ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเห็นโฆษณา Honda Freed ในหนังสือพิมพ์วันที่ 24 พ.ย. บ้างครับ ?  (อ่าน 6051 ครั้ง)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
จริงๆ เห็นโฆษณา Honda Freed ในหนังสือพิมพ์มาหลายครั้งแล้ว

แต่ครั้งนี้ มันแตกต่างจากครั้งอื่น จนต้องมาตั้งกระทู้เลย

ผมไปเจอหนังสือพิมพ์ไทยรัฐเก่า ฉบับ 24 พ.ย. 52

Honda ลงโฆษณา Freed ใหญ่โตมาก คือ หน้ากลางของฉบับกีฬา 2 หน้าเต็ม !!

ภาพในโฆษณา เป็นภาพ Honda Freed สีขาว หน้าตรง มุมถ่าย ถ่ายจากมุมบนเล็กน้อย
(เห็นหน้ารถ แล้วก็หลังคา) แล้วก็มีคน ช-ญ เด็ก รวม 7 คน ยืนข้างรถ ข้างนึง 4 อีกข้างนึง 3 (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

แต่...ที่อื้ง/สะอึก คือ คนทั้ง 7 คน ใส่ชุดดำทั้งหมด หน้าตาบึ้งตึง เย็นชา ซีดเซียว

ภาพโดยรวม มันเหมือนโฆษณาหนังผี / ขบวนงานศพ  ประเภทเมืองทั้งเมือง คนในเมือง กลายเป็นผีดิบ

อะไรประมาณนั้นเลยครับ

ถ้าใครมีภาพ ช่วยเอามาลงให้ดูสักหน่อยก็ดีนะ

ปล. ไม่เข้าใจทีมบ.โฆษณา กับฝ่ายการตลาดของ Honda นะ  คิดยังไง ถึงทำโฆษณาแบบนี้ ???

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
อยากเห็นจัง ใครมีเอามาลงให้ชมกันมั่งนะครับ

ออฟไลน์ remontage

ผมว่า เขาอยากถ่ายทอดความพรีเมี่ยมของรถนะ แบบเนี๊ยบๆอะไรแบบนี้

แต่การใส่ชุดดำทั้งสองครอบครัวนี่ ก็มองคล้าย อดัมส์แฟมิลี่ ไปบ้าง :)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
มีคนบอกว่าโฆษณามาแนวบัตรเครดิต

ออฟไลน์ Cool Runner

ยังไม่เห็นเหมือนกัน
แต่แบบนั้นมันเหมือนกับการไว้ทุกข์ตั้งแต่เปิดตัวเลยนะ
ต้องไปถามครีเอทีฟโฆษณาว่าเขาตั้งใจให้เป็นแบบไหน

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
ผมว่าลองนั่งปูเสื่อดูกันไปพักนึงคับว่าจะมาไม้ไหน อย่าเพิ่งไปตัดสิน ที่เห้นตอนนี้อาจจะแค่เป้นการleadดึงความสนใจของcampaignหลักก็ได้

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• Jr. Member
  • **
  • MoVe......uP
เคยเห็นครับ เป็น Freed ตัวท็อปที่เป็นกระจังหน้าตัวแต่งซะด้วย แต่ไม่ทันได้สังเกตว่าหน้าบึงตึง
พอนึกๆดู เท่าที่พอจำได้ บุคลิกเค้าค่อนข้างไม่สดใสทั้ง 7 คนนะครับ
คือยังไงดีอ่ะคับ มันควรที่จะ Enjoy มากกว่า มาใส่สูทยืนนิ่งๆข้าง Freed อ่ะ
มันก็พรีเมี่ยมเกินนนนนนน
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ดูจากราคา   

จะให้สดใสร่าเริง แบบ แจ๊ส มาริโอ้   หรือน้องสองเป้ อารักษ์   ได้ยังงายยยยยย

มันเป็นทาเก็ทแนวนี้ละคับ   จะเจาะกลุ่มครอบครัวสุขสันต์คงไม่ได้ละเพราะราคาไม่สุขสันต์เลย

ออฟไลน์ =TUM=

คือราคาตัว top ล้านนิดๆเนี่ย อยากจะให้ไปดู INNOVA 2.0 VVTI ราคา 1.07 ล้าน ผมว่าน่าจะคุ้มกว่ามากครับ อีกอย่างคือ รับไม่ได้เลยกับแผงข้างประตู (ลองไปดูกันเองนะครับ เรื่องวัสดุ)