ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าวีออสใหม่สีนี้แต่งแล้วดูสวยดีนะคับ  (อ่าน 3905 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
คือเมื่อวันก่อนผมนั่งรถปิคอัพของเพื่อนเข้าไปเที่ยวในเมืองแล้วผมก็เห็นเจ้าออสใหม่คันนึงสีบรอนซ์เลี้ยวออกมาจากซอยนำหน้าไป บอกให้เพื่อนขับตามไปจะถ่ายรูปเก็บไว้ดูมันก้ไม่ไป ก้เลยเป็นภาพระยะไกลซูมเอานะคับ จะว่าไปแล้ววีออสใหม่นี่ถ้าแต่งดีๆใส่สเกิร์ตทรงสปอร์ตเท่ห์ๆ ผมว่าก็ดูสวยออกนะคับคือเหมือนมันแต่งแล้วขึ้นนะคับ โดยเฉพาะสีบรอนซ์คันที่ผมเห็นน่ะคับ แต่ยังไม่เคยเห็นสีอื่นที่แต่งนะคับ ส่วนมากที่เจอบนท้องถนนต่างจังหวัดชวงนี้ก็เห็นมีแต่ป้ายแดงยังไม่ได้แตต่งทั้งนั้นและส่วนมากเป็นสีขาวเป็นส่วนใหญ่คับ ;)

แต่จะว่าไปดูไกลๆมันก็คล้ายๆรุ่นก่อนหน้าอยู่นาผมว่า แต่รุ่นนี้ดูสวยกว่าคับ  :)

ภาพไกลไปนิดนะคับ  ;)

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
Re: ผมว่าวีออสใหม่สีนี้แต่งแล้วดูสวยดีนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:35:53 »
ผมชอบสีแดง แม็กรมดำ ตัวที่เป็นไฟโปรเจคเตอร์อ่ะคับ น่าจะเป็นตัวท็อป ผมว่าดูสวยลงตัวแบบเดิมๆ

ออฟไลน์ Tan Int

Re: ผมว่าวีออสใหม่สีนี้แต่งแล้วดูสวยดีนะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 22:29:21 »

ชุดแต่งคุ้นๆ เหมือน Altis 2.0 ยังไงไม่ทราบ (คงจะใช้เส้นสายเดียวกัน)
เริ่มเห็น New Vios บ่อยแล้ว สีขาวเยอะมาก และคันหนึ่งรุ่น J สีเทาแต่งสวยพอสมควร

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 10:10:46 »
ผมชอบสีน้ำตาลนะ สวยดี

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 00:25:06 »
ถ้าไม่แต่ง ไม่ขึ้นจริงๆ ป้อมเหลือเกิน