ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้ช่วยกันออกความเห็นหน่อยครับ เกี่ยวกับรถที่ดูดีเสมอ...  (อ่าน 17529 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
1 mazda rx7 fd3s
2 mazda miata na
เป็นสองคันที่เคยได้ครอบครองและยังสวยสุดในใจผมเสมอมาครับ^^

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ป๋าา ตลอดเวลา = W211

สวยเฉี่ยว = E60

สำหรับผม ถ้ามีเงินซักล้านปลายๆ อยากได้รถสวยนานๆ สมรรถนะดีๆ ขับดี เครื่องแรง
ผมคงมองที่ W211 เครื่องดีเซล
สวยเรียบๆ ไม่เบื่อ คันใหญ่โตใช้งานได้จริง

ยิ่งรถสวยนาน ใช้นาน อนาคตชีวิตเปลี่ยน มีครอบครัว หน้าที่การงานดีขึ้น โตขึ้น
รถซีดาน สวยเรียบๆสวยนานๆ ตอบโจทย์ดีนะ
รุ่นพี่ที่คณะผมซื้อ Cef A33 สีดำ ล้อโตๆ ใช้จนตอนนี้มีครอบครัวไปแล้ว
ตอบโจทย์ได้ครบ ไม่ต้องเปลี่ยนคัน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้างบไม่จำกัดที่ 1.5 ล้าน ผมคงเอา Mercedes-Benz 300SL Gullwing Coupe มาเป็นที่ 1

แต่ในเมื่องบถูกจำกัดแค่นี้ ถ้ารถทุกคันถูกรักษาสภาพดี ๆ ไว้ เอาแค่ที่มีขายในไทย

1. Beetle  ตัวแรก รถบ้าอะไรไม่รู้ 50 ปีก็ยังดูมีดี มีเอกลักษณ์ อะไหล่ยังมีผลิตขาย สุดยอดแล้วคันนี้
2. New Beetle 1998-2012 ใช้ทุกวัน
3. MERCEDES BENZ C107 หาสภาพดีๆ ล้านถ้วน ๆ มีคนขายอยู่ เสียที่กินน้ำมันเก่งไปหน่อย อะไหล่เดิม ๆ ก็หาไม่ได้แล้ว ถ้าได้มา คงเอาเก็บใส่กรุตั้งโชว์มากกว่าจะขับทุกวัน
4. BMW Z4 E85 ถ้าให้งบเกินล้าน5 คันนี้ไม่ติดโผ
5. Honda S2000 น่าจะอยู่ในงบ

ออฟไลน์ mewzabahl

1. toyota wish
2. honda jazz gd
3. honda civic fd
4. bmw e60
5. bmw e46

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
E60 ได้ยาวๆๆๆๆ เลยครับ

ออฟไลน์ hexavision

• Newbie
  • *
1. E60 ไม่แก่เลย
2. Camry XV40 ผมว่ายังไม่ดูเก่า
3. W220 ก็ยังไม่ดูเก่า (แต่ดูแก่ อิอิกำ)