ผู้เขียน หัวข้อ: benz c200 style ต้องสูบลมยางเท่าไหร่ครับ(หนังสือคู่มือหนา น่ากัวมาก)  (อ่าน 20129 ครั้ง)

ออฟไลน์ winner

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามด้วยครับ  เห็นหนังสือคู่มือแล้วหนักใจมาก
น้องๆสมุดโทรศัพท์

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสอบถามด้วยครับ  เห็นหนังสือคู่มือแล้วหนักใจมาก
น้องๆสมุดโทรศัพท์

ข้างประตูด้านคนขับมีบอกครับ

ออฟไลน์ honest

• Full Member
ถึงคู่มือจะหนาก็น่าจะพลิกๆดูหน่อยนะครับ รถรุ่นใหม่ๆระบบเยอะอยู่

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
นอกเรื่องหน่อยครับ
อยากรู้ว่าใช่ตัวแต่ง AMG หรือเปล่า
เห็นข่าวใน Manager
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ลมยางจะมีบอกตรงด้านในของฝาถังน้ำมันครับ

ที่เคยใช้ผมเติม 33 ทั้ง 4 ล้อครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ
#1 ดูแล้ว  มันไม่ใช่อ่าครับ
#3 จะลองดูครับ

• Newbie
  • *
ขออภัย  #3 เป็นโฉมก่อน AMGครับ ล้อแม็กซ์ยังเป็นลายเดิม
#4 จะลองไปดูนะครับ
จขกท

ออฟไลน์ zeb80

ของ bmw f30 ก็หนาไม่แพ้กันคับ ผมนั่งอ่านทีละนิดๆทุกคืน ได้เจอบางอย่างที่ไม่เคยรู้แถมเคยถามเซลเค้าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ CookiE

225/45/17 ใช่รึเปล่าครับ

ส่วนตัวผมเติมแค่ 32 ทั้ง 4 ล้อครับ เคยลอง 34 35 แล้วไม่ไหว แข็งเกิน ขับไปพัทยานี่มีจุกเลยครับเดือนที่แล้ว  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก๊อกๆๆ เปิดประตูดูครับ น่าจะมีให้ดูจนมึนเหมือนกันเพราะระบุเผื่อไว้หลายขนาดยาง คงรวมไปถึงขนาดที่ใช้อยู่

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
w211 ยางสแตนดาร์ด 225/55/R16 เติม 35/36 ครับ ยาง GR90 ครับ สำหรับผมรู้สึกว่าตึงๆ แข็ง ๆกำลังดี  ขับใกล้ไกลวิ่งลื่นดี เดินทาง1-2 คน ดูที่ฝาน้ำมันก็บอกไว้ให้เติมตามน้ำหนักบรรทุกถ้า 3- 4 คนก็เติมยางหลังให้แข็งมากกว่าหน้า ถ้าวิ่งบรรทุก 1-2 คน ก็หน้าหลังเท่ากันไป 32-32 ครับ   

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
แนะนำว่าถ้ามีเวลาให้นั่งอ่าน

ได้ความรู้ดี   ขนาดตัว cruise control รถรุ่นนี้ ตั้งได้หลายอย่างด้วย   อยากจะตั้งให้ความเร็วเพิ่มขึ้นทีละ 10km/hrs   หรือจะตั้งแบบเหยียบคันเร่งให้มิดให้จมอย่างไงก็วิ่งไม่เกินความเร็วที่เรากำหนด  ^___^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
32 4ล้อครับ