ผู้เขียน หัวข้อ: ***พี่ๆครับผมได้รถใหม่แล้วครับ ผลิกโผจาก  (อ่าน 14202 ครั้ง)

BlackDuck

• บุคคลทั่วไป
         :)  จากกระทู้http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31999.msg519893.html#msg519893

ตอนนี้ได้รับรถใหม่เรียบร้อยแล้วครับตั้งแต่วันที่ 24 กค.56 ครับ แต่!!!!!! ไม่ใช่ สวิปนะครับ55555  มีเรื่องเล่าครับพี่ๆๆ คืออย่างงี้ครับ รถคันเก่าที่ใช้กันอยู่ อายุ17ปี2เดือน ขายได้ไวกว่าที่คิดครับแล้วคนซื้อคนใหม่ขอรับรถอีก2วัน ทีนี้ช่วงที่ขายคันเก่าไปผมกับแม่และพี่สาวไม่มีรถใช้ เหลือแต่มอเตอร์ไซด์เพียงคันเดียว ซึ่งผมต้องไปรับ-ส่ง แม่และพี่สาว  ซึ่งเป็นเนื้อหุ้มเหล็กและผมก็เป็นห่วงห่วงเรื่องความปลอดภัย เลยคุยกัน 3แม่ลูกกับหมาน้อย3ตัวว่าเอาไงกันดี ไม่มีรถใช้ พี่สาวบอกเอางี้ไปดูรถมาเลยว่าชอบยี่ห้อใหนแล้วมีรถให้เลย... ผมกับแม่ แต่ตัวเสื้อยืดเก่าๆ กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะเก่าๆ กับรถคันเก่าที่อายุเกือบ18ปี ซึ่งอีก2วันเจ้าของใหม่จะมารับไปแล้ว ก็ไปตระเวนไปดูรถ “ถนนเส้นโชว์รูม” ซึ่งถนนเส้นนี้คนอยุธยาจะรู้ดีว่า มีรถแทบทุกยี่ห้อให้เลือกดู แถมยังอยู่ใกล้ๆกันด้วย โชว์รูมแรกที่แวะคือ......
         1.  โชว์รูม มาสด้าอยุธยา ไปถึงประมาณ 8.45 น. พอเปิดประตูเข้าไป... บรรยากาศ เงียบ..ถึงเงียบน้อย...  พอไปถึงก็ไปเดินๆเปิด-ปิด มาสด้า2  4ประตู Spirit ซึ่งสักพักมีคนมาถามว่าดูรถหรือค่ะ  จนมีเซลล์มาบริการสอบถามเรื่องราคา สรุปในวันนั้นได้ลด 2หมื่นบาท+ฟรีประกัน+ฟรีฟีมล์รอบครับ+ของแถมเบสิกนิดๆหน่อยๆ  แต่ขอเทสไดฟ์ เซลล์บอกว่าไว้วันหลังได้มั้ยค่ะ !!! รถเทสไดฟ์จอดอยู่ในสุดเอาออกไม่ได้   ผมก็นึกในใจอ้าวววว จะซื้อรถแล้วไม่ได้ลองรถ จะซื้อไปทำไม ก็เลย บอกงั้นไว้มาดูใหม่...  พอออกจาก มาสด้าผมกับแม่ก็ไปที่......
           **** หลังจากนั้นลองโทรเช็คที่มาสด้าในกทม ปรากฎได้ส่วนลด 6หมื่นบาท+ของแถมเพียบก็เลยโทรมาถามเซลล์มาสด้าอยุธยาว่า กทมให้ผมแบบนี้ ทางนี้จัดให้ได้หรือปล่าวเพราะผมเองอยากออกที่โชว์รูมใกล้บ้าน เลยโดนเซลล์เถียงฉอดๆๆว่า “โอยหนูก็ทำให้พี่ได้แค่นี้เอง  แต่เรื่องราคารถคันเก่าที่จะมาเทินร์(ตอนนั้นแกล้งถามราคา) รถคันเก่า หนูคงช่วยอะไรพี่ไมได้(พูดแบบเสียงดูถูก)แล้วบอกจะโทรกลับก็หายไปเลย

