ผู้เขียน หัวข้อ: (ขอนอกเรื่อง) สอบถามโรงเรียนอบุบาลให้ลูก  (อ่าน 29474 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับพอดีไปถามหลายโรงเรียนเริ่มเต็มแล้ว อยู่ในโครงการลูกคนแรกเลยไม่ได้เตรียมการไว้แต่เนิ่น 555  ขอบคุณครับ

มีเพื่อนๆท่านไหนที่ให้ลูกเรียนที่เพลินพัฒนาตรงสาย 2 มั้งครับ การเรียน การสอนเป็นไงมั้งครับ คือผมจะให้ลูกเรียนแนวบูรณาการ ไม่เน้นวิชาการครับ
แล้วมีใครพอแนะนำโรงเรียนอนุบาลแถวบางใหญ่ บางบัวทอง พระราม 5 มั้งครับ
ตอนนี้ที่มองไว้มี กสิธรเซนต์ปีเตอร์บางบัวทอง สารสาสน์บางบัวทอง เพลินพัฒนาสาย2 กสิธรอาคาดิมี่สาย3 สารสาสน์สาย3 เพ่ิมเลิศหล้ากาญจนาภิเษก ครับ อยากเน้นให้ได้ภาษาหน่อยครับไม่อยากให้ลูกเครียด
ปล.อยากได้ที่มีต่อประถมเลยครับ ตัดเด่นหล้าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 21:09:54 โดย TK2003 »
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ question

• Jr. Member
  • **
Re: (ขอนอกเรื่อง) สอบถามโรงเรียนอบุบาลให้ลูกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 14:19:27 »
อยู่แถวไหนครับ....รัชดาเม่งจ๋ายก็ต้อง อนุบาลบุณยรักษ์
สุขุมวิท 31 ก็ต้องอนุบาลจุฑาภรณ์ (รร เครือเดียวกันกับข้างบน)
คลองเตยก็ต้องอนุบาลกุ๊กไก่ (ฝั่งเดียวกับ รพ เทพธารินทร์)
ลาดพร้าวก็ต้องอนุบาลแย้มสะอาด (มีหลายสาขาแถวนั้น)
สาธรก็ต้องอนุบาลเธียรประสิทธิ์
ลิ้นจี่เย็นอากาศก็ต้องอนุบาลครูวุ้น
ที่เหลือๆก็คงต้องลุ้นเอาว่าจะไปไหนดีก่อนแล้วปี 2 ค่อยย้ายที่ชอบจริงๆ

• พ่อลูกสอง
Re: (ขอนอกเรื่อง) สอบถามโรงเรียนอบุบาลให้ล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 14:22:18 »
อยู่แถวไหนครับ....รัชดาเม่งจ๋ายก็ต้อง อนุบาลบุณยรักษ์
สุขุมวิท 31 ก็ต้องอนุบาลจุฑาภรณ์ (รร เครือเดียวกันกับข้างบน)
คลองเตยก็ต้องอนุบาลกุ๊กไก่ (ฝั่งเดียวกับ รพ เทพธารินทร์)
ลาดพร้าวก็ต้องอนุบาลแย้มสะอาด (มีหลายสาขาแถวนั้น)
สาธรก็ต้องอนุบาลเธียรประสิทธิ์
ลิ้นจี่เย็นอากาศก็ต้องอนุบาลครูวุ้น
ที่เหลือๆก็คงต้องลุ้นเอาว่าจะไปไหนดีก่อนแล้วปี 2 ค่อยย้ายที่ชอบจริงๆ
อยู่บางใหญ่ครับ จะเข้าอนุบาล 1 ครับ บางที่ก็รับเตรียมตอนเทอม 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 14:24:35 โดย TK2003 »
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
Re: (ขอนอกเรื่อง) สอบถามโรงเรียนอบุบาลให้ลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 14:35:56 »
แล้วมีใครพอแนะนำโรงเรียนอนุบาลแถวบางใหญ่ บางบัวทอง พระราม 5 มั้งครับ
>>>>>>>>
เด่นหล้าไงครับ

ตรงเส้นราชพฤกรัตนาธิเบศร์ ที่วิ่งมาจากวงเวียนพระรามห้าผ่านแม๊กโดนัล  ก็เห็นมีโรงเรียนอนุบาลตั้งใหม่ ดูใหญ่ดี

ออฟไลน์ tathedarknight

Re: (ขอนอกเรื่อง) สอบถามโรงเรียนอบุบาลให้ลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 14:38:04 »
(ขอนอกเรื่องนะครับ)ผมว่าผิดห้องนะครับไม่ได้อยากเรื่องมากนะครับ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 15:07:45 »
(ขอนอกเรื่องนะครับ)ผมว่าผิดห้องนะครับไม่ได้อยากเรื่องมากนะครับ
ครับผม พอดีถามห้องนู้นยังไม่ได้คำตอบเลย ผมเลยขอตั้งห้องนี้เพราะคนเข้าเยอะกว่าและแจ้งว่าจะลบเมื่อได้คำตอบครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 15:09:30 »
ขออนุญาตย้ายกลับไปห้องที่ควรอยู่นะครับ เพื่อความเหมาะสม และเป็นระเบียบ เป็นไปตามกฎของเว็บครับ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 15:11:19 »
ได้ครับผม  ;D ยังไงช่วยให้ข้อมูลด้วยนะครับทุกท่าน

