ผู้เขียน หัวข้อ: แรนเจอร์ Wildtrak 3.2 ลิตร ยังขายในไทยไหมครับ  (อ่าน 7539 ครั้ง)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
หลังจากรอรถมาหลายค่าย ไม่ว่าจะเป็น SUV /PPV มาหลายคันจนรู้ข้อมูลบางรุ่นละ
สงสัยจะไม่พ้น ฟร์อดแรนเจอร์ตัวท็อป เพราะราคาใกล้เคียงPPV แต่รู้สึกตัวนี้ของแรนเจอร์จะให้ถุงลมถึง6ใบ
อื...มมมม มากกว่ารถกระบะดัดแปลงและ รถเก๋งดัดแปลงบางรุ่นอีก แถมอุปกรณ์ภายในก็เกือบครบละ
ไปถามเซลเค้าบอกแค่ว่ารถรุ่นนี้ไม่ขายในไทยแล้ว ตอนนี้มีเฉพาะ2.2ลิตร เลยงง ตกลงเค้าไม่ขายไทยจริงๆรึเปล่า
และตัว 2.2Wildtrak ราคาก็ไปล้านต้นๆละ ขาดสิ่งที่ผมต้องการคือ ถุงลมด้านข้างกับม่านถุงลม

เลยขอตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆสมาชิคเล่นๆว่า ในอนาคตรถกระบะราคา1ล้านไม่เกิน 1,100,000 บาท
ในยี่ห้ออื่นๆจะใส่ระบบความปลอดภัยแบบจัดเต็มไหมครับ สำหรับผมรถราคาหลักล้านขึ้นน่าจะใส่อุปกรณ์แบบแรนเจอร์Wildtrak ได้แล้ว
มีโอกาสไหมที่มาสด้าจะใส่ถุงลมแล้วขายราคาใกล้เคียงกับฟร์อด แบบนี้ผมรับได้นะ ล้านต้นๆแต่ถุงลม กับระบบมีครบ
ซึ่งราคาขนาดนี้มันแพงแล้วนะสำหรับกระบะ 4ประตูซึ่งไม่เน้นบรรทุกอะไรมากมาย เน้นวิ่งแบบครอบครัวลุยๆ
อย่างที่ทราบกันว่าถนนภาคใต้ ไม่เหมาะสำหรับรถเก๋งเลย หลุมใหญ่มาก ไปบางทีเหมือนถนนมันจะดี เหยียบสัก120แม่เจ้า ทางขาดเฉยเลย
ตกหลุมข้างหน้าดังปั้ง ใจหายเลยสำหรับรถเก๋ง สงสารรถนะ อาจจะเรียบเรียงไม่ค่อยถูกและพิมพ์ขาดๆเพราะใช้ไอแพดพิมพ์นะครับ
สรุปที่อยากถามคือ
1 - ฟอร์ดแรนเจอ3.2วายแทคยังขายในไทยอยู่ไหมครับ
2 - คิดว่ารถกระบะตัวท็อปราคาทะลุล้านจะใส่ถุงลมและระบบต่างๆแบบฟร์อดรุ่นนี้ไหมในรุ่นถัดไป
3 - แบบนี้รถกระบะดัดแปลงยี่ห้อต่างๆในรุ่นต่ำๆจะใส่อุปกรณ์พวกนี้มาให้ไหมครับ กระบะดัดแปลงบางค่ายรุ่นล่างๆแทบไม่มีไรให้เลย
     ถุงลมก็2ใบ กับระบบเบรค abs แค่นั้นเอง ราคาก็ล้านกว่าไปละ
ซื้อรถราคาเป็นล้านผมอาจจะเลือกเยอะนิดนึงนะครับ ต้องเอาคันที่เหมาะกับเราสุด ความปลอดภุยคุัมที่สุด ซื้อมาใช้งานไม่ได้เน้นเพื่อขาย
เลยไม่ได้มองรถตลาด อยากให้ค่ายรถใส่อุปกรณ์แบบจัดเต็มแบบนี้มาหลายๆยี่ห้อหน่อยจะได้มีตัวเลือกเยอะๆ
อย่าพึ่งงงกับคำถามนะครับ พยายามเรียบเรียงละ พิมพ์ไม่ค่อยเก่ง กลัวสื่อไปแล้วสมาชิคไม่เข้าใจ แฮะๆ
สำหรับรถราคาหลักล้านเนี่ยผมอยากได้ถุงลมด้านข้าง กับม่านถุงลมมากเลย ใครเคยโดนชนด้านข้างมาแล้วคงเสียวๆแบบผม
และก็คงอยากได้แบบผมนะผมว่า เพราะมันสำคัญจริงๆ คานรับแรงกระแทกข้างประตูเหมือนจะช่วยไรแทบไม่ได้เลย

