ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อประกันภัยรถยนต์แบบไหนดีคับ ระหว่าง.....  (อ่าน 3278 ครั้ง)

ออฟไลน์ nachi

• Jr. Member
  • **
ซื้อโดยตรงผ่าน cal center ของบริษัทนั้นๆ หรือ ตัวแทนขายใกล้บ้านดีคับ ส่วนโบรคเกอร์ผมตัดออก
เพราะเค้ายัดประกันที่ผมไม่ต้องการมาให้ พอถามจะเอาข้อมูลประกันที่ผมสนใจ ก็หายไปไม่โทรมาอีก
ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีคับ แบบไหนสะดวก ไม่มีปัญหาบ้าง จะทำในไม่กี่วันนี้แล้วคับ

ปล.แม่แอบเชียร์ตัวแทนใกล้บ้าน เพราะกลัวว่าซื้อกับบริษัทโดยตรง เอกสารจะช้า ไหนจะเรื่องโอนเงินหลายขั้นตอน

ออฟไลน์ Bboomboom

• Full Member
Re: ซื้อประกันภัยรถยนต์แบบไหนดีคับ ระหว่าง.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:44:32 »
ผมก้อซื้อจากตัวแทนใกล้บ้านนะครับ ชอบบริษัทไหนก้อไปอันนั้น

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Re: ซื้อประกันภัยรถยนต์แบบไหนดีคับ ระหว่าง.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:51:39 »
ตัวแทนประกันภัย ขายได้เฉพาะประกันรายนั้นๆ ครับ

นายหน้าประกันภัย สามารถขายได้ทุกประกันภัย คือเปรียบเทียบแล้วหาราคาต่ำสุด ดูดีสุดมาให้ได้ครับ

แนะนำ นายหน้าประกันภัยรายที่ใหญ่ๆ และได้รางวัลจาก คปภ ครับ พวกนี้ทำเป็นอาชีพครับ เชื่อถือได้ครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 11:58:25 »
ตัวแทนประกันภัย ขายได้เฉพาะประกันรายนั้นๆ ครับ

นายหน้าประกันภัย สามารถขายได้ทุกประกันภัย คือเปรียบเทียบแล้วหาราคาต่ำสุด ดูดีสุดมาให้ได้ครับ

แนะนำ นายหน้าประกันภัยรายที่ใหญ่ๆ และได้รางวัลจาก คปภ ครับ พวกนี้ทำเป็นอาชีพครับ เชื่อถือได้ครับ

แนะนำหน่อยได้มั้ยคับ ว่านายหน้าประกันภัยเหล่านั้น มีบริษัทอะไรบ้างคับ

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 13:09:31 »
ซื้อในเวบถูกสุดครับ
เมื่อปีที่แล้วก่อนประกันหมด
ผมหาโบรคเกอ ไว้หลายเจ้ามากๆ
สุดท้ายมาเจอเวบนึงที่ถูกที่สุดบริการก็โอเคครับ
อยากรู้ว่าเว็บไหน หลังไมค์มาถามได้ครับ ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 13:21:30 »
โปรกเกอร์ก็ดีครับ ถูกดี

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 14:37:47 »
ถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ หาตามคลับครับ
จะมีสมาชิกในนั้น หรือโบรกเกอร์มาตั้งกระทู้

เท่าที่ดูๆ ผมว่าหลายอันก็ถูก บางอันก็แพง
ต้องลองเลือกๆดูครับ ถูกและโอเคก็มีครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 16:00:38 »
ไปถามมาแล้วคับ ทั้งซื้อตรงผ่าน call center กับ ตัวแทนจำหน่ายประกัน
สรุปว่า ทุนประกันเท่ากัน 430000  แต่ราคาต่างกัน 1700 บาท โดยตัวแทนขายแพงกว่า
เลือกมะถูกเรย ซื้อกะตัวแทนน่าจะง่ายในแง่ของการติดต่อเรื่องเอกสาร แต่ราคาแอบแรง
ยังไงก็ขอบคุนทุกท่านมากๆนะคับ เด๋วจะค่อยๆพิจารณาเลือกอีกทีนึง ยังพอเหลือเวลา

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 16:06:58 »
ผมเพิ่งต่อประกันไปคับ แต่ซื้อผ่าน Broker ถูกกว่าตัวแทน 4,000 บาท ค่อนข้างวุ่นวายมาก
ทั้งการตวรจสภาพรถ เอกสาร กว่าจะมาถึง ต้องตามอยู่หลายครั้ง อาจจะเป็นที่ Broker ด้วย
แต่การซื้อผ่านตัวแทนจำหน่ายโดยตรงง่ายกว่า รวดเร็วกว่า Broker แน่นอนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 16:15:56 โดย I-Am-Mixx »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 19:08:13 »
ผมไปที่อู่ที่เราพอใจครับ แล้วให้เขาแนะนำ เพราะแต่ละประกันมันเคลมง่ายยากไม่เท่ากัน

อย่างอู่ที่ผมใช้   ถ้าเป็นประกันธนชาติ เคลมได้ทีละไม่เกิน 5 จุด  ถ้าเกิน ต้องให้ประกันมาดู  แต่ถ้าเป็นของสามัคคี เคลมได้ทั้งคัน อู่เมคเรื่องให้ได้เลย ไม่เสีย Excess

โดยส่วนตัว ผมว่าหาอู่ที่ไว้ใจ แล้วใช้ประกันที่อู่เขาชอบดีกว่าครับ  เวลาเคลม มันง่าย 

อย่างของผม หมดประกันปีแรก ปีที่ 2 ถ้าต่อของธนชาติเหมือนเดิม ประมาณหมื่นแปด  ทุน 460000 (มาสด้า2 Groove) ค่า Excess 1000 ปกติ
อู่เสนอของสามัคคีมาให้ 16xxx (ลืมเศษ) ทำเรื่องประวัติดีให้ด้วย  ไม่เสีย Excess ด้วย  อยากเคลมเมื่อไหร่ก็ให้อู่จัดการให้ สีถลอก หินดีด อะไรได้หมดครับ

เพิ่งใช้มาสดๆร้อนๆ หมุนไปชนเสา  จ่ายค่ารถยกไปก่อน  เอาบิลให้อู่สองวัน ได้เงินคืนแล้วครับ เร็วมาก  เคลมก็เคลมง่ายจริง ไม่มีถามจุกจิก ผมไม่ต้องทำอะไรเลย อู่ทำเองทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 15:57:56 »
โปรกเกอร์ดีที่สุดถูกที่สุด ผมหาอู่ใกล้บ้านเอาแบบที่ชนมาเข้าซ่อมโดยที่เราไม่ต้องแจ้งประกัน อู่จะเคลมให้เองหมด แล้วถามว่ารับประกันที่ไหนบ้างแล้วก็ไปซื้อกับโปรกเกอร์โดยเทียบค่าเบี้ยที่ถูกที่สุด เพราะยังไงก็ซ่อมอู่เดียวกันอยู่ดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 16:22:39 »
โป๊กเกอร์ครับ