ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่พี่ครับ Vigo กับ Isuzu จะมีรุ่นใหม่มั้ยครับ  (อ่าน 9519 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ที่ว่ามาคือของ bt50pro หรือ d-max คับ

ขอโทษที่บอกไม่เคลียร์ครับ ที่ว่ามาคืออาการของผ้าเบรค D-max ครับ
ช่วงล่างและผ้าเบรคของ D-max สู้ BT50Pro ไม่ได้เลยครับ
จากการใช้งานจริง ขับอยู่ทุกวันครับ แต่มันไปเอาดีทางด้านอื่นแทน

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
isuzu ต้นอืดนะ
รถอะไรพวกนี้ให้รอซื้อ Minor change เท่านั้น

รถกระบะยกสูงมีข้อเสียคือมันมองไม่เห็นรถจักรยานหรือมอไซค์ที่ขี่ประกับข้างรถ
ต้องใช้ความระมัดระวังอย่างมากครับ

รุ่นไหน ครับ ต้นอืด

ที่สวนมี อีซูสุ ทุกรุ่น (ตอนเดียว เอาไว้ขนของ) บอกได้เลย
รุ่น ใหม่ หมด นี่ไม่อืดนะ บูสมารอตั้งแต่รอบต่ำเลย เครื่องแรงมาก ขึ้นดอยดึงเรื่อยๆ ดึงไม่หยุด
แต่ไม่มีความสนุกในการขับเหมือนกันทุกรุ่น บ่องตง

ALL new DMAX 4 ประตู AT ผมขับทุกวัน ต้นอืดครับ จากมุมมองผู้ใช้งาน
ข่าวที่ทราบรุ่นนี้ส่งยุโรป ใช้เครื่องที่มี turbo 2 ตัวนะ คาดว่าคงรอกั๊ก รอใส่ช่วงท้าย กระตุ้นยอดขายเอาเปรียบคนไทยเหมือนเดิม