ออฟไลน์ madboy

Re: แรนเจอร์ Wildtrak 3.2 ลิตร ยังขายในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 16:19:28 »
อยากรู้เช่นกันครับ แต่ถ้า 3.2 จะไม่ทำขายแล้ว ก็ขอ 2.2 ที่มี option เหมือน 3.2 เดิมก็แจ่มเลยล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
Re: แรนเจอร์ Wildtrak 3.2 ลิตร ยังขายในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 16:29:15 »
ก็ยังเห็นรับจองอยู่นะครับ แต่รุ่นนี้เป็นรุ่นเดียวที่ไม่แถมประกันชั้น1 ผมไม่ได้ตามข่าวมานานแล้วว่าจองใหม่ตอนนี้ต้องรอรถกี่เดือน เคยอยากได้มากๆ ตัว 3.2 WT สีส้ม แต่พอดีว่าช่วงนั้นเค้าปิดรับจองครับ เพราะ order ล้น เลยได้แต่ลงชื่อเอาไว้ ก็ไม่เห็นใครโทรมาตามให้ไปจอง เท่าที่รู้คือถ้าอยากได้รถเร็วต้องจ่ายค่าทางด่วน 4-80K ครับ ลองดูได้ตามหน้าซื้อขายใน club ครับ มีลงขายประจำ แต่ลงขายวันเดียวคนก็มาซื้อไปแล้วครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 16:34:47 »
3.2 wildtrak ยังมีขายครับ
แต่บางศูนย์ที่ Sales ตอบไปแบบนั้นคงไม่อยากให้ลูกค้าจอง
เพราะอาจจะมีเคสรอรถนาน ลูกค้ามาต่อว่า หรือขอคืนเงินจอง
ทำให้ระบบของศูนย์วุ่นวาย เลยตัดปัญหาไม่รับจองไปเลย

แต่ยืนยันว่ายังมีอยู่ครับ รอรถยังนานอยู่ แต่เร็วกว่าเดิม
สาเหตุเพราะส่งออกหมด ไม่ตัดรถมาให้ลูกค้าในไทย
ยังไงลองแวะไปดูที่ โชว์รูมฟอร์ดที่เปิดใหม่ ตรง ถ.ราชพฤกษ์ครับ
มี Ranger จอดอยู่หลายคัน โชว์รูมพึ่งเิปิดใหม่
มี power ในการตัดรถค่อนข้างดีอยู่ ยังไงลองดูครับ

Ranger รุ่นที่คุ้มค่าที่สุดจริงๆจะเป็น 3.2 wildtrak เนี่ยแหละครับ
1,099,000 บาท ยิ่งไปเทียบกับ 2.2 ที่เหลือผมว่าอุปกรณ์ให้มาน้อยมาก
2.2 ตัวท๊อป ราคา 1,019,000 แม้กระทั่ง ESP ยังไม่มีมาให้เลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 16:44:41 »
นาทีนี้ผมว่า Ranger WT 3.2 นี่ที่สุดแล้วครับ ไม่เคยคิดว่าจะได้เห็นรถกระบะในไทยที่ option ท่วมๆ แบบนี้ รวมถึงไม่คิดว่าจะได้เห็นกระบะราคา 1,099,000 บาทครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 16:57:00 »
3.2 wildtrak ยังมีขายครับ
แต่บางศูนย์ที่ Sales ตอบไปแบบนั้นคงไม่อยากให้ลูกค้าจอง
เพราะอาจจะมีเคสรอรถนาน ลูกค้ามาต่อว่า หรือขอคืนเงินจอง
ทำให้ระบบของศูนย์วุ่นวาย เลยตัดปัญหาไม่รับจองไปเลย