2.  โชวรูมเซฟโลเลต..(อยู่ติดกันเลยครับเดินมาไม่ถึง 200เมตร )  พอเปิดประตูโชว์รูมเข้าไป พบเจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์หรือไรสักอย่างเนี่ยครับ ก็มองมาที่ผมและแม่ แล้วก็ไม่ได้สนใจอ่ะไร ผมและแม่เดินต่อไปที่ โซนิค5ประตูสีดำที่จอดอยู่ด้านใน ซึ่งในโชว์รูมนั้น มีพนักงาน เจ้าหน้าที่ เซลล์ เดินกันให้ขวักไขว่ เสียงตะโกนพูดคุยกัน ลั่นโชว์รูม...   ผมกับแม่ก็ไปเปิด-ปิด ลองนั่ง หลายรอบ มองหาเซลล์หรือเจ้าหน้าที่สักคน ก็ไม่มีใครสนใจผมกับแม่เลย มีเพียงแต่มองผ่านมา แล้วก็เดินไป ผมก็มองไปที่ห้องกระจก ก็พบพนักงาน น่าจะเป็นเซลล์นั่งคุย เล่นกันเต็มห้อง ก็ไม่มีใครสนใจผมกับแม่อีก รอจน 15 นาที ผมหมดความอดทน เลยพูดดังๆว่า.. “ แม่ซื้อยี่ห้ออื่นเหอะ  มาซื้อรถแต่ไม่มีใครสนใจอยากขายเลย”  2 รอบ   จนแม่ผมบอกไปเหอะ แม่ผมก็พูดว่า “ ขนาดยังไม่ซื้อนะเนี่ยยังบริการได้แย่ขนาดนี้แล้วถ้าซื้อไปแล้วจะขนาดใหน” ก็มีแต่คนมองแล้วก็ไม่ได้สนใจผมกับแม่อีก จนเดินออกประตูทางออก ก็พบพนักงานขายจุลีกุจอ บริการลูกค้าที่แต่งตัวใส่สูทร แต่ตัวแบบคุณนาย เป็นอย่างดี    ผมกับแม่เลยเดินออกมา รู้สึกแย่มากๆกับบริการของโชวรูมเซฟโลเลต !!!!!  พอออกจากเซฟโลเลตผมกับแม่ก็ไปต่อที่....

