ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ: Trailblazer ที่ใช้เครื่อง Duramax gen2 จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 4032 ครั้ง)

ออฟไลน์ tense

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่าเครื่อง Duramax gen2 จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ เพราะจากที่อ่านจากเว็บมอเตอร์ทริเวียเห็นว่ามีการเชิญสื่อมวลชนไปทดลองประกอบเครื่อง และมีการประกอบจริงตั้งแต่เดือนสิงหาคม รายละเอียดบอกว่าได้รับการพัฒนาประสิทธิภาพ ประหยัดขึ้น และลดNVH
ที่ผมสนใจคือเรื่องNVH เพราะอยากได้รถPPVเอาไว้ขับเที่ยวกับครอบครัว เห็นว่าTrailblazerใหม่สดกว่ายี่ห้ออื่นๆ แต่ติดปัญหาคือแฟนกับคุณแม่บ่นว่าเครื่องสั่นและเสียงดังมาก ดังกว่าranger 2.2 ที่มีอยู่พอสมควรเลย ถ้าออกมาเร็วๆนี้จริงและเสียงเงียบขึ้นก็คงจะไม่รอEverestแล้ว (ว่าแต่Everestใหม่ กลางปีหน้าจะมาทันไหมครับ)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 ถ้าไม่ยึดติดเรื่องรูปร่างหน้าตาและระบบช่วยเหลืออิเลคทรอนิกส์ด้านความปลอดภัยมากนัก
    รอดู Isuzu New PPV เป็นเพื่อนกับผมมั๊ย ใช้โครงสร้างร่วมกัน แค่หน้าตาด้านหน้า-หลัง และเครื่องยนต์และระบบเกียร์ต่างกัน สำคัญที่สุดคือบริการหลังการขายที่หาไม่ได้จาก เชฟโรเลต

เรื่องเครื่อง Duramax Gen II ผมวิเคราะห์เอาเองว่า โอกาสน่าจะอยู่ในช่วงขึ้นไตรมาส 3 ปีหน้าเป็นต้นไป เพื่อสู้กับ Isuzu รวมไปถึง X-Trail ใหม่ด้วย

ส่วน Everest ผมเชื่อว่าปลายปีหน้าเป็นอย่างเร็วครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเดาว่าน่าจะมาช่วงมอเตอร์เอ็กซ์โปปลายปีครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MoO Cnoe

กันยายน ตุลาคม มาลง colorado
แต่ trailblazer ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
รถยนต์ มีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงทุกปี (ไมเนอร์เชนจ์)
เรื่องเครื่องยนต์หลัก จะเปลี่ยนแปลงโดยเฉลี่ย ทุกๆ 3-4 ปี
เปลี่ยนโฉมใหม่ ทั้งคัน (เมเจอร์เชนจ์) โดยเฉลี่ย 4-5 ปี

มีตังส์พร้อม ก็ซื้อเลย รอนานไป เดี๋ยวก็จะมีข่าวมาใหม่ ให้รอไปอีก เรื่อยๆ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
แผนเดิม ปลายปีนี้ถึงต้นปีหน้าในโคโลราโด้

แต่เจอยอดขายตกต่ำกับสต็อคดีลเลอร์บวม ทำให้คิดใหม่หลายตลบ

เหมือน  เฟียสต้า ไมเนอร์เชนจ์

ผมเดาเอาเองนะครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าจะเลื่อนกำหนดออกไปมั้งครับ

Gen1 ยังขายไม่ค่อยดีเลย

เสียดาย รถก็สวยมากๆ