ผู้เขียน หัวข้อ: // ระหว่าง รอ Full Review Vios , Toyd The Coup Channel มี Surprise ให้อ่าน!//  (อ่าน 9157 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

และ...มันไม่ใช่แค่ Surprise คุณผู้อ่านหรอกครับ

งานนี้ เจ้าตัว ก้ Surprise ผมด้วยเช่นกัน เพราะลืมเรื่องนี้ไปสนิทเลย
มานึกได้อีกที เมื่อ 2 วันก่อน...เลยรีบให้เจ้าตัว ปั่นส่งต้นฉบับมาอย่างด่วน

บทความเขียนเสร็จแล้ว เหลือแต่ทำรูปเท่านั้น

OK First Impression เรามี Mercedes-Benz S-Class ไปแล้ว
Mazda CX-5 ก็ผ่านไปแล้ว Yaris ก็ไม่มีทาง Isuzu Mu-7 หรือ Mu-X ใหม่ ก็ยังไม่มีวี่แวว

เอาคันนี้ไปอ่านก่อนละกันเนอะ

เปิดตัวเดือนหน้าแล้วนี่!!!!

เดากันไป กระจายข่าวบอกกันด้วยครับ....

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
Re: // ระหว่าง รอ Full Review Vios , Toyd The Coup Channel มี Surprise ให้อ่าน!//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 14:42:48 »
อะไรหว่า....น่าจะเป็น....New Teana

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
Re: // ระหว่าง รอ Full Review Vios , Toyd The Coup Channel มี Surprise ให้อ่าน!//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 14:43:53 »
ขออนุญาติหยอกแซวคุณจิมมี่นะครับ
วันนี้กินอะไรเพิ่มกำลังมาหรือเปล่าครับ
จัดหนักจัดเต็ม3กระทู้เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 14:51:09 »
วันนี้ ผมใช้โควต้าตัวเองในวันนี้หมดแล้วละครับ คงไม่ตั้งกระท้อื่นแล้วละครับ

ออฟไลน์ tate_27

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 15:15:36 »
เดาไม่เก่ง ..แต่รอชมละกันครับ :P

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 15:23:42 »
เดาไม่เก่ง ..แต่รอชมละกันครับ :P
เห็นด้วยครับ รอติดตามอ่านแล้วกัน

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 15:34:46 »
เห็นในเฟส บอกจากเมกา
ดังนั้น Nissan แน่ๆเลย
Teana  *** แน่ๆ
Juke???

ข่าวที่ผมฟังเขาเล่ามา ก็บอกเปิดตัวตุลา

ออฟไลน์ yoyoland

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 15:56:54 »
เดา ว่า new teana 

ใกล้ออกมาแล้ว ป่านนี้ ทาง Nissan ส่งมาให้จับต้องแล้วมั๊งครับ

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 16:05:44 »
++

เดาว่า TEANA  มั้งครับ เพราะ JUKE เห็นว่าธันวาเลย

^____^

++

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 16:14:52 »
++

แต่เอ๊ะ..มาจากเมกา... หรือว่า Ford.. Ecosport

เดาไปเรื่อยๆ ^^

++

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 16:17:09 »
นิสสัน TEANA  แน่ๆๆครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 16:20:47 »
ทายว่า เทียน่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 16:42:58 »
รอชมครับ อิๆ

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 16:57:13 »
ขอให้เป็น JUKE  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 17:03:15 »
มารอชมครับ ;D

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 17:31:48 »
new teana แน่นอน ผมเห็นใน teana club ตั้งกระทู้ไว้
ว่า 13 กย เตรียมพบกับรีวิว จาก headlightmag แน่นอน

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:16:26 »
ไวแท้

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:30:50 »
ฮู้ว....มีแผ่นซับเสียงตามขอบห้องเครื่องด้วย o.O!!
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:35:05 »
ไม่ชอบภายในเหมือนกันครับ จริงๆภายในโอเคนะ
แต่ตัวตนของ Teana นั้นได้ตายไปแล้วกับรุ่นนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:39:21 »

รูปนี้เด็กเนิร์ดมากๆเลย  ;D ;D ;D

เยี่ยมครับ
อ้างถึง
(หมายเหตุ : ขอแถลงกันตรงนี้ว่า การขับ Nissan Altima ครั้งนี้ เป็นไปอย่างค่อนข้างกระทันหัน
ทำให้ไม่ได้เก็บรูปภาพของตัวรถมามากมายนัก รูปประกอบอาจจะน้อยไปสักนิดหนึ่ง ผนวกกับ
นี่เป็นบทความทดลองขับชิ้นแรกของผม หากมีจุดไหนขาดตกบกพร่อง ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้
ด้วยนะครับ และใครที่ขโมยรูปภาพและเนื้อหาบทความไปใช้โดยไม่มีการอนุญาตอย่างเป็น
ทางการ เตรียมรับหมายศาลเอานะจ๊ะ!)

ฉบับหน้า ขอเป็นทางการนะครับ  ;) ขอแบบคุณJ!MMY ครับ
อ้างถึง
J!MMY
สงวนลิขสิทธิ์ ทั้งบทความ และลิขสิทธิ์ภาพถ่ายในไทย เป็นผลงานของ ผู้เขียน
ลิขสิทธิ์ภาพวาด Illustration เป็นลิขสิทธิ์ของ บริษัท General Motors Thailand
ห้ามนำส่วนหนึ่งส่วนใดหรือทั้งหมด ไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต
เผยแพร่ครั้งแรกใน www.Headlightmag.com
20 สิงหาคม 2013

Copyright (c) 2013 Text and Pictures
Use of such content either in part or in whole without permission is prohibited.
First publish in www.Headlightmag.com
August 20th, 2013

แบบนี้อ่ะครับ เป็นตัวอย่าง

แต่ถ้าด้านงานเขียน ผมอยากให้คุณ Toyd เขียนแบบ สไตล์ผู้หญิงใช้สอยครับ หรือสไตล์คนทั่วๆไปที่มองรถใช้งานเฉยๆครับพวกกลุ่มครอบครัวเป็นต้นครับ (แบบclip the coup ประมาณนั้น)
ดังนั้น อาจจะเริ่มมีบทความเสริมจากคุณJ!MMY ก็ได้ครับ(ถ้ารถซ้ำกันนะครับ)  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:44:04 »
อัดตราเร่งของnew teanaดีกว่าV6ตัวเดิมหรีอครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 19:41:22 »
อ่านจบแล้วครับ รู้สึกเดี๋ยวนี้ D-Seg จะกลายเป็นรถ C-Seg ตัวโตกันทั้ง Accord , Teana ซะแล้ว  ;D

ส่วนรูปทรงข้างนอกใหม่ก็ยังไม่ค่อยโดนใจผมนะ เดี๋ยวขอดูตัวจริงก่อนอาจเหมือน Accord ที่ดูรูปแล้วธรรมดาแต่ชอบตัวจริง

ที่สำคัญพวงมาลัยใหม่ทำให้โลกนี้สวยงามขึ้นเลยย  :D (หรือผมพึ่งไปอ่านกระทู้ข้างล่างที่บอกว่า พวงมาลัยนิสันได้แรงบัลดาลใจจาก กกน มานะ 555+)

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D