ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพไม่มีกฎหมายและ จนท ดูแลจราจรแล้ว  (อ่าน 6427 ครั้ง)

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
ณ ปัจจุบัน เราจะเห็นว่ามอไซค์และรถยนต์ (พวกเลวๆ) วิ่งย้อนซ้อนและฝ่าไฟแดงเป็นว่าเล่นทุกวันทุกพื้นที่ ไม่มีกฎหมายหรือเจ้าหน้าที่เข้ามาดูแลต่อไปแล้ว
พวกเลวพวกนี้ทำกันเป็นเรื่องปกติจนเป็นความเคยชิน ทำไงดีล่ะ?

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: กรุงเทพไม่มีกฎหมายและ จนท ดูแลจราจรแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 09:56:41 »
ทำอะไรไม่ได้น้องจากขับรถอย่างระมัดระวัง ขนาดคนมีกฎหมายเขายังไม่ใส่ใจแล้วเราจะไปทำไรได้ " อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน "

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: กรุงเทพไม่มีกฎหมายและ จนท ดูแลจราจรแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 09:57:07 »
มัวแต่ตั้งด่านไง จนท.
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:08:17 »
ประเทศเรามันได้ใบขับขี่กันง่ายเกิน ถ้าเอาให้ยากๆ แบบญี่ปุ่นคงดีไม่น้อย

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:33:25 »
มันเป็นที่สันดานคนขับครับ

เจ้าหน้าที่ก็ยังทำหน้าที่ของเค้าอยู่. หรือคุณไม่เคยเห็นจราจรโบกรถตามแยก

หรือด่านก็มีอยู่มาก. แต่ตำรวจก็มีอยู่แค่นั้น. ลองดูตามแยกสิครับ. ฝ่าไฟแดงกันทุกแยก

จะให้มาตามจับกันให้ได้100% คงไม่ได้

อ่อ อีกอย่าพอโดนจับก็ยัดเงิน เปิดทางให้ตำรวจหากินอีก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:33:41 »
สิ่งที่ไม่มีใครสนใจบนท้องถนน
1.ทางม้าลาย
2.ไฟเลี้ยว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 10:45:15 »
รู้สึกเจ้าของกระทู้ช่วงนี้จะเก็บกดนะครับ
กระทู้หลังๆออกแนว ระบายซะงั้น  :D

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 11:11:05 »
ต้องทำใจให้ได้ครับ ไม่ได้ก้อเป็นทุกข์ ปลงอย่างเดียว

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 11:33:06 »
เคยอ่านเจอว่ากำลังจอดรอเลี้ยวก็เลยมองแต่ทางขวาดูรถว่าง ดันมีสวนเลนมาชนประตูซ้าย แล้วกลายเป็นประมาทร่วมอีก เหอะๆ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 12:19:24 »
เคยอ่านเจอว่ากำลังจอดรอเลี้ยวก็เลยมองแต่ทางขวาดูรถว่าง ดันมีสวนเลนมาชนประตูซ้าย แล้วกลายเป็นประมาทร่วมอีก เหอะๆ

ขับย้อนผิด 100% ครับถ้าตำรวจทำคดีแบบนี้ก็ร้องไปทาง สตช  เลยครับอย่างนี้ทำผิดวินัยเอาผิดใด้ครับ เป็นผมไม่ยอมแน่ๆครับ   แล้วที่เบื่อสุดๆ

ท่านผู้ขบขี่มอเตอร์ไซร์จะทราบมั้ยว่า  ไฟเลี้ยวคือขอทางแล้วเขาจะเลี้ยว  แต่พวกก็จะแซงซ้ายอย่างเดียวรถจะเข้าซอยก็ต้องจอดรอให้แซงไปก่อน

ทั้งๆที่เปิดไฟเลี้ยวก่อนตั้งนานแล้ว   

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 12:33:49 »
รู้สึกเจ้าของกระทู้ช่วงนี้จะเก็บกดนะครับ
กระทู้หลังๆออกแนว ระบายซะงั้น  :D

