ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดได้ลองน้ำมันเอสโซ่ ซูพรีม ดีเซล พลัส แล้วบ้างครับ !!!  (อ่าน 14195 ครั้ง)

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
 เอสโซ่ ออกน้ำมันเกรดพรีเมี่ยม " ซูพรีม ดีเซล พลัส " ราคาเท่า ๆ กับเซลล์ V power ไม่ทราบมีใครได้ลองเติมแล้วบ้างครับ  ปกติผมใช้เซลล์ v power กับ ตราดาว เป็นหลักครับ

ออฟไลน์ pingpong

• Newbie
  • *
ลองเติมมาแล้วครับ ราคา 32.98 บาท/ลิตร ซึ่งน่าจะเป็นราคาเดียวกับ Shell V-Power เลย  แต่ยังวิ่งไปได้ไม่ถึง 250 กม เลย ปกติผมเติมแต่ V-Power และ Shell Fuel Save เป็นหลัก แต่ถังที่แล้วลองเปลี่ยนไปเติมปตท.มา

อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ...อัตราเร่งรู้สึกดีกว่า Shell Fuel Save และปตท. ความรู้สึกเหมือนจะใกล้เคียงกับ V-Power ไว้หมดถังคงลองเทียบกับ V-Power อีกซักถังครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
มารอฟังด้วยครับ

ออฟไลน์ nex7

• **
อยากจะลองอยู่นะครับ แต่เพิ่งเติม shell v power ไปเต็มถังเลย ใช้รถน้อยซะด้วย กว่าถังนี้จะหมดคงร่วม ๆ เดือน

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
จากที่ลอง กับน้ำมัน แบบ V-Power กับ แบบ Fuel Save ลองเติมทั้งกับรถ BT50 Pro กับ Trailblazer ผมว่า ไม่ต่างกัน

มันให้กำลังพอๆกัน ไม่รู้สึกถึงความแรงแบบรู้สึกได้ อะไรมากมาย ความสิ้นเปลือง รู้สึก Fuel Save จะประหยัดกว่าด้วย เพราะถ้าเติม 1000 บาท จะได้น้ำมันมากกว่า และระยะทางที่วิ่งได้ ในการเติม 1000บาท ได้พอๆกัน ...

พูดง่ายๆ ถ้ากำเงินไปเติม 1000 บาท จะเติมอะไร มันก็สิ้นเปลือง และ ได้กำลังรถ พอๆกันครับ

ออฟไลน์ bizinezz

• **
ผมลอง2ตัวนี้กับ triton plus 4d 2.5 140ม้า แบบใช้ตัวนึงหมดถังแรก เพื่อให้เครื่องชะล้างเขม่าเดิมที่เติมตัวอื่นมาก่อนครับ
ซึ่งในถังแรกนั้นก็ได้ใช้ความเร็วเดินทางประมาณ120-140 ระยะทาง150กม. ที่เหลือวิ่งในเมือง
แล้วจึงค่อยจัดความรู้สึก ในถังที่2
 - น้ำมัน1ถังได้ระยะทางใกล้เคียงกันครับต่างกันไม่กี่กิโล
 - แต่V-Power จะได้กำลังช่วงต้นกว่านิดๆและ"ติดตีน"กว่าในช่วงที่เทอร์โบบูสท์(2,500-3,200รอบ)ครับ ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าไม่สังเกตจริงๆจะไม่ค่อยรู้สึกครับ
 - Diesel+ ของEssoยังใส่additiveมาไม่ถึงใจหรืออย่างไร ทั้งๆที่น้ำมันพื้นฐานมาจากที่เดียวกัน
และไม่โปรโมทตามสื่อซักเท่าไหร่ เน้นคนใช้จริงขับไปเจอแล้วเติมเสียมากกว่า