ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามทางไปสุเหร่าไผ่เหลืองเพื่อนำสุนัขไปส่งค่ะ  (อ่าน 3218 ครั้ง)

ออฟไลน์ PP

• Full Member
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ headlight ขออนุญาตถามทางนะคะ ถ้าตั้งกระทู้ผิดห้องต้องขออภัยค่ะ พอดีต้องนำสุนัขไปส่งที่สวนซึ่งอยู่ถนนสุวินทวงศ์ค่ะ คนเฝ้าสวนบอกทางให้ว่าอยู่ใกล้สุเหร่าไผ่เหลือง หน้าปากซอยมีร้านขนมปังเว้ยเ.... อยู่ค่ะ เเต่ด้วยความที่ไม่เคยไปเเถวนั้นเเละเป็นห่วงว่าถ้าหลงทางอยู่นานๆน้องหมาที่อยู่ในรถจะเเย่น่ะค่ะ เส้นทางที่จะใช้เดินทางคือ ถนนรามอินทราผ่านเเฟชั่นไอส์เเลนด์ออกไปทางสุวินทวงศ์ค่ะ รบกวนถามทางไปสุเหร่าไผ่เหลืองด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2013, 08:22:00 โดย PP »

ออฟไลน์ ปัน_pun

• Newbie
  • *
ลองดูแผ่นที่อันนี้ครับ
http://goo.gl/maps/5wdU4
ผมเลือกจาก Fashion Island ไปน่ะครับ

ส่วนพิกัดผมนำมาจาก http://www.masjidmap.com/detail.php?ID=3621897540

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
ถ้าวิ่งจากแฟชั่นตรงมามีนบุรีไม่ต้องเลี้ยวที่ไหน พอถึงแยกมีนบุรีให้เลี้ยวซ้ายเส้นไปฉะเชิงเทรา ผ่านบิ๊กซีมีนบุรี แล้วตรงไปเรื่อยๆข้ามสะพานข้ามแยกก็เป็นถนนสุวินทวงศ์แล้ว ถามหาสุเหร่าก็น่าจะไม่ยากแล้วครับ

ออฟไลน์ PP

ขอบคุณมากค่ะ จะลองไปตามทางที่เเนะนำมานะคะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เอ คนที่เอาไปให้เป็นคนมุสลิมหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ก็ไม่ค่อยจะเหมาะนะครับ ที่จะเอาไปให้ เพราะเขามีหลักศาสนาห้ามอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
เอ คนที่เอาไปให้เป็นคนมุสลิมหรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ก็ไม่ค่อยจะเหมาะนะครับ ที่จะเอาไปให้ เพราะเขามีหลักศาสนาห้ามอยู่นะครับ
พี่เต้ครับ อ่านดีๆ เค้าบอกว่าไปส่งแถวนั้นครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

GreenG

• บุคคลทั่วไป

พี่เต้ครับ อ่านดีๆ เค้าบอกว่าไปส่งแถวนั้นครับ
พี่เห็นแล้วครับ แต่ถามเพราะว่าโซนนั้นคนมุสลิมอยู่นะครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ก่อนเดินทางงดอาหารและน้ำสักสองสามชั่วโมงจะดีครับ ผมเอาหมาเดินทางไปส่งบ่อยๆ การงดอาหารช่วยป้องกันเรื่องอ๊วกบนรถและอาการเวียนหัวระหว่างเดินทางได้ ถ้าหมาสบายตัวเค้าจะนอนหลับไปเลยจนตื่นเอาอีกทีตอนถึงที่หมายแล้ว  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ PP

::)สวัสดีค่ะ ขอบคุณทุกท่านมากๆสำหรับคำเเนะนำนะคะ เราจะพาน้องหมาไปบ้านสวนซึ่งเลยสุเหร่าไปอีกค่ะ พอดีมีคนบอกมาว่ามีสุเหร่าเป็นจุดสังเกตว่าอีก 5 กม.จะถึงที่หมายค่ะ