริงตอนเปิดตัว
แบบนี้เข้าใจถูกรึเปล่าครับ  ::)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 06:29:26 »

แหะๆ ไม่ได้แต่งเครื่องครับ กะว่าเป็นแมกซ์18 เครื่องเสียง สเกิร์ต ไฟหน้า ประมาณนี้ครับ ผมขับเรื่อยๆครับ ชิวๆ

เอ่อๆ เข้าใจแล้วครับ
ถ้า MAG 18 เนี้ยจริงๆควรเป็นพวก C -Secment ครับ
ตระกูล City ใส่ 17 ก็ต้องพับซุ้มล้อหลบแล้วครับ MAG ชอบใหญ่ไม่ได้แปลว่าสวยนะครับ
ขอบใหญ่ ยางบาง รถกระด้างอย่างเห็นได้ชัด ผมว่าเลือกลายสวยๆดีกว่าครับ หล่อสมใจแน่  ;D

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 06:52:26 »
แต่ผมได้ข่าวว่ายังไม่สามารถจองแบบจ่ายเงินจองได้นะครับ เค้าบอกล๊อคล้อได้อย่างเดียว ซึ่งเป็นรถคันแรกผมก็ไม่มีประสบการณ์ แต่เดาเองว่าเหมือนจดคิวไว้แล้วไปจองจริงตอนเปิดตัว
แบบนี้เข้าใจถูกรึเปล่าครับ  ::)

- ข่าวล่าสุด(ขออนุญาตยกคำพูดของคุณแซม ภูเก็ต มาตอบนะครับ) ;D

"บางศูนย์เขาบอกว่ายังทำจองรถรุ่นใหม่ไม่ได้ ถ้าจะจองต้องทำจองเป็นรถรุ่น 2013 ก่อนแต่แจ้งรับรถปลายปี พอถึงเวลาให้ลูกค้าแจ้งประสงค์เปลี่ยนเป็นรถตัวใหม่รุ่น 2014 โดยที่เราผิดสัญญา แต่ต้องคุยกับเซลไว้ก่อนคับ ผมเลยต้องทำจองแบบนี้ เพราะทางศูนย์บอกว่าทำแบบนี้พวกที่จองจะได้รถเป็นพวกแรกๆคับ"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 07:16:23 »

- ข่าวล่าสุด(ขออนุญาตยกคำพูดของคุณแซม ภูเก็ต มาตอบนะครับ) ;D

"บางศูนย์เขาบอกว่ายังทำจองรถรุ่นใหม่ไม่ได้ ถ้าจะจองต้องทำจองเป็นรถรุ่น 2013 ก่อนแต่แจ้งรับรถปลายปี พอถึงเวลาให้ลูกค้าแจ้งประสงค์เปลี่ยนเป็นรถตัวใหม่รุ่น 2014 โดยที่เราผิดสัญญา แต่ต้องคุยกับเซลไว้ก่อนคับ ผมเลยต้องทำจองแบบนี้ เพราะทางศูนย์บอกว่าทำแบบนี้พวกที่จองจะได้รถเป็นพวกแรกๆคับ"

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่น้อง  :D