ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ระหว่าง porsche cayman 2014 vs BMW active hybrid 3 คันไหนขับมันกว่ากันครับ  (อ่าน 7998 ครั้ง)

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
ตามหัวข้อ ถามผู้รู้หรือคนที่เคยทดลองขับเจ้าสองคันนี้
ระหว่าง porsche cayman 2014 vs BMW active hybrid 3 คันไหนขับมันกว่ากันครับ
เรื่องอัตราการเร่ง ความยากง่ายในการควบคุมรถ เห็นว่า BMW ม้ามากกว่า แต่ porsche น้ำหนักตัวน้อยกว่า
กำลังหารถสักคันที่ขับดีๆมันๆ เห็น review โหดสัดของคุณจิมมี่แล้วเกิดกิเลสจริงๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
ความแรงอันนี้ผมไม่เคยลองแต่ความหล่อต้องCaymanเลยครับ ขับPorscheสาวกรี๊ดขับ3Hybirdหนุ่มๆกรี๊ดแทน  ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ความแรงต้องถามว่าตัวไหน ถ้าตัว cayman ธรรมดา ก็สูสี กันครับเพราะ cayman ได้น้ำหนักตัวเบากว่า ถึงแม้ม้าจะต่างกันเยอะก็ตาม แต่ถ้าเป็น cayman s  ซี่รีย์ 3 hybrid โดนแน่นอนครับ ทั้งต้น และปลาย
ส่วนเรื่องความสนุก CAYMAN ชนะขาดเลยครับ ซี่รีย์ 3 hybrid แรงจริงครับ แต่รถเค้าไม่ได้ทำมาสำหรับซิ่งอ่ะครับ ฟิลลิ่งต่างกันแน่นอน 

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
อ่านจากรีวิวต่างประเทศมาไง Cayman มันก็เหนือกว่าในทุกด้านอยู่แล้วล่ะ

ออฟไลน์ AMG GT

Cayman  แน่นอน  อัตราเร่งทางตรง ต่างกันนิดเดียวจริงๆครับ  ไม่ถึงวิ   

ออฟไลน์ burutrad

Cayman สิครับแน่นอนจริงๆ 3 ตัวนี้เอาแค่ boxster ก็ไม่น่าผ่านแล้วครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถ BMW ที่เปรียบเทียบกับ Cayman ได้คือ M3 Coupe หรือ M4 f32ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ขอบคุณครับทุกๆข้อมูล porsche ชนะขาด

ออฟไลน์ Blu

• **
 Cayman แน่นอนครับดูดีกว่าเยอะ

แต่ถ้ามีผู้โดยสารเยอะ cayman คงไม่ใช่ตัวเลือกที่ดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Cayman แบบไม่ลังเล

ออฟไลน์ beerrl

Cayman อีกเสียงครับ
ราคาก็ต่างกัน รถ2ประตู กับ 4ประตู เทียบกันยากครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ beermix

• **
เทียบกันไม่ได้ตั้งแต่ 2 และ 4 ประตูแล้วครับ

ถ้าเทียบกับ M4 ตัวใหม่ อันนี้น่าคิด

ออฟไลน์ localgame

cayman สาวมอง bmw active hybrid 3 คนทั่วไปไม่รู้จักไม่มีใครมอง

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ตามหัวข้อ ถามผู้รู้หรือคนที่เคยทดลองขับเจ้าสองคันนี้
ระหว่าง porsche cayman 2014 vs BMW active hybrid 3 คันไหนขับมันกว่ากันครับ
เรื่องอัตราการเร่ง ความยากง่ายในการควบคุมรถ เห็นว่า BMW ม้ามากกว่า แต่ porsche น้ำหนักตัวน้อยกว่า
กำลังหารถสักคันที่ขับดีๆมันๆ เห็น review โหดสัดของคุณจิมมี่แล้วเกิดกิเลสจริงๆ ขอบคุณครับ

ออก Cayman เลยครับ รอดูรีวิวนะครับ

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
มันเทียบกันยากนะครับเพราะคันหนึ่งทำมาเพื่อการขับขี่แบบสปอร์ตส่วนอีกคันทำมาเพื่อเป็นรถครอบครัวที่แรง

แต่จากที่ได้เคยขับCayman ตัวก่อนมาเมื่ออาทิตย์ก่อนหลังจากที่เคยขับมาครั้งหนึ่งเมื่อตอนออกมาใหม่ๆ

บอกได้คำเดียวว่ากรุณาเลือกเกียร์ธรรมดาครับ เพราะ PDK ใช้ไม่สบายเลยใช่ในเมืองรถติดๆจะรำคาญมากยื่งถ้าขับแบบอัดๆมาก่อนมากๆในช่วงที่เกียร์ยังจำการขับแบบเน้นสมรรถนะอยู่ผมบอกได้ว่ามันน่ารำคาญครับกระตุกๆ ถึงเกียร์จะเปลี่ยนได้เร็วเวลา 0-100 ดีกว่าเกียร์ธรรมดาแต่สำหรับผมรถสปอร์ตต้องเกียร์ธรรมดาครับ ;D

ปล PDK มีปุ่มเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยแต่มันน่ารำคาญมากครับ คือยี่ห้ออื่นจะแยกแป้น +- ซ้ายขวาใช่ไหมครับนี่เล่นเอาแป้น +- มารวมในแป้นเดียวกันแต่กดบนล่างแทนไม่ถนัดแบบสุดๆครับ >:(

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

Caymanสิครับ ;D
เพราะมันเกิดมาเป็นรถสปอร์ตแต่ต้นแล้ว
แต่ส่วน Activehybrid 3 มันเป็นรถเก๋ง4ประตูแนวสปอร์ตมากกว่า ;)
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ panjap

การทรงตัวของ cayman ดีกว่าเยอะครับ รถวางเครื่องกลาง ขับเข้าโค้งดีกว่า bmw ตัวนี้แบบคนละเรื่องครับ ที่สูสีหน่อยต้องพวก Z4 แรงๆนะครับ

ออฟไลน์ Bossa

• Newbie
  • *
Cayman ขับสนุกกว่าแน่นอนคับ รับประกัน!!  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Dr.Shank

Porsche ยังไงก็คือ  Porsche  คนหละอารมณ์ รถไม่ได้ อยู่กับ ตัวเลขในกระดาษหรอกครับ

ผมไงก็เท่ใจไปกบ ถ้า งบถึงครับ
..