ผู้เขียน หัวข้อ: PRIUS เวลาแบตเตอรี่เหลือ 2 ขีด แรงมันจะตกไปหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 11797 ครั้ง)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
ผมเองก็ไม่ได้ใช้รถเหมือนคุณหรอก และก็ไม่คิดอยากใช้ และก็ไม่ได้ใช้รถเหมือนเจ้าของกระทู้ด้วย ที่คุณตอบครั้งแรก คุณตอบเหมือนไปดูถูกรถเจ้าของกระทู้เขา ผมไม่ชอบการตอบแบบนี้ของคุณ เขาแค่มาแชร์ คุณไม่ชอบอะไรก็อย่าไปตอบแบบเปรียบเทียบรถเขากับยาริสเหมือนกัน เด็กที่ไหนอ่านเขาก็รู้ คุณกำลังค่อนแคระเขา ถ้าคุณเป็นผู้อ่านที่ดีต้องไม่ทำแบบนี้ครับ ผมดูจากที่คุณเขียนมา ผมพอเดาออกว่าวุฒิภาวะคุณยังเด็กครับ

ตั้งแต่ผม เข้าเป็นสมาชิกเว็บนี้มา ตอบเป็นส่วนน้อย ส่วนใหญ่ดู คนอื่นคอมเมนต์มากว่า และ 2 ร้อยกว่า ข้อความ (ซึ่งน้อย) ที่ผ่านมา  ไม่เคยตอบดูถูกใคร รถใครเลย ใจความคือ บนท้องถนน ไม่ต่างกัน ยกตัวอย่างตามกระทู้ prius กับ yaris ต่างกันแค่ความประหยัด  หากจะเค้นมาแข่งกันบนถนน  เอาอะไรเป็นเส้นชัย เอาอะไรเป็นจุดเริ่มต้น ผมก็บอกว่ารถผม Bmw 525d บนถนน ก็ไม่ได้ต่างกว่า yaris เลย ในสภาพการจราจร ที่มีเพื่อนร่วมทาง ไม่ควรเป็นอย่างยิ่งที่จะทำการทดสอบกันเอง ว่า ใครตามใคร ทันที่จุดไหนยังไง คงค้องคำนึงสวัสดภาพผู้ร่วมถนนเดียวกับคุณด้วย แต่ผมกลับรู้สึกว่าคุณที่เป็นดีงที่คุณพูดมา มากกว่า ขอโทษทุกท่านและพี่ๆ HLM ที่ทำให้ไม่สบอารมส์

ออฟไลน์ n

ดีครับ ที่คุณพอเข้าใจ ผมขอเตือน ที่หลังการจะตอบอะไร อย่าตอบแบบสองแง่ มองมุมได้ว่าเหมือนคุณกำลังไปดูถูกคนอื่นครับ ถ้าจะตอบแบบขยายความแบบกระทู้ล่าสุดที่คุณเขียนมา นี่แหละ ที่ผมเข้าใจ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

ผมเองก็ไม่ได้ใช้รถเหมือนคุณหรอก และก็ไม่คิดอยากใช้ และก็ไม่ได้ใช้รถเหมือนเจ้าของกระทู้ด้วย ที่คุณตอบครั้งแรก คุณตอบเหมือนไปดูถูกรถเจ้าของกระทู้เขา ผมไม่ชอบการตอบแบบนี้ของคุณ เขาแค่มาแชร์ คุณไม่ชอบอะไรก็อย่าไปตอบแบบเปรียบเทียบรถเขากับยาริสเหมือนกัน เด็กที่ไหนอ่านเขาก็รู้ คุณกำลังค่อนแคระเขา ถ้าคุณเป็นผู้อ่านที่ดีต้องไม่ทำแบบนี้ครับ ผมดูจากที่คุณเขียนมา ผมพอเดาออกว่าวุฒิภาวะคุณยังเด็กครับ

คิดมากไปแล้วครับ นั่นแสดงถึง วุฒิภาวะของคุณ เพราะคุณกำลังคิดเอาเอง  ว่า คนนั้นกำลังด่ากำลังว่าใครอยู่ ผมเคยมีญาติของเพื่อน เป็นอาการแบบนี้เช่นกัน มีความรู้สึกว่า คนนั้นพูดเสียดสี หรือมาว่าร้ายตัวเอง  สุดท้าย หมอบอกว่าเขาป่วย เหมือนใน เรื่อง The beutiful mind หากเป็นจริงแนะนำพบแพทย์ด่วน!

ยังคงสรุปว่าบนถนนจริง ไม่ต่างกัน ตาม จขกท. โพสต์ไว้ มี prius กับยาริส ก็ แนะนำตามความเป็นจริง ไม่คิดว่าบางท่านจะควันออกหู แบบทนไม่ไหวว่ารถชั้นจะไปเท่ายาริส ได้ไง ก็เห็นวิ่งกันบนถนนมันต่างกันรึป่าวหละครับ การว่ากรือดูถูกคนอื่น ไม่มีใคเขาทำกันหรอกครับ ผมเพิ่งเจอคุณคนแรกเลย!!!!

ออฟไลน์ -nu-

ผมคิดว่าคุณ bump_F10_525d ไม่ควรยกเรื่องเพื่อนมาเล่าเปรียบเทียบครับ