ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข่าวคราวของ Freed spike  (อ่าน 3539 ครั้ง)

ออฟไลน์ au_GSR

• Jr. Member
  • **
อยากทราบข่าวคราวของ Freed spike
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 15:44:46 »
ท่านใดพอทราบข่าวของ Freed Spike หรือ Freed Hybrid บ้างครับ

พอมีโครงการจะออกรถเล็กมาใช้ในบ้าน ด้วยเงื่อนไขราคาของFreedช่วงนี้น่าซื้อมาก

และถ้าจะซื้อตอนนี้แคมเปญควรจะได้แค่ไหนครับ
ดูมาตอนนี้ได้ ประกัน+ดอก0%+ส่วนลด20000+ของจุกจิก

ขอบคุณครับทุกท่าน

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
Re: อยากทราบข่าวคราวของ Freed spike
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 19:02:48 »
ผมว่ามันไม่มานะครับ
แย่งยอดขายของ Freed รุ่นธรรมดากันเปล่าๆ
ไหนจะต้องเตรียมแผนการสำหรับ Service รถอีกตะหาก
ถ้า indo ไม่เข้า ไทยก็ไม่เข้าครับ

ปล. ส่วนตัวก็ชอบ Spike มากครับ
แต่รอไม่ไหว จัดรุ่น SE ไปใช้มาปีนึงแล้วครับ
อัตราเร่ง เป็นไปตาม น้ำหนักรถ และเครื่องยนต์ ......
: )

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
Re: อยากทราบข่าวคราวของ Freed spike
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 19:04:32 »
คงยากนะคะ สองตัวที่ว่า -..- เพราะลำพัง เข็นตัวธรรมดา ก็กระอักอยู่  แถมถ้า HV มาเสริม ก็คิดว่า กลบหน้าเหมือนรุ่นพี่ก่อนหน้า (jazz/civic HV)

ส่วนตัว รุ่นนี้ก็เพิ่งไมเนอร์ไม่นาน คงไม่มีอะไรนอกจากแคมเปญกระตุ้นยอด

และหลังจากนั้น Brio MPV จะเข้ามาแทนที่หลังจากเปิดตัวที่อินโด เจ้าค่ะ

ปล. ฟรีดรุ่นนี้(spike)คงใส่ถุงขับ -..-
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 22:44:25 »
จะกล้าเอามาเหรอครับ

ตัวปัจจุบันนี้ขายนับคันได้เลยนะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 00:43:27 »
ด้วยความเคารพ

สเต็ปแวกอน ยังขายดีเสียกว่า!

ออฟไลน์ lhorsud

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 13:18:40 »
รุ่นปัจจุบัน ผมว่ามันขายได้เยอะนะครับ

ไปที่ไหนก็เจอได้ไม่ยาก   เห็นป้ายแดงเต็มไปหมด

ส่วนไฮบริดไม่น่ามาครับ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 13:43:36 »
ยอดขาย freed ดีขึ้นตั้งแต่   ปรับราคา ลดแหลก option ครบตั้งแต่ต้นปี 2012 แล้วล่ะครับ

ยิ่งมาโฉม minor change ด้วย เจอ campaign  ดอกเบี้ย ถูก ผ่อนสบาย   ขับกันเยอะขึ้นน่ะ ^___^

ไปเที่ยวญี่ปุ่นมา 2 เดือนก่อน   เจอตัว freed hybrid กันชนสวยมาก ^^