ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเช่ารถ Alphard ครับ  (อ่าน 3152 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
สอบถามเรื่องการเช่ารถ Alphard ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 21:42:51 »
คือตอนนี้มีแพลนอยากได้ D-segment นุ่มๆ
เพราะคุณแม่อายุ 60 แล้วครับ และเพิ่งผ่าตัด
หมอนรองกระดูกมาครับ นอกจาก D-segment นุ่มๆแล้ว

ก็แว่บเข้ามาในสมองว่า อยากจะให้แม่ได้ลองนั่ง
พวกรถตู้ดูบ้าง แต่ดูๆไว้เป็น Alphard ปี 2006
เห็นมือสองเริ่มลงมากแล้ว บางคันไม่ถึงล้าน
แต่จัยังไม่ซื้อเลย อยากให้แม่ได้ลองครับว่าพอใจไหม
ถ้าพอใจแล้วถึงจะซื้อ. ทีนี้เลยมีความคิดว่าจะหาเช่าครับ
เท่าที่ค้นเจอใน internet เตอแต่โฉมปัจจุบันที่ราคา
เกือบ 3 ล้าน เช่ามาขับไปก็คงไม่ได้ซื้ออยุ่ดี

เลยอยากหาเช่า Alphard ปี 2004-2007 สัก 2 วัน
ไม่ทราบว่าที่ไหนพอมีบ้างครับ เช่าแบบขับเองครับ
ไม่ทราบใครเคยเช่าบ้าง ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องการเช่ารถ Alphard ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 14:49:44 »
ปกติ alphard มักไม่ค่อยให้คนเช่าขับเอง แต่มักจะมีคนขับรถจากบริษัทให้เช่ารถพ่วงมาด้วย ประมาณว่ากลัวรถเยิน

ยิ่งเช่าแค่วันสองวัน คิวก็มักจะยาว รอนาน ต้องรอคิวต่อจากคนที่เช่าเป็นรายเดือนหรือรายสัปดาห์ก่อน

ส่วนรุ่นและปี ไม่แน่ใจว่าบริษัทให้เ่ช่ารถเค้าจะมีรุ่นปีที่คุณอยากจะได้อยู่หรือเปล่า เพราะส่วนมากมักจะออกตัวใหม่ ๆ ลองหา ๆ ดูในเวปค่ะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องการเช่ารถ Alphard ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 18:16:04 »
พาแม่ไปลองนั่งที่เต้นรถเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 00:24:00 »
พาแม่ไปลองนั่งที่เต้นรถเลยครับ

พาไปลองมาแล้วครับ แต่ถ้าจะให้ชัวร์จริวๆ
ต้องขับรถข้ามจังหวัด สัก 3 ชม. ครับ
จันทบุรี-กรุงเทพ ที่โชว์รูมที่เต๊นท์ให้แค่ลองนั่งเฉยๆน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0