ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่รอชมรีวิว New Vios เที่ยงคืนวันนี้มีงานเปิดตัวสินค้าAppleให้ชมแก้ขัด อิอิ  (อ่าน 7858 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลง รถเปิดตัวใหม่ก็เยอะคุณจิมมี่ลงรีวิวช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรนะครับ รักษาสุขภาพสำคัญกว่า  ส่วนใครที่รอชม ผมมีLive blogงานเปิดตัว New iPhone และสินค้าอื่นๆของAppleให้ชมแก้ขัด อิอิ
http://live.cnet.com/Event/CNETs_Apple_Sept_10_event_live_blog

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member

ผมฟังเสียงจากCnet แต่ดูหน้าจอสาว ขาว หมวย แว่น ;D ;D

ออฟไลน์ RERFz

ผมฟังเสียงจากCnet แต่ดูหน้าจอสาว ขาว หมวย แว่น ;D ;D

คุณตอยด์ ใช่ป่าวครับ  ;D

Re: ใครที่รอชมรีวิว New Vios เที่ยงคืนวันนี้มีงา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 00:48:54 »

คุณตอยด์ ใช่ป่าวครับ  ;D
น่าจะใช่นะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
iPhone5 สูญพันธ์อย่างรวดเร็ว
5C ก็คล้าย Lumia จังเลย
5S ก็เจ๋งดี แต่ไม่มี 128Gb อย่างข่าวลือ
รอเล่นกล้องระดับ SLR กับลองความเร็วชิป 64Bit  ;D ;D :D

สรุปคือผมไม่เปลี่ยน   :D
(ใช้ 5 64Gbอยู่ครับ)
~ไม่มีตังส์

ปอลิง Apple Store Thai กำจัด iPhone5 กับ iPhone4 ออกไปแล้วครับ
เหลือแต่ iPhone 4S 8Gb ที่มากับ iOS7 รุ่นเดียว
สนนราคา 14,900
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 01:37:20 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ north

เข้ามาหาอ่านเรื่องรถตอนดึกๆ เลยได้รู้เรื่องการเปิดตัว Iphone5C และ 5S ไปด้วยเลย

ปล.คุณตอยนี่กว้างขว้างนะครับ มีความสนใจและความรู้ในหลายๆด้านเลยครับ

www.apple.com มาแล้วเหยย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
แอบผิดหวังนิดหน่อยกับแอปเปิ้ล ราคาแรงด้วย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
หวังว่าคงไม่ลอยแพ ios ต่อไป กับ iphone 5 นะถ้าเป็นงั้น เปลี่ยนยี่ห้อจริงๆด้วย  >:(
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Nyquist

5c ราคายัง 2 หมื่นอัพอยู่เลย

นึกว่าจะลงมาเหลือหมื่นต้นๆ

ออฟไลน์ whoami

5 เอามาเปลี่ยนเป็นพลาสติก เพิ่มสี แล้วขายเป็น 5C

การตลาดเขาดีจริงๆ

ออฟไลน์ Entropy

มี ipad ใหม่ เปิดตัวด้วยไหมครับ

5 เอามาเปลี่ยนเป็นพลาสติก เพิ่มสี แล้วขายเป็น 5C

การตลาดเขาดีจริงๆ
นั่นสิครับ ถ้าไม่มีไอหงพลาสติกออกมา
ไอ5ตัว 16Gb ก็ต้องถูกลดระดับลงมาขายราคาเดียวกับ 5C 16Gb อยู่แล้ว เหมือนที่เคยทำ
อันนี้ทำราคาได้เท่าๆที่เคยเป็น+ต้นทุนพลาสติกที่ถูกกว่าเดิม+ได้ชื่อว่าเป็นรุ่นใหม่มีหลายสีมากระตุ้นตลาด
เหลือเกินจริงๆ
มี ipad ใหม่ เปิดตัวด้วยไหมครับ
ปลายปีครับ
ครั้งนี้เฉพาะไอฟง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 11:01:31 โดย NONT4477 »

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ราคาปลดล็อกสัญญา ออกมา หงายเงิบกันเป็นแถบๆ
เปลี่ยนวัสดุให้ดาวน์เกรดลงขนาดนั้น แต่ราคาก้ยังแรงอยู่
เหอะๆๆๆๆ หักปากกาเซียนที่ราคา 5C ไม่เกินหมื่นห้ากันเป็นทิวแถว

