ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานเห็นคุณ จิมมี่ ไปเป็นแขกรับชมรายการแบไต๋ไฮเทคด้วยแปปนึงด้วย  (อ่าน 3794 ครั้ง)

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
พอดีไม่คิดไม่ฝันเลยว่า คุณจิมมี่จะไปรับชมรายการ ทำให้ 3พิธิกร สุดกวน แซวคุณจิมมี่ ไปชะนิดหน่อย
คลิปรายการเมื่อวาน   ถ้าจำไม่ผิดโผล่ ช่วงนาทีที่15-17 โผล่มาแปปนึงให้ 3หนุ่มแซว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 10:23:34 โดย xman2029 »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พอดีว่า กำลังคิดเรื่องรายการทีวีหนะครับ
แวะไปทำธุระที่ สยามฯ เลย..เออ ว่าจะเข้าไปนั่งดู พี่ทั้ง 3 คน เขาจัดรายการสดกันหน่อย
ปกติ ดูแต่ในจอทีวี กับพูดคุยกันเป็นพี่ๆน้องๆ มาตั้งแต่สมัยเล่นพันทิบด้วยกันเมื่อ 10 ปีก่อน
เขาก็ช่วยโปรโมทให้เราด้วยเหมือนกัน อยู่เรื่อยๆหนะครับ

คือปกติ ผมจะคุ้นเคยกับ ทั้ง 3 คน ในโหมดที่ไม่ใช่พิธีกรรายการ หนะครับ
พอมานั่งดูตอนจัดสด ก็เห็นการทำงานเลยว่า มันไม่ง่าย

เห็นแล้วก็มีคำถามกลับมาคิดเล่นๆเยอะไปหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 10:46:49 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
พอดีว่า กำลังคิดเรื่องรายการทีวีหนะครับ
แวะไปทำธุระที่ สยามฯ เลย..เออ ว่าจะเข้าไปนั่งดู พี่ทั้ง 3 คน เขาจัดรายการสดกันหน่อย
ปกติ ดูแต่ในจอทีวี กับพูดคุยกันเป็นพี่ๆน้องๆ มาตั้งแต่สมัยเล่นันทิบด้วยกันเมื่อ 10 ปีก่อน
เขาก็ช่วยโปรโมทให้เราด้วยเหมือนกัน อยู่เรื่อยๆหนะครับ

คือปกติ ผมจะคุ้นเคยกับ ทั้ง 3 คน ในโหมดที่ไม่ใช่พิธีกรรายการ หนะครับ
พอมานั่งดูตอนจัดสด ก็เห็นการทำงานเลยว่า มันไม่ง่าย

เห็นแล้วก็มีคำถามกลับมาคิดเล่นๆเยอะไปหมด

หมายความว่าในอนาคตนี้ เราอาจได้เห็น Headlightmag on TV ใช่ไหมครับ  :o :o ;D ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ยังอีกไกลครับ

คิดอยากทำรายการ ทีวี และก่อนหน้านี้ มีคนมาติดต่อเรื่ยๆ
แต่ผมยังไม่เจอ คนที่เหมาะสมจะทำงานด้วย

ข้อกำหนด และข้อจำกัดผมเยอะครับ เพราะถ้าทำตามข้อจำกัดผมได้
มันจะเป็นการก้าวข้ามขีดจำกัดเดิมๆของการทำสื่อในบ้านเรา
แล้วยังสามารถเลี้ยงตัวเองอยู่รอดได้ ควบคู่กับการรักษาจรรยาบรรณวิชาชีพ

แต่เอาเข้าจริง มันไม่ง่ายแบบนั้น หลายคน อยากมาร่วมกับเรา
เพราะเห็นผลประโยชน์ในการร่วมงานกัน เพื่อหวังผลทางด้านโฆษณา
และรายได้ที่จะตามมา