3.  โชว์รูมนิสสัน ห่างกันประมาณ 500 เมตรครับ พอเดินเข้าไปบรรยากาศเงียบเหงา-ถึงเงียบเหงามาก   ผมกับแม่เลยดึ่ง ปที่นิสสันอัลมีล่าตัวท๊อป..  ไปลองเปิด-ปิด นั่งดู จนมีเจ้าหน้าที่มาแนะนำ คุยกันเรื่องราคา ก็ได้ส่วนลดแค่ 1.5หมื่น ฟรีฟีมล์รอบคัน +ของแถมเบสิกนิดหน่อย ถ้าไม่เอาส่วนลด ก็ลดแค่ 1.5หมื่นบาท.. แต่!!! ไม่มีรถให้ลองขับ เอาอีกแล้วเราจะซื้อรถแล้วไม่ได้ลองขับจะซื้อไปทำอะไร แต่..แม่ชอบเพราะกว้างนั่งสบายมากๆ  ผมเลยโทรไปเช็คที่สาขาในกทม.  ปรากฎมีรถให้ลองขับ!!! เลยพาแม่ไปลองขับและนั่งดู แม่พอใจในระดับหนึ่งครับ ส่วนผมคนขับก็โอเคครับ  เลยบอกเซลล์ขอเวลาคิด1วัน ที่สาขานี้บริการและแนะนำดีมากๆครับแม่ประทับใจ.  พอออกจาก กทม กลับเข้ามาอยุธยา โชว์รูมสุดท้ายที่แวะคือ..
        4.  ฟอร์ด อยุธยา (ซึ่งทีแรกแม่บอกไม่เอา ไม่ชอบไม่อยากได้ผมก็บอกแม่ว่า เอาน่าแม่ ซื้อรถคันตั้งหลายบาททั้งทีไปดูหน่อยดีกว่าแม่ก็เลยโอเค )  พอเลี้ยวเข้าโชว์รูมเท่านั้น!!!! ลุงยามหน้าป้อมทำความเคารพ ผมก็บอกว่าพาแม่มาดูรถ ลุงยามหาที่จอดรถให้(ข้างในรถเยอะครับ) จนผมกับแม่เดินเข้าไปในโชว์รูม...ผมกับแม่นึกตรงกันว่าทำไมที่นี่คนมันเยอะครึกครื้นจังเหมือนมีงานอะไรสักอย่าง ???? พอเดินเข้าไปเจอแม่บ้าน เซลล์มาทักทายต้อบรับดีมากๆๆๆครับ ทำเอางงเลยทั้งผมและแม่     ก็เลยแจ้งว่าจะมาดูรถ ผมกับแม่ตรงดึ่งไปที่เฟียสต้าด้านในสุด (เพราะเห็นป้ายว่าลด 7หมื่น ตอนนั้นไม่ได้สนใจรุ่นอื่นเลยทั่งโฟกัส และ เรนเจอร์)  ลองเปิด-ปิด นั่ง แม่บอกดีๆเปิด-ปิดประตูแน่นปึ๊กเลย ดูมั่นใจดี ผมกับแม่เลยไปนั่งเบาะหลัง ซึ่งต้องดึงที่พิงศีรษะขึ้น เบาะหลังชันไปหน่อยครับ แต่แม่บอกแม่ถูกใจรถเล็กกะทัดรัดดี(แม่ไม่ได้ขับนะผมขับ5555) เลยขอเซลล์ลองเทสไดฟ์ ได้ลองทันที ครับ ความรู้สึกส่วนตัวที่ได้ลอง ขับสนุกดี ช่วงล่างดี และอีกหลายๆอย่าง ซึ่งตอนเทสไดฟ์ผมขับอยู่ จู่ๆก็มีมอเตอร์ไซด์ขับเข้าทางเบี่ยงมาปาดหน้ากระทันหัน ทำให้ต้องหักหลบ ซึ่งก็ควบคุมรถได้ดีประทับใจในระดับหนึ่งครับ พอกลับมาที่โชว์รูม มานั่งคุยแม่ถามเซลล์เลยว่า... ลดได้เท่าไหร่ ซื้อเงินสด มีรถเลยมั้ย แถมอะไรมั่ง แทนที่ผมจะเป็นคนถาม.. แม่บอกแม่เอารุ่นนี้เลย (เฟียสต้า1.5S 5ประตู) คุยราคาได้ลด+ของแถมก็เกือบแสน แม่ก็ถามเซลล์อีกว่ารับรถได้เลยหรือปล่าว!!! ผมสะกิดแม่เอาเลยหรอแม่ ไม่ดูยี่ห้ออื่นหรอ แม่บอกเอาเลยแม่ชอบ 555 พอกลับบ้านมาดูฤกษ์ ปรากฏวันธงชัย 24 ก.ค ก็เลยรับรถวั้นนั้นครับ  โดยเซลล์มารับผมกับแม่และพี่สาวถึงหน้าบ้านเลยคับ  .
          ผมกับแม่ทีแรกแทบไม่ได้คิดเลยว่าจะเอายี่ห้อนี้ แต่ ที่นี้สร้างความประทับใจให้ผมและแม่มากๆ ครับ  ซึ่งผมกับแม่แต่ตัวเก่าๆรองเท้าแตะ ขับรถเก่าๆ ไปดู โดยที่พนักงาน เจ้าหน้าที่ เซลล์ ที่นี่ยอมรับเลยครับเขาไม่ดูถูกคน ไม่ดูการแต่งตัวของลูกค้าเหมือนโชว์รูมที่ผ่านๆมา    และรถที่ผมได้รู้สึกเป็นLotผลิตใหม่ วันที่ 18 มิถุยายน 56 ครับขับมาถึงวันนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับเกียร์สมูทมากๆ ขับสนุกครับ..

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆมากๆครับที่อดทนอ่านกระทู้ผมจนหมดครับ ขอบคุณมากๆครับผม :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2013, 19:36:24 โดย BlackDuck »

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Re: ***พี่ๆครับผมได้รถใหม่แล้วครับ ผลิกโผจาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 12:32:08 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  รถสวยมากครับ
ส่วนเรื่องพนักงานอย่าไปใส่ใจมากเลยครับ  เค้าอยู่กับเราแค่แปปเดียว  แต่รถต่างหากท่ต้องอยู่กับเราไปตราบนานเท่านาน
ไม่ว่าจะรถยี่ห้อไหนตอนนี้มันเป็นองเราแล้ว  ขอให้มีความสุขกับการใช้มันมากๆครับ 
ส่วนพนักงานรู้อยู่ว่าความรู้สึกดีๆมีผลต่อการตัดสินใจของลูกค้า  น่าจะคำนึงถึง  services mind เยอะๆน้อ ;D

