ผู้เขียน หัวข้อ: To. P'Jimmy และ ทีมงาน  (อ่าน 6412 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elise

• Jr. Member
  • **
To. P'Jimmy และ ทีมงาน
« เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 00:52:00 »
ผมเข้ากระทู้ที่ ขออนุญาต ลบอะไรซักอย่างครับ และก็อีก 1-2 กระทู้ จำไม่ได้ครับ มันขึ้นดังรูปภาพครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: To. P'Jimmy และ ทีมงาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 03:37:09 »
1. กระทู้เรื่องนี้ ควรตั้งที่ห้อง Suggestion ครับ
ไม่ต้องมาตั้งหน้าหลักก็ได้ครับ

2. ข้อความที่ปรากฎในรูป อ่านดีๆ ก็จะทราบชัดเจนถึงต้นตอที่มา ว่าเกิดจากอะไร

ตอนนี้ ขอรบกวนทุกท่าน งดแชร์ ข้อความ รูปภาพ หรืออะไรก็ตาม
จากเว็บไซต์ ที่มีชื่อปรากฎอยู่บน รุปภาพข้างบนนี้

แม้แต่ลิงค์ ก็ห้ามครับ

เหตุผล มีเพียงข้อเดียวคือ ทาง Google ระบุว่า มีความเสี่ยงต่อการติด Malware

อย่างไรก็ตาม เมื่อช่วงเย็น หลังจากทราบเรื่อง และลบกระทู้ต้นเหตุไปทั้ง 2 กระทู้แล้ว
พบว่า ระบบเว็บของเราทั้งหมด ยังไม่ติด Malware อย่างแน่นอนครับ

ช่วงนี้ ขอรบกวนตามนี้นะครับ ทุกท่าน ขอรบกวนโดยเคร่งครัด
จนกว่าจะมีประกาศเปลี่ยนแปลงครับผม

ออฟไลน์ Elise

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 04:04:54 »
ขอบคุณครับ  :)

ขอโทษทีครับพอดีผมลืมดูว่าเหมาะสมตั้งที่บอร์ดใด _/\_

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 08:07:28 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 12:38:04 »
ตอนนี้น่าจะหายแล้วครับ

อาการเบื้องต้นคือถ้าใครใช้วิธีลิงค์ภาพ ไม่ว่าจะเป็นภาพในกระทู้หรือavatar
ถ้าลิงค์มาจาก rcw.ms หรือ grandprixgroup มันจะฟ้องแบบอย่างในภาพครับ

ถ้าเราเอาชื่อเว็บใดๆไปค้นใน google แล้วมันโชว์ว่าเว็บนี้อาจมีอันตรายต่อคอมของคุณ
แล้วสมมติเราเข้าไป เอาลิงค์จากที่นั่นมาแปะที่เว็บใดก็ตามมันจะโชว์เหมือนกันหมดล่ะครับ

เดี๋ยวนี้ภัยอิเล็กทรอนิกส์มันเยอะเหลือเกิน และผู้ผลิตเบราเซอร์ก็พยายามหาทาง
อัพเดทตัวเองให้ป้องกันได้มากขึ้นเรื่อยๆ อีกหน่อยเราจะเจออะไรแปลกๆกว่านีอีกครับไม่ต้องห่วง

บางครั้งต่อให้ไม่ใช่ Malware แต่บนหน้าเว็บมีช่องเปิดให้ Malware attackได้
หรือมีสิ่งใดก็ตามที่ฝังแล้วทำตัวลักษณะส่งข้อมูลแปลกๆมันก็จะฟ้องไว้ก่อน
Chrome เป็นbrowserที่ใจเสาะ แต่มันก็มีข้อดีคือบางครั้งมันก็จับตัวร้ายคามือได้จริงๆนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 14:23:49 »
ดีนะเราไม่รู้มัลแวคืออะไร  เล่นเนทเป็นอย่างเดียวอิๆ ;D

ออฟไลน์ ViX

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2013, 15:06:55 »
Malware พูดง่ายๆก็เหมือนแฮกเกอร์ส่งสปายเข้าเครื่องเรา ล้วงข้อมูล หรือ ทำให้เครื่องเราเป็นกองกำลังของเค้าในการโจมตี