ผมว่าการจราจรบนถนนในบ้านเรา มันก็น่าเก็บกดอยู่นะครับ เรามีรถขับกันแอร์เย็นๆ ยังรู้สึกได้ บางทีผมรู้สึกไม่ดีมากๆ เห็นคนนั่งรถสาธารณะ แล้ว ใจเย็นขึ้นอีกโขหละครับ ต้องทำใจกัน ระวังตัวเองให้รอดก่อน ทำไงได้

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 12:53:34 »
เก็บกดมาตั้งแต่กระทู้แรกที่สมัครมาในบอร์ดเลยครับ จนจำชื่อล็อคอินติดตา หลังๆยังเบาลงสลับหนักบ้างนะครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 13:10:03 »
ผมเห็นด้วย ว่าตำรวจไม่เคยลงโทษคนผิดเหล่านั้น เลย

เรื่องจอดรถในที่ห้ามจอด แต่ก่อนจอดรถข้างถนน ยังต้องดูวันคี่วันคู่เลย เดี๋ยวนี้ ไม่สนกันเลย ป้ายอยู่ข้างๆ ขอบถนนสีแดงขาว ผมก็เห็นจอดกัน.......

ไฟแดงเดี๋ยวนี้ฝ่ากันแบบจะจะ ขอให้รถว่าง จังหวะพ้น ฝ่าทันที.........ทั้งมอไซด์ ทั้งรถยนตร์

ป้ายเลี้ยวซ้ายผ่านตลอด ตอนนี้ มีป้่ายไม่มีป้าย เลี้ยวไปก่อน

ผมว่าปัจจุบันรถติด เพราะเรื่องเหล่านี้ด้วยน่ะ

หากตำรวจกวดขัน และไม่รับเงิน ผมเชื่อว่า คนจะทำผิดน้อยลง

สันดานคนขับมีส่วน แต่ทำผิดแล้วโดนปรับเสียเงินบ่อยๆ  สันดานมันจะจางลงไป ผมเชื่อแบบนั้น

ผมยังเชื่อว่า การจราจรจะดีขึ้น หากตำรวจทำหน้าที่ของเค้าครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 13:31:28 »
เก็บกดมาตั้งแต่กระทู้แรกที่สมัครมาในบอร์ดเลยครับ จนจำชื่อล็อคอินติดตา หลังๆยังเบาลงสลับหนักบ้างนะครับ

กลายเป็นเหมือนลายเซ็นต์ไปแล้วละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 15:15:09 »
ถ้ายังเก็บกดแบบนี้ต่อไป จะออกใบเตือนแล้วนะครับ....

เตือน ครั้งเดียว จับแบนเลยนะ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 22:12:06 »
ขับรถในเมืองไทยอย่างมั่นใจ ต้องยืดอกพกปืนครับ  ;D

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:54:43 »
ไม่ใช่เก็บกดครับ.....ผมขับรถชนมอไซค์เลยครับ (ลองชน 3-4 คันแล้วพวกขับซ่าๆ).....ผมบอกว่าความเสียหายทรัพย์สินและบาดแผลเล็กน้อยตามตัวให้ไปตกลงกันที่โรงพักเท่านั้น(มีประกันฯ)....เมื่อไปถึงโรงพักพวกเขาไม่กล้าเข้า(ผีจริงเหมือนเจอศาลเจ้า) พวกเขาเลยบอกว่าไม่เป็นไร ให้ประกันผมจัดการแทนแล้วกันพวกเขาไม่เรียกร้องอะไรเพิ่มเติมทั้งสิ้น....แถมรีบขี่หนีต่างหาก (ผมไม่ใช่ตำรวจน่ะและไม่ใช่ข้าราชการด้วย....ประชาชนธรรมดาที่ไม่มีเส้น)....แต่อยากให้พวกนี้เจอของจริงบ้าง แค่นั้นเอง (แต่พวกมันยังไม่เข็ด)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:01:00 »
เบื่อจังเลย แต่ทำไรไม่ได้ครับ  :)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:12:11 »
ไม่ใช่เก็บกดครับ.....ผมขับรถชนมอไซค์เลยครับ (ลองชน 3-4 คันแล้วพวกขับซ่าๆ).....ผมบอกว่าความเสียหายทรัพย์สินและบาดแผลเล็กน้อยตามตัวให้ไปตกลงกันที่โรงพักเท่านั้น(มีประกันฯ)....เมื่อไปถึงโรงพักพวกเขาไม่กล้าเข้า(ผีจริงเหมือนเจอศาลเจ้า) พวกเขาเลยบอกว่าไม่เป็นไร ให้ประกันผมจัดการแทนแล้วกันพวกเขาไม่เรียกร้องอะไรเพิ่มเติมทั้งสิ้น....แถมรีบขี่หนีต่างหาก (ผมไม่ใช่ตำรวจน่ะและไม่ใช่ข้าราชการด้วย....ประชาชนธรรมดาที่ไม่มีเส้น)....แต่อยากให้พวกนี้เจอของจริงบ้าง แค่นั้นเอง (แต่พวกมันยังไม่เข็ด)