ออฟไลน์ The Coup Channel

ขอบคุณทุกๆคนที่ชมการ Hangout on air เมื่อคืนด้วยนะคับ สนุกมากๆคับ ขอบคุณพี่ๆทีม Voice TV ที่เชิญให้ไปร่วมการถ่ายทอดสดด้วยครับ : )

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
การตลาด Apple มันเหมือน BMW จริงๆครับ

คนซื้อไปก่อน ตกรุ่นแล้ว ก็ยังไม่เสียใจ

ออฟไลน์ golf8023

ผมยัง3GSอยู่เลย ไว้โทรเข้าออกอย่างเดียว
เกม โซเชี่ยล ไปIpad มันกว่า

การตลาดของapple ยุคหลังJob มันเป็นแบบนี้นี่เอง
อยากรู้ว่าไอ5Cสีไหนจะขายดีสุด  ;D

ออฟไลน์ r0okiEz

ผมยัง3GSอยู่เลย ไว้โทรเข้าออกอย่างเดียว
เกม โซเชี่ยล ไปIpad มันกว่า

การตลาดของapple ยุคหลังJob มันเป็นแบบนี้นี่เอง
อยากรู้ว่าไอ5Cสีไหนจะขายดีสุด  ;D

เหมือนผมเลย ผมยังใช้3GS อยู่ ใช้โทรเข้าออกอย่างเดียว เกมกับโซเชียลใช้ Ipad-Mini

เวลารับสายใครก็จะแอบๆรับ รีบๆคุยและรีบๆวาง 555  ;D

ว่าแต่มันยังเหลือเคส3GS บ้างไหมอ่า เคสเก่าใช้จนขาด ต้องการเคสใหม่มาก  :'(

อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
การตลาดเจ๋ง  หลอก เอาชื่อ 5c มาลากขายยาวๆ ที่แท้มันก็ i5 พลาสติก

5s ไม่มีไรน่าดึงดูด เลยยย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ออกแค่ 5s น่ะดีอยู่แล้ว
ออก 5c มาลดเกรดตัวเองทำไม

ลำพังออกแค่ 5s ก็ขายไม่ไหวแล้ว

ผมรู้สึกว่า apple ยุคหลัง สตีฟจ๊อฟ นี่
มุ่งเน้นทางด้านผลกำไร มากกว่าการ
ได้เป็นผู้นำเทคโลโลยี ขาดอีโก้ในตัวเองไปแล้ว

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ออกแค่ 5s น่ะดีอยู่แล้ว
ออก 5c มาลดเกรดตัวเองทำไม

ลำพังออกแค่ 5s ก็ขายไม่ไหวแล้ว

ผมรู้สึกว่า apple ยุคหลัง สตีฟจ๊อฟ นี่
มุ่งเน้นทางด้านผลกำไร มากกว่าการ
ได้เป็นผู้นำเทคโลโลยี ขาดอีโก้ในตัวเองไปแล้ว

CEO  เปลี่ยน สินค้าก็เปลี่ยน การตลาดเปลี่ยนตามครับ Tim Cook   เค้าทำให้สินค้าตระกูล iPhone ขายได้มากกว่าทุกรุ่นที่ผ่านมา ตั้งแต่ 4S มาแล้ว จนถึง 2 รุ่นนี้ก็คงไม่ต่างกัน

แต่อย่างที่คุณว่ามาก็ถูกต้องครับ หลังๆสินค้า Apple นวัตกรรมใหม่ๆเริ่มมาช้าลง เน้นแต่จะขายเยอะๆแทน ผู้ถือหุ้นคงอยากได้อย่างนี้ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
iphone 5 กลายเป็นยกเลิกขาย ใครซื้อไว้ถือเป็นบุญจริงๆ

5c สเป็กเท่า 5 เลยแถวเปลี่ยนเป็นพลาสติกไฮฯ แต่ราคาเดิม

5s เปลี่ยนสี เพิ่มCPU ฟิงเกอร์ แต่ราคาโดดไปอีก

สรุป เครื่องค่ายอื่นเข้ามีหมดแล้ว แอปฯพึ่งคิดออก อย่าง5c ที่ Nokia เอามาล้อนี้สุดจริงครับ

ส่วนผม ใช้ 4s ต่อไปแบบมีความสุข

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium