ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องศูนย์บริการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ  (อ่าน 2206 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ระหว่างศูนย์บริการของน้ำมันเครื่องยี่ห้อต่างๆ และอู่ทั่วๆไป ที่ไหนจะทำงานดีกว่ากันครับ และราคาถูกกว่าครับ

ศูนย์บริการต่างๆ นี่ ถ้าเราหิ้วน้ำมันเครื่องคนละยี่ห้อกับของเค้าเข้าไป เค้าจะเปลี่ยนให้ปะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: ถามเรื่องศูนย์บริการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 09:15:52 »
ศูนย์บางที่ก็รับ บางที่ก็ไม่รับ หรือ บางที่รับแต่อาจคิดค่าเปิดขวด

ออฟไลน์ porkoong

• Newbie
  • *
Re: ถามเรื่องศูนย์บริการเปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 18:27:20 »
ถ้าพูดถึงถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียว จะศูนย์หรืออู่ก็เหมืิอนกันครับ แต่เวลาไปเข้าศูนย์เขาก็จะเช็คนู่นี่ตามระยะไปด้วย
ส่วนหิ้วน้ำมันเครื่องเข้าศูนย์ได้ไหม ส่วนใหญ่จะได้แต่จะไม่มีลดค่าแรงให้ ศูนย์ไหนไม่ให้หิ้วก็ไม่ต้องไปเข้าครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 18:33:29 »
หิ้วไปได้หรือไม่ ขึ้นกับศูนย์ครับ บางที่ไม่มีค่าเปิดขวดก็ยังมีครับ

ส่วนตัวผมว่าถ่ายน้ำมันเครื่องมันก็งานง่ายๆ ทำที่ไหนก็เหมือนกันมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 19:31:50 »
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 05:48:49 »
ผมซื้อน้ำมันเครื่องเองครับ เอาเข้าศูนย์บริการ

ISUZU ไม่คิดค่าเปิด
Mitsubishi, Nissan คิด 200 บาท

โดยรวม ผมเอาสังเคราะห์แท้เข้าไปเปลี่ยน ถูกกว่าเปลี่ยนในศูนย์อย่างต่ำ 500-1500 บาทครับ

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:11:00 »
แล้วมีวิธีเช็คไมครับว่าที่เราเอาไป ศูนย์จะเอาไปใส่จริง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 12:12:54 »
ทำยังกะร้านลาบ ข้างทางเลย คิดค่าเปิดด้วยอ่าร์ร์ร์ร์ร์ร์ร์ร์ ผมไม่เคยเจอนะครับ หิ้วไปก็คิดค่าแรงปกติ ส่วนลด10% เหมือนเดิมเอากรอง ทาง 0 เอา
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้