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: ***พี่ๆครับผมได้รถใหม่แล้วครับ ผลิกโผจาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 12:37:07 »
ดีใจกับรถใหม่ด้วยครับ เลือกรถแบบรอบคอบมากเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 12:42:21 »
ดีใจด้วยครับ

อยุธยา เสียดาย จขกท.ไม่ได้ไปลองที่ 0 มิตซูบ้าง อาจจะเปลี่ยนใจก็ได้

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 12:44:47 »
โชว์รูม มาสด้า , เชพโรเล็ต , นิสสัน เจ้าของเดียวกันครับ  
ส่วนฟอร์ดที่คุณเพิ่งไปออกรถมาโดนเทคโอเวอร์ไป เจ้าของใหม่บริการดีมากครับดีกว่าเจ้าของเดิมเยอะเลย
ผมอยู่อยุธยามีเพื่อนเป็นเซลเยอะครับ สมาชิกท่านไหนอยู่อยุธยาสนใจออกรถบอกได้ครับ จะให้เบอร์โทรเซล และบริการจะดีกว่านี้ครับ
ปล.บอกตรงๆว่าเจ้าของ มาสด้า เชพโรเล็ต และนิสสัน อบรมเซลห่วยแตกมากๆครับ อิอิ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 12:55:24 »
8คุณได้รถที่สมรรถนะ สูงสุดในกลุ่มแล้วครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 13:21:27 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

และหวังว่าคุณจะไม่เจอ Defect ใดๆ

ขับรถระมัดระวังนะครับ ถ้ามีเหตุให้ต้องชนด้านหน้า
ชนเสร็จแล้ว รีบออกมาจากตัวรถ และเก็บของมีค่าออกมา "ทั้งหมด" นะครับ

โอกาสเกิดไฟไหม้ ก็มีสูงเหมือนกัน จากที่มีมาแล้ว 7 เคส ตั้งแต่เปิดตัว จนถึงปัจจุบัน

------------------------------

สำหรับค่ายอื่น

เป็นไงครับ งามหน้ากันไหม?
ดูแลต้อนรับลูกค้ากันแบบห่วยๆ เลย เสียลูกค้าไปหาคู่แข่งซะงั้น

แย่ สมน้ำหน้า ห่วยแตก หมาไม่แดก ทั้งหมด!!!

ต้นสังกัด ของทั้ง 3 ค่าย กรุณา มาดูโชว์รูม อยุธยาของพวกคุณด้วยนะครับ

เจ้าของดีลเลอร์ ทั้ง 3 ราย (ซึ่งเห็นว่าเป็นเจ้าของเดียวกัน)
ไปปรับปรุงใหม่ซะ ถ้าไม่อยากเจ๊งปิดกิจการไปในท้ายที่สุด

และถ้าไม่มีใจรักในการขายรถ หรือบริการรถ ปิดแล้วไปหากิจการอย่างอื่นทำเถอะ!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 13:28:23 »
ยินดีกับรถใหม่ของ จขกท ด้วยครับ
ละก็พี่จิมวิจารฯ์ได้โดนมาก พวกเซลล์ที่ดูถูกคนซื้อ ไม่มีใจรักการขาย มันน่านัก (ผมก็เคยเจอ) >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 13:33:15 »
ยินดีด้วยครับ รถแต่ละคันต่างก็มีข้อดีข้อด้อยแตกต่างกันไปเลือกรุ่นที่เราถูกใจสูงสุดก็ดีตั้งแต่เริ่มแรกแล้วหล่ะครับ ที่คุณจิมมี่เตือนยังไงก็ลองหาถังดับเพลิงเล็กๆติดรถไว้บ้างก็ดีนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 13:35:22 »
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ ขอให้สนุกมีความสุขกับมันมากๆนะครับ

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 13:38:55 »
ยินดีด้วยคับพี่น้องชาวอยุธยาบ้านเดียวกัน ;D

ออฟไลน์ <Sportivo>

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 13:42:12 »
ผมว่า ford fiesta เป็นรถเล็กที่น่าสนใจมากเลยนะครับ ที่เจอบนถนนมานี่มาแรงแซงเนียนๆเกือบทุกคัน แสดงว่าตัวรถมันพื้นฐานดีมาก  ;)

