ผู้เขียน หัวข้อ: รถสีขาวกับสีดำมีข้อดีข้อเสียอย่างไร  (อ่าน 49580 ครั้ง)

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
Re: รถสีขาวกับสีดำมีข้อดีข้อเสียอย่างไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:42:36 »
สีดำแต่งสวย สีขาวสวยใสๆ 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: รถสีขาวกับสีดำมีข้อดีข้อเสียอย่างไร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 15:19:31 »
สีขาว
ข้อดี เด่นมากๆ เด่นกว่าทุกสีในเวลากลางคืน เป็นสีมงคล แต่งแบบไหนก็ขึ้น รอยเฉี่ยวชนที่แผลไม่ลึกจะไม่ค่อยเห็น
ข้อเสีย เลอะง่ายมาก

สีดำ
ข้อดี หรูหรา+สปอร์ตในตัว ดูดีดูแพง กลางวันเด่นสุดๆ
ข้อเสีย เลอะง่ายพอกับสีขาว รอยรถจะเด่นชัด กลางคืนขาดเสน่ห์ อันตราย

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 19:53:25 »
ไม่กล้าใช้รถสีดำ
เพราะตอนกลางคืน ตอนฝนตก
หรือทัศนวิศัยไม่ดี คันอื่นเขามองไม่ค่อยเห็น

ปล.พวกซิ่ง ที่ชอบทำฝากระโปรงดำก็เช่นกันเสี่ยงมาก(ขึ้น)

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 10:00:12 »
ใช้สีดำอยู่ ผมว่าผมตัดสินใจไม่ผิดเลยครับ

ข้อดี เหมาะสำหรับคนชอบล้างรถครับลงwaxเองครับ :D เห็นผลงานแล้วปลื้ม(มาก)
ข้อเสีย เราไม่มีเวลาทำอย่างนั้นทุกวันหรอกครับ 555

จันทร์-ศุกร์ เลอะเทอะ ส่วน เสาร์-อาทิตย์ เอื่ยมอ่อง

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 21:26:25 »
ใช้สีดำอยู่ ผมว่าผมตัดสินใจไม่ผิดเลยครับ

ข้อดี เหมาะสำหรับคนชอบล้างรถครับลงwaxเองครับ :D เห็นผลงานแล้วปลื้ม(มาก)
ข้อเสีย เราไม่มีเวลาทำอย่างนั้นทุกวันหรอกครับ 555

จันทร์-ศุกร์ เลอะเทอะ ส่วน เสาร์-อาทิตย์ เอื่ยมอ่อง
555 จริงขับล้างรถเสร็จลงแวกซ์เงาๆ ขับไปเที่ยว แล้วลงมามองรถอืมรถสวยจริงๆขับมาตั้งไกลวิวเป็นแค่องค์ประกอบ55

ออฟไลน์ todsapoom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 20:01:55 »
ผมใช้สีขาวมุกอยู่ เลอะง่าย รอยมองไม่ค่อยเห็น แต่เป็นสีที่ชอบแค่นี้พอแล้วครับ เรื่องในอนาคตสีเพี้ยน สีหมอง มันแก้ไขได้ครับ แต่ความชอบของตัวคุณเองจะทำให้ขัดใจไปตอลดเวบาที่ใช้รถครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:13:37 »
คันเก่าใช้สีเงิน คันใหม่ใช้สีดำ ที่สังเกตได้ชัดคือ รถจะร้อนกว่าครับ และเคลือบแก้วแล้ว สวยได้ไม่กี่วัน ฝุ่นเห็นชัด รอยต่างๆ ที่เชียว เกี่ยว ขูด มาเห็นชัดเจน ต่างกับสีบรอนซ์เงินมาก

เรียกว่าล้างไม่ถึงอาทิตย์ก็ควรไปล้างใหม่ แต่ล้างใหม่ๆ หล่อจริงครับ

ยังคิดอยู่เลยว่าถ้าเปลี่ยนคันใหม่ จะสีดำต่อดีมั้ย เพราะแฟนผมไม่ชอบรถสีขาวแน่