ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าอัตราสิ้นเปลืองในReview คุณ Jimmy ขับอย่างไรครับ ?  (อ่าน 3780 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมอ่านแล้วงง ๆ นิดหน่อย ว่า ขับ 110Km/h แต่เห็นว่ามีทดสอบอัตราเร่งด้วย ทั้งสองอย่างนี้ ทำรวมกันแล้วมาเติมน้ำมันวัดรึเปล่าครับ ? เหมือนกับบางอันทำอย่างนั้น หรือว่า ผมเข้าใจไม่ถูกครับ ?

หรือว่าเติมน้ำมันเ็ต็ม แล้ว ขับคงที่ 110 ได้ระยะทางมา แล้วเติมน้ำมันเต็มอีกครั้ง ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เข้าใจผิดนะครับ

ปกติ แม้ว่าเราเขียนอธิบายขั้นตอน ในทุกครั้งของรีวิวจนละเอียดแล้ว
แต่ เพื่อแก้ไขความเข้าใจให้ถูกต้อง สรุปดังนี้

1. ทันทีที่รับรถมา เราจะทำการทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงก่อนเป็นอันดับแรก
เพื่อไม่ให้ ต้นทุนค่าใช้จ่ายในการทดลอง สูงเกินไป 

2. แล้วเมื่อทดลองเรียบร้อย เติมน้ำมันกลับเสร็จเรียบร้อย คำนวนตัวเลขกันออกมาจบแล้ว
จากนั้น เราจึงจะใช้น้ำมันในถังที่มีอยู่ ในการทดลองอัตราเร่งต่างๆครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ถ้าทำรวมกันตัวเลขคงเพี้ยนน่าดูครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
อืมม เข้าใจถามดีครับ  บางทีเรื่องพวกนี้ ต้องลองทำดูถึงจะมองออก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ เข้าใจชัดเจน ;D