ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทันไปงานมอเตอร์เอ็กซ์โปร ก็เสร็จน้องSwiftแล้วครับพี่จิมมี่  (อ่าน 9858 ครั้ง)

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
จองไปเรียบร้อยแล้วครับ หลังจากไปลองขับมาสองรอบที่ศูนย์เพชรบุรีครับพี่จิมมี่ เนื่องจากเซลโทรสายด่วนมาบอกว่าสีที่ผมจะเลือกมีแค่สองคันในล็อดแรกนี้ เลยตัดสินใจจองทันทีเลยอ่ะครับ แต่วันศุกร์นี้จะไปดูสีนี้ด้วยที่งานครับ หวังว่าคงออกมาสวยตามที่บางท่านได้ไปชมมาแล้วนะครับ  (พอจองปั๊บ เขาบอกว่า สีนี้หมดพอดี ผมจองเป็นคนที่สองอ่ะ โหดีนะไหวตัวทัน งั้นไม่ทันล๊อดแรกอิๆๆๆ) เพื่อนๆว่าสีที่ผมจองสีไรเอ่ย ห้าห้าห้า มาให้ทายเล่นๆ

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
สีเขียวเหลืองรึป่าวคับ???...ล้อเล่นแซวกันสนุกน้าคับ  :D
แสดงว่าต้องมีดีใช้ได้ทีเดียว ดีใจจังจะได้มีB-Segment H/Bให้คนไทยเลือกกันถึงสี่ตัวในปีนี้

แต่ผมยังรอชมน้องFiestaอยู่นะครับ...ตื่นเต้นอยากเห็นฝีไม้ลายมือคนฟอร์ดคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เมื่อวาน เจอคนของทาง iTOA เขาก็บอกว่า สีที่ไม้จะจอง ตอนนี้ เข้ามาแค่ 2 คันเท่านั้น

สีจริงสวยไหม? พี่ว่าสวยนะ

ออกแนวคล้ายๆ ม่วง ของ Civic FD

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
ใช่เลยพี่จิมมี่ สีม่วงดำ(Burgundy Pearl)ครับ ผมยังไม่ได้เห็นคันจริงเลยอ่ะครับ(จองไปซะแล้ว) แต่มีคนในเวปสวีฟไปดูที่งานมอเตอร์มาแล้ว บอกว่าสวยมากมาย ผมว่าจะไปชมวันศุกร์นี้ละครับพี่จิมมี่ ปล.ท่านEakcomp สีเขียวเหลืองไม่มีให้จองอ่ะจิ ถ้ามีว่าจะออกมาหารายได้ซะหน่อยก็ดีนะเนี่ยห้าห้าห้า

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

จองไปเรียบร้อยแล้ว... เพื่อนๆว่าสีที่ผมจองสีไรเอ่ย ห้าห้าห้า มาให้ทายเล่นๆ

อิอิ .. ทายว่าจองสีทอง (เบอร์ตอง ) ย่านเพชรบุรี   ;D

สีนี้หรอ แจ่มจรัส
v
v

ล.ป.ทายกลับมาซิว่าใคร
F-R-E-E-D

ออฟไลน์ roongkul

สมาชิกใหม่เพิ่งสมัคร หลังจากเข้ามาอ่านได้สักพัก อิอิ

สีแบบข้างบนเลยค่ะ  มันออกสีเปลือกมังคุด  แดงๆ น้ำตาล ม่วง

ตอนถามเซลล์ (ช) นี่สีอะไรคะ (ในใจก็คิดว่าคงเป็นม่วงเข้ม) แต่เซลล์บอกว่าสีแดงครับ
(ในใจคิดว่า เออ มันไม่แดงนะ สีแดงมันจะแดงสดหนิ) แล้วก็ชี้รูปสีแดงในแคตตาล็อกให้เซลล์ดู มันแดงสดแบบนี้ไม่ใช่หรอ เขาก็ยังย้ำตัวรถนั่นสีแดง

พอดีเจอเซลล์ผู้หญิงอีกคนเลยถามให้แน่ใจ เออสีม่วงค่ะ (งงจริงๆ เซลล์นี่ เรายังรู้เรื่องมากกว่าอีก 555)

เซลส์ คนไหน บอกมาเลยได้ครับ เดี๋ยวฝากไปเบิ๊ดกะโหลกให้

หุหุ

ออฟไลน์ slick

• Newbie
  • *
ภาวนาอย่าให้เป็น สีม่วง ครับ  ;D

burgundy = ไวน์แดง , เหล้าองุ่นแดง , สีม่วงแดง

เอ้า ชนแก้ว นายไม้สวิฟเมืองเดิม  ;)

ออฟไลน์ jee

• Newbie
  • *
สีนี้เลยเหรอครับ ตอนแรกที่เห็นจากสีที่โชว์รูมยังนึกภาพไม่ออกว่าเป็นยังไง สงสัยต้องลองไปดูคันจริงซะแล้ว

ปล. ฝากคุณจิมมี่ทำฟูลรีวิว ของ swift  ต่อจากมาสด้า 2 เลยได้ไหมครับ เพราะคนที่เล็งรถเล็กๆ อย่างผมจะได้มีข้อมูลในการตัดสินใจมากขึ้น

ต้องถามทางซซูกิครับ ว่ารถจะพร้อมเมื่อไหร่?

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
burgundy = ไวน์แดง , เหล้าองุ่นแดง , สีม่วงแดง

เอ้า ชนแก้ว นายไม้สวิฟเมืองเดิม  ;)

อ้าววนี่มันท่านฟรีท(นัทตี้)นี่นา เอ้าาาา ชนๆๆๆแก้ววววว ห้าห้าห้า

ปล. คุณroongkul ยังรู้เยอะกว่าเซลคนนั้นอีกนะเนี่ย  พี่จิมี่ฝากโบ๊ะกะบาลเซลคนนั้นด้วยนะครับ มั่วนิ่มหลายเหอๆๆๆ

ออฟไลน์ ??...?????