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 15:13:34 »
>>>>>>>>
เด่นหล้าไงครับ

ตรงเส้นราชพฤกรัตนาธิเบศร์ ที่วิ่งมาจากวงเวียนพระรามห้าผ่านแม๊กโดนัล  ก็เห็นมีโรงเรียนอนุบาลตั้งใหม่ ดูใหญ่ดี
เด่นหล้ามีแต่อนุบาลครับ อยากได้ที่มีประถมด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

Re: (ขอนอกเรื่อง) สอบถามโรงเรียนอบุบาลให้ลูก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 15:41:18 »
ถ้าเอามีประถมด้วยก็ลองดูสารสาสน์วิเทศ บางบอนดูครับ

แต่รถติดหน่อยครับ อาจจะไกลบ้านไปหน่อย

เลิศหล้า กาญจนภิเษก รถติดหนัก ขากลับเข้ายูเทิร์นใต้สะพานรถเยอะ ติดตอนรับส่ง มีประถมเหมือนกัน

ที่อื่นผมไม่ทราบครับ สองที่นี้มีประสบการณ์กับตัวเอง พอได้ครับ แต่ของผมหลายปีแล้วนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่รู้ดีขึ้นหรือแย่ลง

มีเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ jumpon77

Re: (ขอนอกเรื่อง) สอบถามโรงเรียนอบุบาลให้ลูก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 16:17:46 »
โรงเรียนกสินธร เชนปีเตอร์ครับ การเรียนการสอนอยู่ในระดับทีokอยู่ครับมีทั้งอนุบาลยันม.ปลายครับเพราะน้องสาวผมเรียนอยู่ครับส่วนสารสาสน์ วิเทศ บางบอนอยู่ไกลไปอะจริงๆแล้วโรงเรียนสารสาสน์มีสาวิเทศ บางบัวทองครับวิชาการหนักหน่อยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 16:41:50 »
อีกโรงเรียนครับโรงเรียนพระแม่สกลสงเคราะห์ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ hotmailnut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 17:00:56 »
ผมศิษย์เก่ากสิณธรเซนต์ปีเตอร์รุ่นแรกอยู่ที่นี่ตั้งแต่ อ.2-ป.6 ครับ เรื่องภาษาที่นี่กับหลักสูตร อนุบาล-ประถม ถือว่าโอเคใช้ได้ไม่ด้อยกว่าโรงอื่นแน่ๆ แต่ตอนยุคผมเรียนมีเปิดสอนถึงแค่ มัธยมต้น ซึ่งตอนนั้นเนื้อหามัธยมไม่ค่อยแน่นสักเท่าไหร่ส่วนใหญ่แต่ ณ ปัจจุบันไม่รู้ว่าปรับปรุงไปแค่ไหนแล้วครับ ตอนนั้นโรงเรียนผมจะแจกหนังสือ Vocabให้เทอมละเล่มเป็นศัพท์ที่ใช้ในชีวิตประจำวันผมก็ท่องทุกวันวันละ 30 คำ ท่องกับคุณครูที่รร.อีกจนเป็นพื้นฐานมาถึงทุกวันนี้เลยครับ

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 17:10:16 »
แถว ถนนพระราม 5 อนุบาลเด่นล้าครับ
แต่ลูกผมเรียนพระแม่สกลสงเคราะห์
ตอนนี้เรียนอยู่สาธิตเกษตรทั้งคู่แล้วครับ
ควรหา รร.ใกล้ๆบ้าน ที่ไม่ต้องตื่นเช้ามากนักครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 18:34:54 »
ลูกผมเพิ่งเข้า Kensington International kindergarten

ออฟไลน์ Pisces

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 19:32:58 »
กำลังจะให้ลูกเข้าเพลินครับ
คิดว่าพ่อแม่ต้องทำใจเรื่องวิชาการช้ากว่าชาวบ้านนะครับ
แต่ผมกะให้เรียนยาวถึงม.ปลายเลยครับ ถ้าจะสอบเข้ามหาลัยที่เน้นวิชาการ ยอมเสียเวลาติวเพิ่มอีกปี2ปีครับ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 21:11:47 »
ตอนนี้คัดเหลือตามลำดับเลย
1. เลิศหล้า กาญจนา
2. เพลินพัฒนา
3. กสิธรเซนต์ปิเตอร์ บางบัวทอง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 22:17:37 »
เน้นภาษาวิชาก็โอ....เลิศหล้าจบครับที่เดียว
รถติดนิดหน่อยพอรับได้...มีทางลัดซอยข้างรร.ออกกัลปพฤกษ์ได้
ภาษานี่ดีสุดในแง่ผู้สอนแล้วครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 23:00:10 »
ไม่มองพวก รร. อินเตอร์เหรอครับ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 23:24:01 »
ไม่มองพวก รร. อินเตอร์เหรอครับ
คือที่บ้านไม่เก่งภาษาครับ กลัวลูกเรียนที่โรงเรียนแล้วกลับมาที่บ้านไม่ได้ใช้มันจะไม่ต่อเนื่องครับ
หรือมีอะไรแนะนำได้นะครับ ขอบคุณครับ