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 13:53:25 »
.... ก่อนอื่นต้องของสวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับแอบเข้ามาอ่านแล้วเป็นแฟนFB มาได้ระยะหนึ่งแล้ว วันนี้เลยสมัครสมาชิกเข้ามาครับ
...........ตอนนี้ที่บ้านได้ฤกษ์เปลียนรถใหม่แล้วครับคันเก่าใช้มา 17 ปีครับ แต่ยังดีอยู่ทุกระบบเพราะเปลียนบำรุงรักษาตามระยะมาตลอด...  ที่บ้านเลยบอกสมควรเปลี่ยนใหม่ได้แล้ว ทีนี้ผมและที่บ้าน 3 คน แม่ผม พี่สาว แล้วผม  คือจะไปใหนไปด้วยกันตลอด เลยมีโจทย์ในการเลือกรถคันใหม่อยู่ว่า
            1. ต้องปลอดภัยมาอันดับแรก (ไม่เน้นยี่ห้อไม่เน้นขายต่อเพราะซื้อมาใช้ไม่ได้ซื้อมาขายหรือเก็งกำไร)
            2. ต้องประหยัดน้ำมัน(ไม่อยากติดแก๊ส แต่ถ้าในเวลานั้นระดับราคาน้ำมันสูงมากๆจนรับไม่ไหวอาจจะติดแก๊ส)
            3. ต้องนั่งสบายในระดับหนึ่ง(3คน)
            4. ศูนย์บริการมีความพร้อมและให้ความเชื่อมั่นได้
            5. ราคาอะไหล่สมเหตุสมผล
            6. อนาคตใช้โดยประมาณ 10-15ปี
            7. เป็นคนขับรถไม่เร็วแถวบ้านเส้นทางประจำรถไม่ติดอะไรมากประมาณไม่เกิน 80  ขับไปตจว. 90-110 ครับ
   รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับผมมองไว้2รุ่นครับคือ 
            1. ซูซูกิสวิป 1.25 GLX CVT ตัวท๊อป  559,000.  แถมฟีมล์ พรมปูพื้น กรอบทะเบียน 
            2.  ฟอร์ดเฟียสต้า 5 ประตู 1.5 Trend  เซลลด8หมื่นเหลือ 579,000.   แถมพรม กรอบทะเบียน ฟีมล์ 
  ปล. ซื้อเงินสดครับผม
             ขอบคุณมากๆครับผม

อยู่กันอีกยาวๆๆ เลยครับ 10-15 ปี  :) :) :)

ออฟไลน์ tada

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 14:25:02 »
ขายได้เยอะก้อมี case เยอะเป็นเงาตามตัวครับ อย่าคิดมาก
(ผมจะสวดมนต์ให้ทุกคืน)  ;D  ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 14:45:56 »
ยินดีด้วยครับ

รถที่คนขับก็ชอบ ผู้โดยสารถูกใจด้วย หายากนะครับ
ถ้าแม่ถูกใจ ซื้อมาไม่ผิดหวังหรอกครับ

ปกติมีแต่คนขับชอบคันไหนต้องไปกล่อมให้คนอื่นชอบตาม

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 14:46:52 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ lemon

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 15:10:41 »
 ;Dยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ
ผมก็คนนึงครับ ที่เห็นความสำคัญของการบริการของเซลล์ เพราะคิดว่า ขนาดตอนซื้อยังบริการแย่ๆแบบนี้ แล้วถ้าซื้อไปมีปัญหา จะหวังพึ่งมันได้มั้ยนี่
ฟอร์ดแถวบ้านผมบุรีัรัมย์ก็ดี ผมลองทั้งเฟียสต้า แรนเจอร์อยู่หลายรอบ แต่ก็ตัดใจไม่ได้ซื้อ (ที่บอกว่า แย่ก็อีซูซุ ครับ สุดๆ)
สุดท้ายไปจบที่ฮอนด้า แต่เป็นที่ กทม.เพราะโปร ต่างกันเยอะมาก

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 15:15:22 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

และหวังว่าคุณจะไม่เจอ Defect ใดๆ

ขับรถระมัดระวังนะครับ ถ้ามีเหตุให้ต้องชนด้านหน้า
ชนเสร็จแล้ว รีบออกมาจากตัวรถ และเก็บของมีค่าออกมา "ทั้งหมด" นะครับ

