ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะทำ User Review คันนี้ครับ รุ่นนี้บนถนนน้อยเหลือเกิน จะมีใครสนใจหรือเปล่าครับ  (อ่าน 9796 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
คันนี้เป็นคันที่สองที่จะทำ User Review ครับ ตั้งแต่ออกรถมา เจอเพื่อนบนถนนน้อยมากๆครับ หลายวันไม่เจอเลยก็มี
ตั้งใจจะทำรีวิว เพื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจ ผมก็เป็นครั้งแรกที่เปลี่ยนแบรนด์ครับ แต่ก็ไม่ผิดหวังครับ
โดยรวมรุ่นนี้ก็น่าสนใจอยู่ไม่น้อยครับ รถที่ไม่ใช่รถตลาด ยอดขายไม่มาก แต่มันก็มีจุดดี จุดน่าสนใจอยู่ บางอย่างก็ทำได้ดีกว่าเจ้าตลาดครับ
ถ้าไม่เลือกแบรนด์ รุ่นนี้น่าสนใจอยู่ไม่น้อยเลยนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าคุ้มค่าครับที่เลือกรถรุ่นนี้  Nissan Pulsar sv

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9366.0.html อันนี้รีวิวแรกที่ทำไว้เมื่อหลายปีก่อน honda city ผมเป็นมือสมัครเล่นนะครับ
ภาพอาจจะไม่สวย แบ่งปันข้อมูลความรู้สึกจาการใช้งานจริงครับ ถ้าเน้นสาระ เนื้อหาที่ตรงไปตรงมา ก็ต้อง รีวิว พี่จิมมีเลยครับ ข้อมูลแต่ละรีวิวน่าสนใจมาก ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

รีวิวตัวใหม่จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ พบกันเร็วๆนี้ครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
ทำเลยครับ มีคนอ่านแน่นอน

พยายามอย่าใช้ความรู้สึกวัดนะครับ ควรใช้เครื่องมือวัดจะเชื่อถือได้มากกว่า
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ decptt

ขอบคุณมากครับ รอฟังครับ
เป็นหนึ่งในตัวเลือกที่อยากได้ กำลังเก็บตังค์ รอปีหน้าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับ REVIEW ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำเถอะครับถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง

ออฟไลน์ promay

• **
ตั้งแต่เปิดตัวมาเป็นปีผมว่าผมเห็นมันแค่สองครั้ง ทั้งๆที่ผมก็อยู่ในกรุงเทพแท้ๆ แต่ก็อยากเห็นรีวิวของคนที่ได้ใช้จริงๆครับว่ามันมีดีหรือคุ้มค่าแค่ไหน จัดมาเลยครับมีคนรออ่านแน่นอน ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ทำเลยครับ ผมเคยอยากได้รุ่นนั้นอยู่แล้ว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
ทำเลยครับ คนอ่านมีแน่ๆครับและมีเยอะด้วย ;D ;Dขอบคุณล่วงหน้านะครับ ผมจะรออ่านครับ :D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Anvers30

ทำเถอะครับ ผมคนนึงล่ะ ที่รออ่าน :)

ออฟไลน์ YZA

มารออ่านและขอบคุณล่วงหน้าครับ
ถ้าผมมีงบอยู่ช่วง 9 แสน pulsar จะเป็นตัวเลือกแรกเลย

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
มารออ่านนะครับ ผมก็ว่ารุ่นนี้หายากจริงๆ :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทำเลยครับ
ขอรูปเยอะๆเลยนะครับ ^ ^
วันนี้เพิ่งเจอ 1 คัน รองท็อปสีขาว
อาทิตย์นึงผมเจอ 2-3คันเอง ไม่เกินนี้
ปล. อยู่เชียงใหม่ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ holahola66

เมื่อวานเจอสีขาวตัวท็อป จอดอยู่ตลาดแฮปปี้แลนด์ครับ.
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
Civic FB 2013

ออฟไลน์ PumpNISMO

ถ้าผมมีงบก็จะซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน เพราะมันไม่โหลนี่แหละครับ^^

ออฟไลน์ pee1818

ออฟไลน์ Elise

• **
สนใจครับ..รออ่านอยู่นะครับ  ;)

ออฟไลน์ r0okiEz

อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Iamautomagwheel

• Newbie
  • *
อยากให้ทำเหมือนกันครับ เผื่อเป็นทางเลือกให้เพื่อนๆตอนเลือกซื้อครับ
ปล.ผมรอชมเช่นกันครับ ^_^

ออฟไลน์ WRD79

เชียร์ด้วยอีกคนครับ ถือว่าเป็นการแบ่งปันความรู้ กันไปครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Lertvarit

อ่านหัวกระทู้เสร็จ pulsar โผล่ขึ้นมาในหัวเลย

รอชมครับ :)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ทำเลยครับ
วันนี้เพิ่งเจอ 1 คัน รองท็อปสีขาว
อาทิตย์นึงผมเจอ 2-3คันเอง ไม่เกินนี้

อืม อาทิตย์นึงเจอมากถึง 2 - 3 คันนี่ถือว่าความถี่สูงนะคับ แต่อย่างว่าเชียงใหม่เมืองใหญ่ตัวเลือกรถเยอะมาก ความถี่ของการพบบ่อยก็เป้นเรื่องปรกติ แต่ที่แพร่บ้านผม ผมว่าเดือนๆนึง ผมยังไม่เจอซักกะคันเลยคับ ความถี่น่าจะอยู่ที่ 3 - 4 เดือนเจอซักคันคับ ครั้งล่าสุดจำไม่ได้แล้วว่าเจอเมื่อไหร่ 555 ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทำเลยครับ

อืม อาทิตย์นึงเจอมากถึง 2 - 3 คันนี่ถือว่าความถี่สูงนะคับ แต่อย่างว่าเชียงใหม่เมืองใหญ่ตัวเลือกรถเยอะมาก ความถี่ของการพบบ่อยก็เป้นเรื่องปรกติ แต่ที่แพร่บ้านผม ผมว่าเดือนๆนึง ผมยังไม่เจอซักกะคันเลยคับ ความถี่น่าจะอยู่ที่ 3 - 4 เดือนเจอซักคันคับ ครั้งล่าสุดจำไม่ได้แล้วว่าเจอเมื่อไหร่ 555 ;D
คันรองท็อปที่ผมบอกว่าเจอใน rep บนนั่น ผมเจอตอนที่ผมขับรถอยู่ครับ ผมขับตามด้วยนะนั่น อยากเห็นใกล้ๆ 55 ถ้าเป็นคนนั่งจะถ่ายรูปเลยด้วยซ้ำ
ส่วนใหญ่ที่เห็นผมจะอยู่ในร้านค้าของญาติซึ่งติดถนนใหญ่แล้วเห็นมันวิ่งผ่านไปครับ
มันมีข้อดีคือมันเหมือน rare item บนท้องถนนคันหนึ่ง โดยที่เจ้าของไม่จำเป็นต้องจ่ายเงินหลายๆล้าน
เลยอยากให้ จขกท ทำรีวิวในฉบับของ user's voice ให้ชมหน่อยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

มาร่วมเชียร์ครับ  ถึงผมจะไม่คิดจะซื้อ แต่ก็อยากอ่านด้วยคนครับ 
เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

ออฟไลน์ PengZZ

ทำเลยครับ จะได้ช่วยกันแชร์ประสบการณ์

ออฟไลน์ Scarecrowman

ขอบคุณล่วงหน้าครับ จะรออ่านครับ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จัดมาครับ รถสวยอีก หนึ่งคัน