ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับ alphard ครับ  (อ่าน 4379 ครั้ง)

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ขอความรู้เกี่ยวกับ alphard ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 21:36:39 »
พอดีว่าวันนี้ไปดูรถ alphard 2.4 มาครับ ของเกรย์ ผมสงสัยว่า ตรงคอนโซลกลางด้านหน้า มันไม่ต่อเนื่องไปถึงที่วางแขน แต่มีทีวางแขนแบบพับได้มาแทน

แต่พอลองมาดูใน วันทูคาร์ ผมเห็นบางคันคอนโซลกลางมันจะยาวเป็นที่วางแขนไปเลย ซึ่งผมคิดเอาเองว่าดีกว่าและดูหรูกว่า

อยากถามท่านที่ใช้อยู่หรือเคยใช้ว่า ถ้าผมอยากได้แบบคอนโซลยาว มันจะต้องเป็นรุ่นไหนครับ แต่ผมไม่เอาไฮบริดนะครับ ผมเห็นไฮบริดบางคันก็เต็ม

บางคันก็ไม่เต็ม เริ่มงงแล้วครับ ถามเซลล์ ตอบแบบว่าไม่รู้เรื่องเลย

ป.ล. ถ้าใครพอจะแนะนำที่ราคาดีๆได้ ขอหลังไมค์หน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 21:57:49 โดย capton »

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Re: ขอความรู้เกี่นวกับ alphard ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 21:57:09 »
ใช่แบบนี้ไหมครับ

http://toyota.jp/alphard/dop/special/index.html

ถ้าใช่ ก็เป็น Option เสริมครับ(ไม่แน่ใจว่ามีเป็นแบบติดรถจากโรงงานในรุ่นไหนบ้าง)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: ขอความรู้เกี่นวกับ alphard ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:04:05 »
มันเป็นตู้เย็นครับ เป็น accessory ที่สั่งเพิ่มได้

ญี่ปุ่นราคาอยู่ประมาณ 3 หมื่นกว่าบาท

ส่วนในไทยก็มีคนรับสั่งเข้ามา คิดราคาพร้อมติดตั้งราวๆ ครึ่งแสน

Re: ขอความรู้เกี่ยวกับ alphard ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:13:30 »
มันไม่ใช่ตู้เย็นอะครับ เป็นแค่กล่องเก็บของ ผมดูในเว็บโตโยต้าครับ ผมเข้าใจว่าถ้าเป็นรถศูนย์คงมีทุกรุ่น แต่ถ้าเป็นรถเกรย์ บางทีมี บางที่ไม่มี

ออฟไลน์ vachirawish

• Jr. Member
  • **
Re: ขอความรู้เกี่ยวกับ alphard ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:15:30 »
รถผมเป็น Vellfire Hybrid ครับ

คอนโซลกลางเป็นที่วางแขนเป็นแบบในรูปที่เจ้าของกระทู้โพสต์ครับ

ไม่ใช่ตู้เย็น แต่เป็นกล่องเก็บของเปิดได้2ทางครับ

ถ้าไม่ผิด ที่เท้าแขนแบบนี้น่าจะมีแต่ในตัว Hybrid นะครับ

เพราะเคยถามที่โชว์รูมเค้าบอกว่าเป็น Batt Hybrid ตรงข้างล่างที่เท้าแขนครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:19:05 »
มันไม่ใช่ตู้เย็นอะครับ เป็นแค่กล่องเก็บของ ผมดูในเว็บโตโยต้าครับ ผมเข้าใจว่าถ้าเป็นรถศูนย์คงมีทุกรุ่น แต่ถ้าเป็นรถเกรย์ บางทีมี บางที่ไม่มี

ก็ถ้าเป็นในรูปที่คุณพึ่งจะลง มันก็มีแต่เฉพาะในรุ่น HYBRID ล่ะครับ

ส่วนรุ่น 2.4 / 3.5 มันเป็นแค่กล่องวางของเตี้ยๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:28:52 »
รถผมเป็น Vellfire Hybrid ครับ

คอนโซลกลางเป็นที่วางแขนเป็นแบบในรูปที่เจ้าของกระทู้โพสต์ครับ

ไม่ใช่ตู้เย็น แต่เป็นกล่องเก็บของเปิดได้2ทางครับ

ถ้าไม่ผิด ที่เท้าแขนแบบนี้น่าจะมีแต่ในตัว Hybrid นะครับ

เพราะเคยถามที่โชว์รูมเค้าบอกว่าเป็น Batt Hybrid ตรงข้างล่างที่เท้าแขนครับ

ขอบคุณครับพี่ ทีแรกผมก็เข้าใจแบบนี้เลยครับ แต่พอไปดูในเว็บ มีเจ้านึง ตัวธรรมดา แต่ดันมีแบบนี้ เลยงงครับ สงสัยเขาจะลงผิด

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:31:02 »

ก็ถ้าเป็นในรูปที่คุณพึ่งจะลง มันก็มีแต่เฉพาะในรุ่น HYBRID ล่ะครับ

ส่วนรุ่น 2.4 / 3.5 มันเป็นแค่กล่องวางของเตี้ยๆ

คงจะใช่แล้วล่ะครับ แต่รูปที่ผมเอามาลง ในเว็บลงไว้ 2.4 ธรรมดา สงสัยจะลงผิด ทำเอาผมเขวเลย ขอบคุณครับ ตอนนี้กระจ่างแล้ว