โอกาสเกิดไฟไหม้ ก็มีสูงเหมือนกัน จากที่มีมาแล้ว 7 เคส ตั้งแต่เปิดตัว จนถึงปัจจุบัน

------------------------------

สำหรับค่ายอื่น

เป็นไงครับ งามหน้ากันไหม?
ดูแลต้อนรับลูกค้ากันแบบห่วยๆ เลย เสียลูกค้าไปหาคู่แข่งซะงั้น

แย่ สมน้ำหน้า ห่วยแตก หมาไม่แดก ทั้งหมด!!!

ต้นสังกัด ของทั้ง 3 ค่าย กรุณา มาดูโชว์รูม อยุธยาของพวกคุณด้วยนะครับ

เจ้าของดีลเลอร์ ทั้ง 3 ราย (ซึ่งเห็นว่าเป็นเจ้าของเดียวกัน)
ไปปรับปรุงใหม่ซะ ถ้าไม่อยากเจ๊งปิดกิจการไปในท้ายที่สุด

และถ้าไม่มีใจรักในการขายรถ หรือบริการรถ ปิดแล้วไปหากิจการอย่างอื่นทำเถอะ!!

มันแซปจริงๆๆๆ   ผมคนนึง  ที่ซื้อรถ ต้องดูงานบริการ เพราะ เราไปซื้อไม่ได้ไปขอ ครับ  ถ้าค่ายนี้มัน ห่วย  ก็ไปซื้อค่ายอื่น เพราะ แค่เริ่มต้นมันก็ห่วยแล้ว  ข้างใน

ไม่ หนักหนากว่านี้เหรอครับ  แต่ ก็สงสารเจ้าของ บริษัทนะครับ  ยิ่งมาโพสกันแบบนี้  เอ่อ  ......  ผมว่าตาย...... แน่ๆๆ  ไปบอกปากต่อปาก กัน ซวยเช็ด

ฟอร์ดค่ายน้องใหม่  ฟาดเรียบ  แหงมๆๆๆ

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 15:16:28 »
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ เจอศูนย์ดีแล้ว ก็ขอให้ไม่เจอ defect ครับ ;D

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 15:34:12 »
บอกตรงๆไม่ได้อดทนอ่านกระทู้จนหมดเลยสักนิด แต่ตรงกันข้าม อ่านแล้วสนุก แอบลุ้นว่าจะลงเอยกับตัวไหนในตอนจบ ตอนอ่านไปถึง nissan กทม.นึกในใจว่าคงลงเอยแล้ว...ไหนได้เนื้อคู่ตัวจริงโผล่ออกมาตอนท้ายจริงๆ ยินดีด้วยนะครับกับรถใหม่ ส่วนเรื่องเซลล์ขาดประสพการณ์พวกนั้นอย่าได้สนใจเลยครับ มันเป็นเรื่อง Classic ไปแล้ว

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 15:41:49 »
ยินดีด้วยค้าบ รถรุ่น Dial คุณแม่ ;D

เคยใช้อยู่ชอบเวลาฟังวิทยุมากไม่ต้องมานั่งหมุน Radio > FM > Ninety-Five-Point-Five

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 15:53:15 »
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ครอบครัว ford fiesta ครับ แอบอิจฉาเล็กๆ ที่ได้ส่วนลดเยอะขนาดนั้น

ส่วนเรื่องเกียร์ไม่ต้องห่วงครับ ล็อตหลังๆ เค้าว่าแก้ปัญหาแล้ว แต่หากมีปัญหาก็เคลมไม่นาน

แป๊บๆ ก็เสร็จ ให้อย่างมากไม่เกิน 1 อาิทิตย์ สำหรับศูนย์ที่พร้อมให้บริการนะ  ;D

เพราะผมก็เคลมเกียร์เฟียสต้ามาแล้วววว กรั่กๆๆๆ

ออฟไลน์ rute

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 16:01:52 »
ยินดีด้วยอย่างยิ่งกับท่าน จขกท.ที่ได้รถดีถูกใจทั้งตัวเองและคุณแม่ครับ...

ผมเคยไปลองเทสไดรฟ์ฟอร์ดอยู่สองสามแห่ง ก็เห็นบริการดีครับ...

แต่...