อยากจะบอกว่าตรงนี้เลยว่า ถ้าจะทำงานกับผม
คิดเรื่องโฆษณา เป็นประเด็นรองๆลงไปเลย
แล้วคุณจะได้สิ่งที่คุณต้องการ มากกว่าคิดถึงเรื่องโฆษณาเป็นอันดับต้นๆ

วาง่ายๆคือ อย่าหงอ โฆษณามากนัก หงอคนดู กันดีกว่า

ทำ Content ให้ดี ให้โดนเสียก่อนเถอะ

ออฟไลน์ xman2029

ออฟไลน์ Alcatraz

เดี๋ยวนี้พวกช่องเกี่ยวกับรถโดยเฉพาะพวกจานดาวเทียม โฆษณาประมาณ 50% ไร้สาระ 20% มีสาระ30%

1ชั่วโมงเราจะได้ดูสาระแค่ซัก 20 นาทีเท่านั้นเอง ส่วนโฆษณาดูจนจำสคิปได้เลย แถมบางอย่างตกรุ่นไปแล้วยังมาโฆษณาอีก

บางรายการดูรู้เลยว่าถ่ายมาเป็นปีพึ่งมาออก แต่พวกรายการอีเว้นเปิดตัวอะไรใหม่ๆเนี่ย มาเร็วเชียว

จะมีซักกี่คนที่คิดแบบพี่จิม เน้น  content ไม่เน้น advertise

ออฟไลน์ udis

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ทำจริงน่าจะยาก
แต่ก็ขอให้ลองพยายามดู เชียร์เต็มที่

พี่เรย์ เชียร์เต็มที่อย่างเดียวไม่พอ มาช่วยคิดครีเอท รายการด้วยเสะ!

ออฟไลน์ tada

• Full Member
สนับสนุน เชียร์ อยากช่วย ถ้ามีโอกาสนะครับ

ออฟไลน์ raygun

พี่เรย์ เชียร์เต็มที่อย่างเดียวไม่พอ มาช่วยคิดครีเอท รายการด้วยเสะ!

ได้เลย! มีอะไรให้ช่วยบอกได้เสมอ เต็มที่  ;)

ออฟไลน์ Marverick

ยังอีกไกลครับ

คิดอยากทำรายการ ทีวี และก่อนหน้านี้ มีคนมาติดต่อเรื่ยๆ
แต่ผมยังไม่เจอ คนที่เหมาะสมจะทำงานด้วย

ข้อกำหนด และข้อจำกัดผมเยอะครับ เพราะถ้าทำตามข้อจำกัดผมได้
มันจะเป็นการก้าวข้ามขีดจำกัดเดิมๆของการทำสื่อในบ้านเรา
แล้วยังสามารถเลี้ยงตัวเองอยู่รอดได้ ควบคู่กับการรักษาจรรยาบรรณวิชาชีพ

แต่เอาเข้าจริง มันไม่ง่ายแบบนั้น หลายคน อยากมาร่วมกับเรา
เพราะเห็นผลประโยชน์ในการร่วมงานกัน เพื่อหวังผลทางด้านโฆษณา
และรายได้ที่จะตามมา

อยากจะบอกว่าตรงนี้เลยว่า ถ้าจะทำงานกับผม
คิดเรื่องโฆษณา เป็นประเด็นรองๆลงไปเลย
แล้วคุณจะได้สิ่งที่คุณต้องการ มากกว่าคิดถึงเรื่องโฆษณาเป็นอันดับต้นๆ

วาง่ายๆคือ อย่าหงอ โฆษณามากนัก หงอคนดู กันดีกว่า

ทำ Content ให้ดี ให้โดนเสียก่อนเถอะ

ขอให้รักษาคุณงามความดีแบบนี้ตลอดไปนะครับ
บางรายการอวยกันจนเกินงาม โฆษณาเห็นวันนึงเป็นสิบๆรอบ เอือมกันไป

ออฟไลน์ KinGmO

thai pbs ครับ คุณ jimmy ไม่มีโฆษณา อิอิ

อยากดูครับผม
Civic FB 2013