ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงกับสายที่ระโยงระยางของ กล้องวงจรปิดรถยนต์ และแผนที่นำทาง  (อ่าน 3919 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
ทำยังไงกับสายที่ระโยงระยางของ กล้องวงจรปิดรถยนต์ และแผนที่นำทาง

เพราะต่างต้องต่อที่จุดบุหรี่บนรถยนต์ทั้งคู่ ถ้าใช้พร้อมกันสายมันจะพันกันน่าดูเลย

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
ผมเก็บเข้าขอบหลังคาแล้วยัดไปในเสาAแล้วมาโผล่ที่พรมแล้วก็เลี้อยมาที่จุดบุหรี่สำหรับกล้องติดหน้ารถ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ทำยังไงกับสายที่ระโยงระยางของ กล้องวงจรปิดรถยนต์ และแผนที่นำทาง

เพราะต่างต้องต่อที่จุดบุหรี่บนรถยนต์ทั้งคู่ ถ้าใช้พร้อมกันสายมันจะพันกันน่าดูเลย

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ของผมมีกล้องหน้ารถกับตัวขยายสัญญาณGPS
ให้ร้านเครื่องเสียงยัดสายเข้าในเสาAครับ ไปโผล่ในเก๊ะฝั่งคนนั่งครับ แล้วใช้หัวต่อแยก3หัวลากไปเสียบไปเก๊ะครับ
มีสายนิดหน่อยแต่ไม่เกะกะครับ ไว้จะถ่ายรูปใหเล้ดูครับถ้าไม่ลืม

ออฟไลน์ lepon

• **
รื้อใต้คอพวงมาลัย หาสายไฟบวกที่ผ่านสวิทย์

ซื้อปลั๊กที่จุดบุหรี่ (ตัวเมีย)
มาต่อสายไฟบวก กับ ไฟลบ(กราวด์)

จะใช้อุปกรณ์กี่ชุด ก็ใช้ปลั๊กที่จุดบุหรี่ ตามจำนวนที่ต้องการ

gps วางบนคอนโซล ง่ายหน่อย มุดสายลงด้านขอบกระจกได้เลย
กล้อง ติดหลังกระจกมองหลัง เลื้อยสายขอบกระจกด้านบน
ต่อมาที่เสาเอ แล้วลงใต้คอนโซล

มาเจอกับปลั๊กที่จุดบุหรี่ ที่รอไว้ใต้คอนโซล

ออฟไลน์ pamoch88

• **
ถ้าทำไม่เป็น ขับไปร้านประดับยนต์. ร้านเครื่องเสียงรถยนต์ บอกเขา ซ่อนสายให้หน่อย  ไม่กี่ร้อยบาท จบเลยครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าทำไม่เป็น ขับไปร้านประดับยนต์. ร้านเครื่องเสียงรถยนต์ บอกเขา ซ่อนสายให้หน่อย  ไม่กี่ร้อยบาท จบเลยครับ

ขอบคุณครับ เพราะ gps มันเกะกะขาผมอยู่เหมือนกัน ไหนๆก็จะลองแวะดูลำโพงเสียงนุ่มๆหน่อย

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
ยัดสายไว้ด้านบนคับ ทำง่าย และก็แกะแผงข้างตรงเสาA ซ่อนสายลงมา
ลองSearch หาใน youtube ก็ได้คับวิธีติดกล้อง ;)
จะได้ไม่ต้องเสียเงิน เวลา เดินทางไปที่ร้านครับ :)

ออฟไลน์ john

ผมก็ดันมันเข้าเสา A ครับแล้วก็ไปมุดลงใต้พรมไปโผล่ตรงที่จุดบุหรี่เลย

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ผมเก็บเข้าขอบหลังคาแล้วยัดไปในเสาAแล้วมาโผล่ที่พรมแล้วก็เลี้อยมาที่จุดบุหรี่สำหรับกล้องติดหน้ารถ
ทำแบบนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ littlejoe77777

• Newbie
  • *
มีร้านแนะนำมั้ยครับ พอดีจะซ่อนสายกล้องหน้ารถเหมือนกัน อยู่แถวราชพฤกษ์

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Freekick042

ลองงัดเสาAดูครับส่วนมากมันจะแง้มรูออกมาได้ก็ยัดๆเข้าไป
หลังคานี่เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่หลังคากระดาษยัดง่ายกว่าเสาAเยอะ ที่เหลือก็เอาเทปดำไล่แปะๆเก็บให้มันแนบไปกับขอบคอนโซล

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าเผื่อใช้อุปกรณ์กับหลายคันล่ะ? ก็ลากสายลงมาตรงๆ ผ่านคอนโซล แล้วหาที่รัดสายไฟก็ได้มั้งครับ