ผู้เขียน หัวข้อ: เผลอทำน้อตตกไปในห้องเครื่อง รถจะเป็นอะไรป่าวครับT T  (อ่าน 8148 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
พอดีวันนี้ผมได้แกะกระจังหน้ารถแล้วเผลอซุ่มซ่ามทำแหวนรองน้อตที่เป็นเหลี่ยมๆตกไปในห้องเครื่องประมาณ 2-3 อัน อยากทราบว่ามันจะมีผลอะไรต่อเครื่องยนต์ป่าวครับ หรือ ขับๆไปมันก็ตกไปเองครับ แอบกลัวว่าจะไปขัดสายพานหรือเข้าไปขัดอะไรข้างในเครื่องอะครับT T ขอบคุณครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ผมก็เคยสงสัยเหมือนกันครับ หล่นลงไป แต่มันไม่ได้หล่นไปใต้ท้องรถ แถมหายังไงก็หาไม่เจอ สุดท้ายก็ปล่อยไปทั้งอย่างนั้น ก็ยังปกติดีนะครับ *-*

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ไม่ได้หล่นไปแถวสายพานก็ไม่เป็นอะไรหรอกครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ No Trespassing

ถ้าไม่ได้อยู่แถวสายพาน ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้าไม่ใช่สายพานไม่เป็นอะไรหรอกครับ รถมันไม่ได้พังง่ายขนาดนั้นครับ  ;D

แต่อยู่ที่ตำแหน่งที่น๊อตไปตกอยู่ ถ้ามีอุปกรณ์เคลื่อนไหว ก็เตรียมเสียเงินในอนาคตได้เลย ถ้าน๊อตเจ้ากรรมนั้นไม่ยอมออกมา

ออฟไลน์ mild-melody

• Jr. Member
  • **
ลองเข้าปั๊มให้เค้าเอาลมเป่าๆให้ตกลงมาไหมอ่ะ แอบห่วง

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เคยทำตกไปแถวๆรังผึ้งหม้อน้ำเหมือนกัน รื้อกันชนออกเลยเล่นเอาเหนื่อย