ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่จิมมี่และเพื่อนๆช่วยเลือกรถให้ทีครับและช่วยบอกจุดเด่นและจุดด้อยของรถทั้ง2คัน(อ  (อ่าน 4299 ครั้ง)

ออฟไลน์ jung kim

• Newbie
  • *
พอดีเพื่อนผมสนใจอยากจะได้กระบะไว้ใช้สักคัน ที่เล็งไว้มี2ยี่ห้อ มีงบประมาณไม่เกิน680,000 เงินดาว์นน้อยผ่อนนาน เลยต้องหาโปรแถมเงินเยอะๆหน่อย
 nissan navara calibre se sv รุ่นสปอร์ต เวอร์ชั่น685,500  เเละ  mazda bt 50 pro hi-racer v no abs 664,000
 ออปชั่นnavaraดูแล้ว พอใช้ได้ ได้ abs กันชนท้าย ไฟตัดหมอก ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัยและบันไดข้าง แต่บอดี้เก่ามากแล้ว
แต่พอมาดู ออปชั่นของmazdaเหี่ยวมากในราคาที่ถูกกว่า21,500 และออปชั่นที่กล่าวมาใน mazda ไม่มีเลย แต่ได้ล้อ 17 กับบอดี้ที่สดกว่า
 ถ้าไปโตโยต้า ในราคานี้ได้แต่ตัวเตี้ยไม่ได้ตัวยกสูงอะเลยไม่เอา ฟอร์ดมีแต่ตัวท๊อปเกินงบ อีซูซุแพงไปรุ่นล่างเริ่มต้นเจ็ดแสนแล้ว
ไปดูเชฟ ก็ไม่มั่นใจศูนย์บริการ เลยคิดไม่ออกว่าจะเอาตัวไหนดี
ได้ของแถมมาทั้ง2ยี่ห้อเท่ากัน มีเงิน 40,000  ประกัน และอีกมากมายพี่ๆคิดว่าคุ้มไหมกับบางสิ่งบางอย่างที่ต้องแลกกัน
และอยากทราบจุดเด่นและจุดด้อยของรถทั้ง2คันนี้ครับ

และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความคิดเห็นของพี่ๆทุกคนครับ:)

มีคำถามเพิ่มอีก ก็คือ ถ้าคิดว่าจะเอาmazda แต่มันไม่มีabs แล้วabs มันจำเป็นไหม(ขับไม่เกิน120)
แล้วช่วงล่างและเครื่องยนต์ถ้าใช้ประมาณเกิน10ปีมันทนทานไหมและออปชั่นที่ขาดหายไปเช่นไฟตัดหมอก บันไดข้าง กันชนท้ายมันคุ้มไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 09:49:58 โดย jung kim »

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
เชียมาสด้าและกันใหม่ดีครับ
แต่ถามหน่อยครับมาสด้าได้ลด40000+ประกันเลยหรอครับ

ออฟไลน์ countryman

• Jr. Member
  • **
ผมชอบรถที่มีระบบเซฟตี้เลือกนาวารา

แต่ถ้างบประมานนี้ผมเลือก
Triton Plus Mega Cab 2.5 GLX DI-D 140 HP / MT  ราคา  629,000 บาท
Triton Plus Mega Cab 2.5 GLX DI-D 178 HP / MT  ราคา  699,000 บาท

ออฟไลน์ MUK

ถ้าสองรุ่นนี้ ผมเลือก BT-50 ครับ

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
เอาไปขนอะไรครับ ถ้าหนักก้ นาวารา ถ้าของเบาๆก้มาสด้า

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สองตัวนี้ มองที่การใช้งานเป็นหลักเลยครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

• Newbie
  • *
เชียมาสด้าและกันใหม่ดีครับ
แต่ถามหน่อยครับมาสด้าได้ลด40000+ประกันเลยหรอครับ
ได้ครบทุกอย่างครับ แต่ไม่มีค่าจดทะเบียนอย่างเดียว

• Newbie
  • *
ผมชอบรถที่มีระบบเซฟตี้เลือกนาวารา

แต่ถ้างบประมานนี้ผมเลือก
Triton Plus Mega Cab 2.5 GLX DI-D 140 HP / MT  ราคา  629,000 บาท
Triton Plus Mega Cab 2.5 GLX DI-D 178 HP / MT  ราคา  699,000 บาท

พอดีเพื่อนเค้าอยากได้แค๊ปเปิดได้ เลยต้องตัดตัวนี้ออกไปครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เห็นว่านาวาร่าออกแบบ Over spec เยอะทำให้กำไรต่อคันน้อยมากเป็นตัวเลือกที่ดีนะครับแต่เหมาะกับการบรรทุกมากกว่าเคยนั่งแคปแล้วทรมานสุดๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Vigo Champ เริ่มจะมีส่วนลดแล้วนะครับ ลองไปถามดู