• Newbie
  • *
จองไปเรียบร้อยแล้วครับ หลังจากไปลองขับมาสองรอบที่ศูนย์เพชรบุรีครับพี่จิมมี่ เนื่องจากเซลโทรสายด่วนมาบอกว่าสีที่ผมจะเลือกมีแค่สองคันในล็อดแรกนี้ เลยตัดสินใจจองทันทีเลยอ่ะครับ แต่วันศุกร์นี้จะไปดูสีนี้ด้วยที่งานครับ หวังว่าคงออกมาสวยตามที่บางท่านได้ไปชมมาแล้วนะครับ  (พอจองปั๊บ เขาบอกว่า สีนี้หมดพอดี ผมจองเป็นคนที่สองอ่ะ โหดีนะไหวตัวทัน งั้นไม่ทันล๊อดแรกอิๆๆๆ) เพื่อนๆว่าสีที่ผมจองสีไรเอ่ย ห้าห้าห้า มาให้ทายเล่นๆ
ขอเบอร์เซล มั่งซิครับ
ได้โทรไปคุย
อยากรู้มีอะไรบ้าง

ออฟไลน์ roongkul

เซลล์ของคุณไม้ ชื่อไผ่นะคะ

(เซลล์บอกว่า swift ตอนนี้มีขายแค่ 3 ศูนย์  - ถ.เพชรบุรีตัดใหม่ - ถ.กัลปพฤกษ์ - แถวบางนา ค่ะ
ของ iTOA จะมีอีกแต่จำมะได้ว่าที่ไหน)

อันนี้รุ่งเอาเบอร์ศูนย์มาฝากแล้วกันค่ะ  + ดอกเบี้ย + การผ่อนค่ะ
http://www.suzukiswiftclub.com/index.php?topic=46.msg151

ออฟไลน์ Backseat Driver

รสนิยมชั้นเลิศเลยครับคุณมาย...แอบชอบสีไวน์แดงเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ??????

• Jr. Member
  • **
สีนี้มีที่มาจากโรงงานผลิตไวน์ของซูซุกิ ที่ฮังการีครับ

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ดีใจด้วยคับคุณไม้

ผมเห็นแล้วยังอยากได้เลย (อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!)
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
อยากได้สุดๆจะแทบบ้าไปเลยละ หลังจากที่ทดลองขับแล้วมัน yes I love เลย

ออฟไลน์ remontage

รู้สึก swift นี่คนสนใจโดยยังไม่ต้องทุ่มงบโฆษณาแรงๆเลยแฮะ

แล้วจะมีโฆษณออนแอร์มั่งไหมหนอ

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
ไว้ผมได้รถเมื่อไหร่จะลงรูปมาโชว์ที่เวปพี่จิมมี่ที่นี่อีกทีนะครับ คาดว่าต้นๆมกราครับ (แต่ล๊อดแรกจะได้ช่วงปลายธันวาครับ) แต่ผมขอรับหลังปีใหม่ครับ

ปล.เซลล์คุณไผ่ หรือเซลคนอื่นๆในซูซูกิศูนย์เพชรบุรีก็บริการดีครับ เลือกคุยกับเขาได้ตามสบายและตามสะดวกครับ(แต่เห็นว่าศูนย์อนุเสาวรีย์เซลล์พูดจาไม่ค่อยรับแขกครับ พูดกันมาหลายรายละ ไม่เชื่อลองแวะไปสิเหอๆๆ)

ออฟไลน์ Didi

• Newbie
  • *

อ้าววนี่มันท่านฟรีท(นัทตี้)นี่นา เอ้าาาา ชนๆๆๆแก้ววววว ห้าห้าห้า

ปล. คุณroongkul ยังรู้เยอะกว่าเซลคนนั้นอีกนะเนี่ย  พี่จิมี่ฝากโบ๊ะกะบาลเซลคนนั้นด้วยนะครับ มั่วนิ่มหลายเหอๆๆๆ

จ๊ะเอ๋ อิอิอิอิ

Didi คือ ใครกันมาเล่นจ๊ะเอ๋

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *

นั่นสิครับ มาจ๊ะเอ๋ซะงั้น ต๊กใจมหมดห้าห้าห้า

ออฟไลน์ #PETH#

ยินดีด้วยครับสำหรับรถคันใหม่

ออฟไลน์ i-din

ถ้ามีเวลา ตอนรับรถมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับผม

ออฟไลน์ Didi

• Newbie
  • *

นั่นสิครับ มาจ๊ะเอ๋ซะงั้น ต๊กใจมหมดห้าห้าห้า

ดีจัยเจอคนคุ้นเคยบ้านฟรีดที่นี่ ก็เลยมาจ๊ะเอ๋ คริคริ  มีหลายบ้านกานจาง

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
อัฟเดรทครับ ผมรับรถSwift วันที่25ธันวานี้ คริสมาสนั่นเอง แล้วจะแวะไปMeetingร้านกาแฟ(ครั้งแรก)วันเดียวกันนั้นเลยช่วงค่ำๆ กับพี่จิมมี่และเพื่อนๆครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะ ^-^ติดข้าวพี่จิมมี่ไว้มื้อนึงด้วย เฮ้อถึงเวลาเสียตังค์ละอิๆๆ เจอกันนะครับทุกท่าน (จะเอารถไปอวดซะหน่อย สีไวน์ แดง^-^หนึ่งใน สองคันแรกในล๊อดแรกจ้า)