ข้อความที่คุณพิมพ์

ณ ปัจจุบัน เราจะเห็นว่ามอไซค์และรถยนต์ (พวกเลวๆ) วิ่งย้อนซ้อนและฝ่าไฟแดงเป็นว่าเล่นทุกวันทุกพื้นที่ ไม่มีกฎหมายหรือเจ้าหน้าที่เข้ามาดูแลต่อไปแล้ว
พวกเลวพวกนี้ทำกันเป็นเรื่องปกติจนเป็นความเคยชิน ทำไงดีล่ะ?

อ่านดูแล้วไม่ได้มีเนื้อหาที่ชวนให้คิดอย่างอื่นเลยว่ามาระบายรวมทั้งหัวข้อด้วย ดังนั้นคนจะมองว่าเก็บกดก็ไม่ใช่เรื่องแปลกนะครับตั้งหัวข้อมาลอยๆบ่นๆๆๆแล้วก็ไป
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 09:44:53 »

หากตำรวจกวดขัน และไม่รับเงิน ผมเชื่อว่า คนจะทำผิดน้อยลง

สันดานคนขับมีส่วน แต่ทำผิดแล้วโดนปรับเสียเงินบ่อยๆ  สันดานมันจะจางลงไป ผมเชื่อแบบนั้น

ผมก็ว่า ถ้าตำรวจเข้มแข็ง ผู้ร้ายก็ไม่กล้าหรอกครับ

ใจกล้าจริง รถผมราคาไม่เท่าไหร่ยังเสียดายเลยครับ

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:08:44 »
เรื่องมอไซด์ผมก็สุดทนจริงๆครับ มาทั้งซ้ายทั้งขวาเราเปิดไฟเลี้ยวเป็นร้อยเมตรเขาก็ไม่สนใจกุจะไปอย่างเดียว
พวกขับเหยียบเส้นค่อมเลนส์อีก สงสัยจะคุยโทรศัพท์ พอผมแซงได้ก็จะขับเบียดเลยเขานิดๆแต่ห่างๆหน่อยนะครับให้เขารู้ตัวว่าตัวเองขับค่อม
อยู่แล้วคนพวกนี้ก็จะหักเขาเลนส์เอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:51:29 »
มันแก้ไขยากครับ

ทำใจให้ชิน ระมัดระวังไว้ครับ

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 13:48:18 »
ติดกล้องหน้าชัดๆไว้ครับเผื่อพลาดพลั้งไปชนพวกนี้ตายจะได้มีหลักฐานว่ามันฝ่าไฟแดงหรือย้อยศรและประกันชั้น1ต้องมีติดรถไว้กันเหนียว คงทำได้เท่านี้จริงๆ

ออฟไลน์ littlefish

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 17:24:53 »
บางครั้งก็ได้ยินว่าตำรวจทำให้รถติด บางครั้งก็ได้ยินว่าเพราะตำรวจไม่มาปฏิบัติหน้าที่รถเลยติด..

ผมว่าก็อยู่ที่มารยาทการขับขี่ของเราๆท่านๆนี่ล่ะ..

พวกพฤติกรรมแทรกแถวขึ้นสะพาน หรือแทรกเพื่อลงอุโมงค์ ทำรถติดประจำ..
- Toyota Corolla 1.6 J/MT (2002)
- Honda Jazz GE 1.5 S/AT (MC 2011)
- Mazda2 DE 1.5 Elegance Spirit/AT (Racing Series 2012)