แต่ยืนยันว่ายังมีอยู่ครับ รอรถยังนานอยู่ แต่เร็วกว่าเดิม
สาเหตุเพราะส่งออกหมด ไม่ตัดรถมาให้ลูกค้าในไทย
ยังไงลองแวะไปดูที่ โชว์รูมฟอร์ดที่เปิดใหม่ ตรง ถ.ราชพฤกษ์ครับ
มี Ranger จอดอยู่หลายคัน โชว์รูมพึ่งเิปิดใหม่
มี power ในการตัดรถค่อนข้างดีอยู่ ยังไงลองดูครับ

Ranger รุ่นที่คุ้มค่าที่สุดจริงๆจะเป็น 3.2 wildtrak เนี่ยแหละครับ
1,099,000 บาท ยิ่งไปเทียบกับ 2.2 ที่เหลือผมว่าอุปกรณ์ให้มาน้อยมาก
2.2 ตัวท๊อป ราคา 1,019,000 แม้กระทั่ง ESP ยังไม่มีมาให้เลยครับ

ขอบคุณครับคุณหมู สงสัยจะใช่ที่เซลไม่อยากให้รอนาน ผมต้องขึ้นไปหาที่ภาคกลางแทนแล้วละ คงหาข้อมูลศูนย์ต่างๆไว้ก่อนละครับ
เพราะจะได้ขึ้นกรุงเทพอีกทีต้นปีหน้าได้ ดีเหมือนกันจะได้รอดูทิศทางธุรกิจอีกรอบ หลังๆผวา ตั้งแต่ปิดถนนภาคใต้
ดูแล้วเป็นรุ่นที่คุ้มสุดจริงๆ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ก็ยังเห็นรับจองอยู่นะครับ แต่รุ่นนี้เป็นรุ่นเดียวที่ไม่แถมประกันชั้น1 ผมไม่ได้ตามข่าวมานานแล้วว่าจองใหม่ตอนนี้ต้องรอรถกี่เดือน เคยอยากได้มากๆ ตัว 3.2 WT สีส้ม แต่พอดีว่าช่วงนั้นเค้าปิดรับจองครับ เพราะ order ล้น เลยได้แต่ลงชื่อเอาไว้ ก็ไม่เห็นใครโทรมาตามให้ไปจอง เท่าที่รู้คือถ้าอยากได้รถเร็วต้องจ่ายค่าทางด่วน 4-80K ครับ ลองดูได้ตามหน้าซื้อขายใน club ครับ มีลงขายประจำ แต่ลงขายวันเดียวคนก็มาซื้อไปแล้วครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เว็บอื่นแทบไม่ได้ไปเลย สถิตย์ที่นี่ที่เดียว อิอิ เดี่ยวจะลองไปด้อมๆมองๆครับ

รอนานๆแล้วรถดีก็น่าสนใจ จริงๆไม่ได้คิดจะเอาเครื่องแรงๆไปทำไมหรอกครับ ผมเน้นอุปกรณ์ความปลอดภัยมากกว่า
ถัามี2.5จัดเต็มผมก็เอานะ ราคาไม่เกินล้านต้นๆ เพราะจ่ายราคานี้ เทึยบกับของที่ได้ให้มันสมดุลกันหน่อยอะนะ 

