ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า รถสีแดง ยี่ห้อไหน รุ่นไหน โดนใจเพื่อนๆมากที่สุดครับ  (อ่าน 14108 ครั้ง)

ออฟไลน์ vjtongkung

• Newbie
  • *
Alfa 8c  ครับ ;)

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
GOLF GTi สีแดง แรงสุดๆๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ในฐานะขับมาสด้า 3 สีแดง

ผมว่าโทนสีกับรุ่นรถมันค่อนข้างสำคัญนะครับ
แดงในมาสด้าสาม อาจจะไม่สวยเวลาไปอยู่บนรถอื่น
และเช่นกัน แดงในรถอื่นเช่น Almera (ซึ่งโดยส่วนตัวผมชอบโทนนี้มากกกกก)
มาอยู่ในรถอย่างมาสด้า 3 อาจจะดูไม่สวยก็เป็นได้ ตอบยากครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
ทำไมไม่มีใครชอบ "86" สีแดง กับราวตากผ้าท้ายรถเหมือนผมบ้างเลยเหรอ?

ออฟไลน์ Nkn69

• Jr. Member
  • **
ranger / mazda 2,3 / fiesta  ;)

ออฟไลน์ Scarecrowman

Land rover Evoque ครับผม ;D

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า Mazda 3 5door เด่นสุดล่ะ สำหรับรถบ้านๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รุ่นไหนก็ได้ครับที่สีแดงสดๆ จี๊ดๆ ไม่ใช่แดงเลือดหมู แดงทึบๆ แดงออกแนวเข้มไม่สว่าง

Mazda 3,6 CX-5
Honda Civic Jazz Cr-Z
Toyota Prius 86
Nissan 370z
MB C coupe E coupe
BM F30 F10 E60 E92 Z4
VW Scirocco
Ford Fiesta Focus
Chev Camaro
Hyundai Veloster
Ferrari ทุกรุ่น

ถ้าเอาชอบที่สุดราคาไม่แรงมากมายก็

Mazda3

ชอบสุดๆก็ F458

ออฟไลน์ superden

ผมชอบ มิราจ สีแดง เพราะรถผมเอง555
แต่ถ้ารถในฝันสีแดงคงต้อง ferrari

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
สีแดงของมาสด้าตอนนี้เด่นสุดแล้ว ชอบที่สุด

ออฟไลน์ SiiN

BMW F30 / E46
volvo S/V60
mazda 2 / 3
ford fiesta / renger T6 / focus  ครับบบบบบบ

แต่ที่ชอบที่สุดก็ E46 ครับ มันจี๊ดมากกกกกกก ;D ;D

ออฟไลน์ neutrino

Ferrari เป็นต้นตำรับสีแดงครับ เป็นแดงที่ไม่มีสีอื่นปนเลย เป็นเอกลักษณ์แห่งความร้อนแรงมาทุกยุค เรียกได้ว่าสีประจำFerrari คือสีแดงบริสุทธ์

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ferrari ทุกรุ่น ,mazda 3,ranger ครับ

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
ดูจากรูปส่วนตัวแล้วคงไม่ต้องบอกว่ารุ่นไหน
คริ..คริ..คริ...
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ JAI16868945

• **
2014 Porsche 911 GT3 คับ  ;)
S!R K!DW4R4UY

onnonn

• บุคคลทั่วไป
ALFA ROMEO สิครับ  ;D ต้นตำหรับสีแดงอย่างแท้จริงครับ ประวัติศาสตร์ยาวนานเป็นร้อยปี

ปล. สีแดงของ Ferrari ก็มีต้นกำเนิดมาจากสมัยที่ Enzo Ferrari ยังทำงานให้ Alfa Romeo อยู่ ได้ก่อตั้งทีมชื่อว่า "Scuderia Ferrari" (ทีมแข่งของ Ferrari ในปัจจุบัน) เป็นหนึ่งในทีมแข่งรถของ Alfa Romeo นี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2013, 00:58:42 โดย DARKIE »

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ALFA ROMEO สิครับ  ;D ต้นตำหรับสีแดงอย่างแท้จริงครับ ประวัติศาสตร์ยาวนานเป็นร้อยปี

ปล. สีแดงของ Ferrari ก็มีต้นกำเนิดมาจากสมัยที่ Enzo Ferrari ยังทำงานให้ Alfa Romeo อยู่ ได้ก่อตั้งทีมชื่อว่า "Scuderia Ferrari" (ทีมแข่งของ Ferrari ในปัจจุบัน) เป็นหนึ่งในทีมแข่งรถของ Alfa Romeo นี่แหละครับ

แทบไม่ต้องพิมเพิ่มเติม หุหุ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ SAMPHOP

• **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง
ถ้าไม่นับซุปคาร์ ก็คงเป็น Alfa Romeo ทุกรุ่นล่ะครับ ไม่รู้เป็นไงสีแดงเข้ากับยี่ห้อนี้มากๆ
156 แดง :D ครับ
เห็นด้วยนะ งามแท้
คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)