ผู้เขียน หัวข้อ: รถเตนท์ถ้าซื้อสดจะได้ราคาถูกกว่าซื้อผ่อนเหรอครับ???  (อ่าน 7006 ครั้ง)

ออฟไลน์ supernc

• Newbie
  • *
รถเตนท์ถ้าซื้อสด เราจะต่อราคากับเค้าได้มากกว่าซื้อผ่อนหรือเปล่าครับ
และดอกเบี้ยถ้าผ่อนอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
กำลังสนใจรถมือสองอยู่ครับ

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2013, 13:38:03 โดย supernc »

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
น่าจะต่อลงได้อีกนิดนึงครับ
แต่ดอกเบี้ยรถมือสอง แพงกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
ต่อได้เท่ากันครับ แต่ซื้อสดไม่โดน vat
ยอดจัดไฟแนนเท่าไหร่ ก็มาบวก vat 7 เปอร์เซ็นต์แล้วก็ดอกเบี้ย
ส่วนมากพวกเวปรถมือสองมีเครื่องคำนวนไฟแนนให้อยู่แล้วครับว่า
ยอดจัดเท่าไหร่ ผ่อนกี่ปี จะเสียค่างวดเดือนละเท่าไหร่

ดอกเบี้ยถ้าผ่อน 1-3 ปีดอกเบี้ยต่อปีเรทเดียวกัน เกิน 3 ปีไปยิ่งนานเรทดอกเบี้ยยิ่งสูง
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ถ้าจังหวะเป็นรถติดมือ
คืออยู่ที่เตนท์มานาน เจ้าของเตนท์
เริ่งต้องเสียอกอาจเอากำไรน้อยๆ ไม่ก็ตัดขาย
เพื่อระบายรถเลยครับ  ซื้อรถมือสองตามเตนท์ถ้าเฮงๆ
ได้ทั้งรถดีและถูกครับ (แต่ส่วนน้อยนะครับ)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าจังหวะเป็นรถติดมือ
คืออยู่ที่เตนท์มานาน เจ้าของเตนท์
เริ่งต้องเสียอกอาจเอากำไรน้อยๆ ไม่ก็ตัดขาย
เพื่อระบายรถเลยครับ  ซื้อรถมือสองตามเตนท์ถ้าเฮงๆ
ได้ทั้งรถดีและถูกครับ (แต่ส่วนน้อยนะครับ)

เห็นด้วยครับ ยิ่งช่วงนี้หลายเต๊นท์รถติดมือแกะไม่ออก โดยเฉพาะกลุ่มที่ชนกับรถคันแรก

เข้าใจได้หล่ะครับ เงินฝืดกันทั่วหน้า ทุกวงการ ขายได้ก็ต้องปล่อยก่อนหล่ะ หมุนคล่องไว้ก่อน ดอกเบี้ยโอดีโหดมากครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
บางเต้นท์ไม่ค่อยชอบขายสดครับเพราะได้ค่าคอมกับไฟแนนท์+คอมจากประกัน+คิดค่าจัดเพิ่มอีกตะหาก แต่ที่บ้านผมชอบเงินสดมากกว่าครับเพราะไม่ต้องรอเงินจากไฟแนนท์และไม่ได้บวกเพิ่มจากลูกค้าตั้งขายเท่าไหร่คือเท่านั้นไม่มีบวกเพิ่มดังนั้นซื้อสดลดได้อีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
มาคิดๆ ดูเสียดายจังเลย ช่วงนี้น่าจับรถมือสองมากๆ  :D

เห็นอัลติสแล้ว รั่งใจหายเลย ตอนนี้เหลือ 2 แสนกว่าๆ เอง เศร้าจัง

เสียดายซื้อไปก่อนรถคันแรก ช่วงที่ราคามือสองยังเป็นปกติอยู่

ออฟไลน์ sukhontha

ตลาดเป็นของผู้ซื้อครับ  ผมซื้อเมื่อสามสี่เดือนที่แล้ว ราคา ตั้ง เจ็ดแสนห้าหมื่นแปดพัน  ต่อคำแรก  ห้าแสนห้า....
เขาขยับมาหกแสนห้า  เราห้าแสนหก   เขา หกแสนสองน่า....เรา  ห้าแสนเจ็ด...เขา  หกถ้วนนะ  ลดเยอะแล้ว  เรา ขออีกหมื่นได้ไหม?...ลองถามเฮียดูก่อน.... อ้า..เฮียให้ค่ะ  จ่ายเงินขับรถกลับ.....

ออฟไลน์ supernc

• Newbie
  • *
ตลาดเป็นของผู้ซื้อครับ  ผมซื้อเมื่อสามสี่เดือนที่แล้ว ราคา ตั้ง เจ็ดแสนห้าหมื่นแปดพัน  ต่อคำแรก  ห้าแสนห้า....
เขาขยับมาหกแสนห้า  เราห้าแสนหก   เขา หกแสนสองน่า....เรา  ห้าแสนเจ็ด...เขา  หกถ้วนนะ  ลดเยอะแล้ว  เรา ขออีกหมื่นได้ไหม?...ลองถามเฮียดูก่อน.... อ้า..เฮียให้ค่ะ  จ่ายเงินขับรถกลับ.....

ชอบครับ   :o

ออฟไลน์ Nikle_pk

ต่อได้มันมากครับ

เคยไปต่อรถที่เตนท์แถวบ้าน ลดให้หมื่นเดียว 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ grev

• Full Member
ข้าน้อยขอคารวะ :D

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
ข้าน้อยขอคารวะ :D
รุ่นอะไรครับนะ

ออฟไลน์ sukhontha

อ้างจาก: grev ที่ สิงหาคม 16, 2013, 19:14:29
อ้างจาก: sukhontha ที่ สิงหาคม 16, 2013, 15:43:03
ข้าน้อยขอคารวะ ยิ้มกว้างๆ
รุ่นอะไรครับนะ

saab 93 ที่ผมรีวิวให้ดูนั่นแหละครับ...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต่อรองได้อยู่แล้วครับ ยิ่งรถที่จอดไว้นาน ปล่อยไม่ได้

แถมช่วงนี้รถก็ขายไม่ค่อยออก ต่อเยอะๆไปโลด

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• Jr. Member
  • **
รู้สึกว่าซื้อเงินสดจะต่อราคาได้มากกว่าซื้อผ่อนนะคะ ซื้อผ่อนทั่วๆไปนอกจากราคารถจะได้ลดน้อยเเล้วยังโดนดอกเบี้ย 5-7 % อีกคำนวนหลังผ่อนเสร็จเเล้วเเพงซื้อสดเกือบเเสน เเต่วันก่อนเปิดเว็บเช็คราคารถมือสองไปเจอดอกเบี้ยรถมือสองในเว็บโตโยต้า ชัวร์ เเค่สามเปอร์เซ็นต้นๆ เเต่ไม่รู้เงื่อนไขจริงๆต้องเช็คอีกที ถ้าได้ดอกเบี้ยเเบบนี้จะผ่อนถูกลงหน่อย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่น่าเชื่อเลยครับ E34 บางคันไม่ถึงแสนแล้วจริงๆ

E46 อยู่ที่ สามแสน เยอะมากๆ

สุดยอด