ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์ม ติดรถ BMW 520d (F10)  (อ่าน 7544 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์ม ติดรถ BMW 520d (F10)
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 09:05:33 »
พอดีกำลังจะออกรถครับ ได้ของแถมเป็นฟิล์มติดรถยนต์มาด้วย แต่ยังไม่ได้ระบุยี่ห้อ และความเข้มในการกรองแสง

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับยี่ห้อฟิล์มและความเข้มหน่อยนะครับ

รถทีจะออกเป็นสีขาว เบาะน้ำตาล

เคยเห็นบนท้องถนน เบาะนั่งด้านหน้าใสกว่าเบาะนั่งด้านหลัง ควรเอาความเข้มเท่าไหร่ดี

แล้วรุ่นไหนที่จะไม่มีปัญหาเกี่ยวกับ Easy Pass บ้าง

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์ม ติดรถ BMW 520d (F10)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 09:24:47 »
ถ้าเอาไม่มีปัญหา Easy Pass ต้องยี่ห้อไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ V-kool
หรือ V-kool ตัวผ่าน Easy pass ได้ ซึ่งกันแดดไม่เวิคมาก

ถ้าเอาที่ผ่าน Easy pass ได้และราคาพอๆกับ V-kool มี 2 ยี่ห้อ
Huper optik
3M รุ่น Crystaline

สีและเบอร์เลือกเอาได้เลย
แต่ผมแนะนำ Huper นะคับ บริษัทเดียวกับ V-kool หรือ 3M ก็ไม่ต่างกันมาก
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ johnslayer

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์ม ติดรถ BMW 520d (F10)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 12:00:59 »
ผมเลือก V-Kool ครับ ส่วนตรง easy pass นั้นผมให้เค้าเจาะฟิลม์เล็กๆ สักเท่าเหรียญสิบ แค่นี้ก็ไม่มีปัญหากะ easy pass แล้วก้อกันร้อนได้เยี่ยมแล้วครับ

ออฟไลน์ kimberry

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 13:28:34 »
อีกตัวที่แนะนำคือ smarttec nano series ครับ ผ่าน easy pass สบาย

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 13:58:17 »
ผมเลือก V-Kool ครับ ส่วนตรง easy pass นั้นผมให้เค้าเจาะฟิลม์เล็กๆ สักเท่าเหรียญสิบ แค่นี้ก็ไม่มีปัญหากะ easy pass แล้วก้อกันร้อนได้เยี่ยมแล้วครับ

ที่บ้านก็ทำอย่างงี้ครับ ตรงที่เจาะรูไปก็โดนบังมองไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 14:54:16 »
รถผม V-Kool รหัส VK70 ใช้ Easy pass ปกตินะครับ

ป.ล.ที่ 0 แถมให้ ระบุหรือเปล่าว่ามูลค่าเท่าไหร่ ตกลงกันให้ดีนะครับ

ผมเคยเจอ เคสนี้กับตัวเอง

เซล : ของแถมเป็นฟิล์ V-kool รอบคัน บานหน้าเต็ม

ผม : OK

วันรับรถได้ฟิล์มรอบคันเป็น V-Kool แต่ บานหน้าเต็มเป็น Lamina

ผม : อ้าวไหนว่าตกลงว่าแถม V-Kool ไม่ใช่เหรอทำไมบานหน้าเป็น Lamina

เซล : ก็ใช่ค่ะ ของแถม เป็นฟิล์ V-kool รอบคัน แต่บานหน้าเต็มหนูไม่ได้บอกนะคะว่าจะให้ยี่ห้ออะไร

ผม : @#%$*&+|)(&*%^$#@!@#%$$^)*_+_*)&%$%&*(

เจอมาแล้วจริงๆ กับตัวเองเลย หลังจากเคสนั้นผมต้องให้เซลระบุทั้งรอบคันและบานหน้าไปเลย

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 15:12:01 »
รถผม V-Kool รหัส VK70 ใช้ Easy pass ปกตินะครับ

ป.ล.ที่ 0 แถมให้ ระบุหรือเปล่าว่ามูลค่าเท่าไหร่ ตกลงกันให้ดีนะครับ

เซล : ของแถมเป็นฟิล์ V-kool รอบคัน บานหน้าเต็ม

วันรับรถได้ฟิล์มรอบคันเป็น V-Kool แต่ บานหน้าเต็มเป็น Lamina

ผม : อ้าวไหนว่าตกลงว่าแถม V-Kool ไม่ใช่เหรอทำไมบานหน้าเป็น Lamina

เซล : ก็ใช่ค่ะ ของแถม เป็นฟิล์ V-kool รอบคัน แต่บานหน้าเต็มหนูไม่ได้บอกนะคะว่าจะให้ยี่ห้ออะไร

ผม : @#%$*&+|)(&*%^$#@!@#%$$^)*_+_*)&%$%&*(

เจอมาแล้วจริงๆ กับตัวเองเลย หลังจากเคสนั้นผมต้องให้เซลระบุทั้งรอบคันและบานหน้าไปเลย

^^เซลล์แย่มากๆครับ

ออฟไลน์ Palermo

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 22:41:35 »
ถ้าเน้นชัวร์เรื่อง easy pass ดู Lamina Special series รหัส L เลยครับ ใช้ gps ได้ทุกตัว

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 08:40:52 »
รถสีขาวติดฟิล์มดำก็สวยนะ ทั่วๆไปก็ 40/60 ขับกลางวันกลางคืนได้สบาย แนะนำบานหน้า L40 digital ctx รอบคัน 15 digital ctx ของลามิน่าเลยครับ