โชว์รูมอื่นๆอย่างของฮอนด้า โตโยต้า บีเอ็มดับเบิ้ลยู ก็ดีไม่ด้อยกว่ากันครับ...

ส่วนสำคัญอยู่ที่ศูนย์บริการครับ...

หวังว่าศูนย์ฟอร์ดที่ท่าน จขกท.ใช้บริการจะมี service mind เต็มที่ไม่ต่างจากโชว์รูมครับ...  ;D

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 16:33:33 »
ดีลเลอรน์น่าจะอบรมพนง.แบบสถาบันเสริมความงามเลยครับ  ยิ้มว๊านน หวานนนน  พูดเพราะ นิ่มๆ

ผมแต่งตัวนรก เข้าไปใช้บริการ ยกมือไหว้ บริการดีๆเหมือนคนอื่นๆเลย 55+

ปล.เกี่ยวกะเจ้าของกระทู้ไหมเน๊ยย

ออฟไลน์ Summerboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 16:44:52 »
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่

สำหรับเรื่องบริการของเซล อย่าถือสาเขาเลยครับ คนพวกนี้เขาคงมีปมด้อย

ผมแต่งตัวด้วยเสื้อยืด กางเกงยีนส์ขาสั้น รองเท้าแตะ เดินเข้าไปถามรายละเอียด Series 5

เจอเซล BMW ของ German Auto บางนา มองด้วยสายตาเหยียดๆ พร้อมตอบผมแบบขอไปที

ให้ข้อมูลหลอกๆ โกหกผม ตอบส่งๆ คงคิดว่าลูกค้าไม่ได้ศึกษามา ไม่มีความรู้ ไม่มีปัญญาซื้อ

ไม่เจริญหรอกครับคนพวกนี้ เขาให้นามบัตรมานะ แต่หึ.. คงจะซื้อกับเขาหรอกนะแบบนี้

ออฟไลน์ mikio

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 16:51:14 »
ผมเองก็เริ่มรู้สึกว่าford มีการพัฒนาขึ้นมาเป็นลำดับขั้นบ้างแล้ว เช่นปรับปรุงสถานที่ และการบริการ ซึ่งเห็นได้ชัด
ส่วนเรื่องของการเซอวิส ยังคงต้วมเตี้ยมไม่ทันเทคโนโลยีของตัวเองอยู่เสมอ
555
แต่ก็เอาใจช่วย ครับ การแข่งขันจะได้เต็มที่มากขึ้น ผู้บริโภคอย่างเราๆก็จะได้มีทางเลือกที่มากขึ้น

ออฟไลน์ bank14289

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 17:44:54 »
เรื่องเซลนี่พ่อผมเจอมากับตัวเลยเพราะตอนนั้นเมื่อ20 กว่าปี พ่อผมจะไปซื้อรถที่ โตโยต้า แต่พ่อผมแต่งตัวแบบธรรมดา รองเท้าแตะเมื่อเซลเห็นแล้วก็มองดูและพูดจาไม่ดีใส่เหมือนไม่มีปัญญาซื้อ พ่อผมก็โมโหและเดินออกมา แล้วไม่กี่วันต่อมาพ่อผมออก S500 เอามาขับโชว์ให้ไอเซลคนนั้นเห็นจนตาค้าง จากนั้นมาพ่อผมก็เกลียด โตโยต้ามาโดยตลอด

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 19:43:00 »
ยินดีด้วยนะครับ ;D
หวังว่าจะไม่เจอdefectนะครับ
ติดใจhandlingแจ่มๆเลยสินะครับ :D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 20:12:10 »
ยินดีด้วยครับผม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 20:47:28 »
ยินดีด้วยครับ ขับขี่ปลอดภัยเน้อ เรื่องเซลไม่สนใจ+ดูลูกค้าที่การแต่งตัวนี่เป็นอะไรที่แบบ..
แย่มากๆ  เคยใส่เสื้อยืด เกงยีน เท้าแตะ เข้าไปดูรถ เซลนั่งอยู่ในเค้าเตอร์ เห็นเราตั้งแต่เข้าประตู แต่เราต้องเดินไปหา แถมตอนคุยด้วยยังทำหน้าเหม็นเยี่ยว เจ้าของโชว์รูมมันจะรู้บ้างมั้ยว่าเสียลูกค้าไปกี่คนแล้ว