ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องของแถมที่มากะรถครับ  (อ่าน 2663 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sutichai

• Newbie
  • *
ขอถามเรื่องของแถมที่มากะรถครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 20:00:44 »
ผมซื้อรถมาแล้วพอดีเซลเค้าแถมการเคลือบสี และพ่นกันสนิมอย่างละ20ครั้ง
ผมอยากทราบว่าการเข้ารับบริการนี้ยังมีค่าใช้จ่ายอีกหรือไม่ครับ และต้องเข้าตามที่กำหนดมา(ทุก3เดือน)ใช่ไหมครับ

การรับบริการนี้จะดีกับตัวรถยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องของแถมที่มากะรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 20:12:50 »
ของผมก็มีครับจ่ายแต่ค่าแรงมั้ง เคลือบแล้วสีซีดสีเพี้ยนช้าครับ

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
Re: ขอถามเรื่องของแถมที่มากะรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 21:24:51 »
มีค่าแรงต้องจ่ายต่างหากทุกครั้งครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 21:27:34 »
เพิ่งได้รถ มีอะไรโทรถามให้เซลล์เค้าเบื่อกันไปข้างนึงเลยครับ ของผมโทรจิกเซลล์ตลอดเลยตอนสงสัยอะไร
อย่าให้เค้าขายจบแล้วจบกัน

ออฟไลน์ Sutichai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 08:35:42 »
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
 :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 09:34:20 »
ผมซื้อรถมาแล้วพอดีเซลเค้าแถมการเคลือบสี และพ่นกันสนิมอย่างละ20ครั้ง
ผมอยากทราบว่าการเข้ารับบริการนี้ยังมีค่าใช้จ่ายอีกหรือไม่ครับ และต้องเข้าตามที่กำหนดมา(ทุก3เดือน)ใช่ไหมครับ

การรับบริการนี้จะดีกับตัวรถยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ของแถมนี้ผมนับเป็น 0 ครับ
เพราะมันไม่ฟรีต้องเสียเงินทุกครั้ง
ส่วนใหญ่ผมจะไม่เอาครับ ขอเป็นอย่างอื่น
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:25:45 »

ขอบคุณครับ

ของแถมนี้ผมนับเป็น 0 ครับ
เพราะมันไม่ฟรีต้องเสียเงินทุกครั้ง
ส่วนใหญ่ผมจะไม่เอาครับ ขอเป็นอย่างอื่น

ตามนี้เลยครับ ขอเป็นอย่างอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:49:59 »
เคลือบสีนั้นเป็นการเพิ่มมูลค่าเฉยๆ จริงๆก็แค่ล้างขัดสีธรรมดานี่เอง เสียค่าแรงเป็นบางแห่งน่ะ
ของแถมที่ต้องแถมมากับรถคือ ผ้ายาง / พรม / กรอบทะเบียน ซึ่งไม่ต้องขอก็ต้องให้อยู่แล้ว
ของแถมต่อลอง ฟิลม์ / เบาะหนัง / ประกัน+พรบ / ค่าจดทะเบียน / เคลือบสี / เพิ่มส่วนลดเงินสด (กรณี
รถมีมูลค่าเกินกว่า 700,000 บาท ขึ้นไป)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:56:09 »
อย่าไปเอาครับ แม่งฟันเราเป็นพัน   เสียรายครั้ง เท่ากับที่เราไปซื้อน้ำยากับร้านอื่น แล้วให้เขาเคลือบนั่นแหละ -.-

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:22:23 »
มันสำคัญตรงเราไม่เห็นระหว่างทำให้รถเรา บางทีขับรถเราออกไปให้คาร์แคร์ทำให้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 13:06:25 »
ส่วนใหญ่มีค่าใช้จ่าย ครั้งละ 400++ ไม่รวม VAT ครับ

ถ้าจะบอกว่าของแถมพวกนี้เป็น 0 เพราะมันไม่ฟรีจริง ก็ไม่เสมอไปครับ

เพราะอย่างน้อย ก็มีค่าใช้จ่าย ตั้งแต่ หลักพันขึ้นไป (ค่าเริ่มแพคเกจ)

ถ้าไม่เอา เท่ากับว่า เราเปลี่ยนเป็นของแถมอื่นๆ ได้แค่ หลักพันต้นๆ แค่นั้นเอง

ส่วนใหญ่ พนักงานขาย จะแถม เพราะว่า ต้องการให้รถใหม่ ออกมา เงางาม

และเป็นที่น่าประทับใจมากที่สุดครับ เพราะแค่ล้างรถอย่างเดียว คงไม่พอ (โดยเฉพาะรถสีดำ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 16:25:03 »
เหมือนว่าจ่ายค่าแรงอะครับ ถ้าตอนเข้าไปใช้บริการ