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 16:58:04 »
3.2 ยังมี และรับรถเร็วขึ้นด้วยครับ
เมื่อวานซืนไปถามมา รับรถ กุมภา
(ขนาดเร็วแล้วนะ) อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 17:01:12 »
ถ้าจะเล่น Ranger ก็ต้อง3.2 นี้ละครับ ขับดีพอสมควร ผมใช้ออกต่างจังหวัดทุกสัปดาห์
ลองหาRanger a/t ลองก่อนนะครับ อาจหงุดหงิดกะมันหน่อย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 18:19:38 »
มีขายแน่นอนยอดจองยังส่งไม่หมด เวลล์เลยบอกปัดๆไป  ถ้าอยากได้จริงๆลองหาตามเว็บคลับรถหลุดจอง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 19:49:40 »
เรื่องทางด่วนนี้มีจริงครับ
เมื่อก่อนปีใหม่ผมเห็นเฮียร้านวัสดุก่อสร้างดูโบชัวร์เรนเจอร์อยู่ ผมเลยถามเฮียแกไปว่าเฮียจะออกเรนเจอร์หรอ เฮียแกตอบกลับมาว่าเออจะออกตัวท็อปเนี่ย ผมบอกแกไปรอเป็นปีเลยนะเฮีย เฮียบอกถ้าเฮียจองเดือนหน้าก็ได้รถแล้วรู้จักเซลล์ ผมคิดในใจเฮียแกโดนเซลล์ต้มแหง พอต้นเดือนเรนเจอร์สีส้มตัวท็อปก็มาจอดหน้าร้านเฮียแกและได้ก่อน ดีแมกผมที่จองไว้ก่อน3เดือน- -

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 08:29:00 »
ช่วงนี้ความร้อนแรงน่าจะลดลง หรืออาจจะเพราะพิษเศรษฐกิจ เมื่อวานเห็นมีคนขายใบจอง 3.2 สีส้ม รับรถเลย 18,000 บาทครับ (แต่ไม่รู้ว่าเค้าจองไว้กี่บาท)

ออฟไลน์ cerberus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:02:54 »
รู้สึกว่า ม่านถุงลมไม่มีในรุ่นบ้านเรานี่ครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด

ออฟไลน์ biozebastian

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:07:50 »
จองช่วงนี้น่าจะได้เร็วขึ้นนะครับรถเริ่มเห็นเยอะขึ้น
ผมรอเกือบปีครับ คุ้มค่ากับการรอคอยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 15:21:20 »
ยังขายครับ แต่รถไม่มีส่งไทย เพราะ ส่งนอกหมด

แต่ผมเจอน้อยมากๆครับ ส่วนใหญ่มีแต่ 2.2 WT

3.2 WT หายากจริงๆ

ออฟไลน์ yan999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 18:55:35 »
ยังรับจองอยู่ครับ ผมเพิ่งไปจองมาเมื่อเดือนที่แล้ว ที่ 0 รังสิต เซลล์บอกได้ประมาณต้นปี่หน้า...แต่ไม่แน่อาจจะได้ก่อนด้วย....(แล้วแต่สีด้วย)....ผมจองสีดำไปครับ
แต่ถ้าสีส้มเซลล์บอกว่านานหน่อยครับ

ออฟไลน์ romeo2011

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 21:01:39 »
รู้สึกว่า ม่านถุงลมไม่มีในรุ่นบ้านเรานี่ครับ หรือว่าผมเข้าใจผิด

มีครับ

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:55:39 »
เรื่องทางด่วนนี้มีจริงครับ
เมื่อก่อนปีใหม่ผมเห็นเฮียร้านวัสดุก่อสร้างดูโบชัวร์เรนเจอร์อยู่ ผมเลยถามเฮียแกไปว่าเฮียจะออกเรนเจอร์หรอ เฮียแกตอบกลับมาว่าเออจะออกตัวท็อปเนี่ย ผมบอกแกไปรอเป็นปีเลยนะเฮีย เฮียบอกถ้าเฮียจองเดือนหน้าก็ได้รถแล้วรู้จักเซลล์ ผมคิดในใจเฮียแกโดนเซลล์ต้มแหง พอต้นเดือนเรนเจอร์สีส้มตัวท็อปก็มาจอดหน้าร้านเฮียแกและได้ก่อน ดีแมกผมที่จองไว้ก่อน3เดือน- -

ถ้าคุณบวกเงินเพิ่มจากราคารถสัก1แสน แป๊บเดียวคุณก็ได้รถแล้วครับ