ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่ารถดีเซลที่โมจนควันท่วมทุ่งควรผิดกฎหมายไหม  (อ่าน 6194 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
ตามนั้นครับ...

ผมหงุดหงิดทุกทีเลยเวลาขับตามรถกระบะโมสุด ควันท่วมทุ่ง

เห็นแล้วรู้สึกแบบ โห นี่คุณเอาแต่ตัวเองเลยนี่นา สภาพแวดล้อมเป็นยังไงคือไม่สนเลยหรอ?

ผมก็ขับดีเซลนะ แต่ไม่คิดจะโมมันเพื่อให้ควันท่วมแบบนั้นเลย ยิ่งอุดegr อะไรนั่น ผมว่ามันควรผิดกฎหมายอย่างหนักเลยไม่ใช่หรอ

ผมว่าพวกโมกระบะจนควันท่วม เป็นพวกเห็นแก่ตัว ไม่รักษ์โลก ไม่รักตัวเอง และไม่รักใครเลย

??? ??? ???

ออฟไลน์ Tyde

ไม่ต้องถามพี่หมวดก็ตอบได้เลยว่าผิดแหงๆ

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
ผิดอยู่แล้วครับแต่ทางตรงๆคงไล่จับไม่ทัน

ออฟไลน์ tookkoo

• Newbie
  • *
เห็นตามเจ้าของกระทู้เลยครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
ผิดแน่นอน  ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ใช้ดีเซลทุกวันแต่ก็ไม่ได้โมโบจนจนหวันท่วม หรือทำปั๊มซะจนควันเหมือนเมฆฝน

ถ้าไม่กระทืบจนสุดยังไงก็ไม่มีควัน แลจะควันขาวด้วยซ้ำไปเพราะเครื่องไม่สมบูรณ์

ออฟไลน์ mamaman

จับตรวจสภาพ วัดไอเสีย ก็ไม่รอดแล้ว

ออฟไลน์ bobsan

ผมว่าไปรอจับหน้าร้านแต่ง พวกร้านขายอุปกรณ์เลยครับจบชัวร์

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อย่างน้อยต้องทำตามกฎหมายครับ ไม่ให้มีควัน ถ้ามีการทดสอบอย่างถูกต้องตามปกติครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผิดแน่นอนไม่ต้องสืบเลย

ออฟไลน์ fishfinger

ไม่ควรผิด ถ้าพวกนี้เอาท่อไอเสียโค้งเข้าในตัวรถครับ จะได้ไม่ออกไปเดือดร้อนชาวบ้านครับ
อยากปล่อยก็สูดเองในรถละกันครับ

เบื่อนักไอพวกกระบะควำดำ วิ่งเร็วๆเนี่ย นี่คือเท่?

ออฟไลน์ Ruksadindan

เมื่อถามมาว่าผิดหรือไม่ ในเมื่อมันรบกวนสิทธิ สุขภาพผู้อื่นก็ต้องผิดสิครับ แต่ใครมันจะจับน้อ?

ออฟไลน์ rut191

ปกติรถกระบะซิ่งพวกนี้ขับกันช้ามากๆเลยนะครับ80-90 ควันแทบไม่ออก
แต่ๆๆๆ
รถพวกนี้เจอกันไม่ได้คันหลังดันท้ายปุ๊บพวกซัดกันทันที
ผมขับสายเอเซียกำลังจะถึงนครสรรค์เจอนิวเชฟกับนิวดีแม็กผมก็แซงพวกพี่แกไป
ซักพักพวกจี้กันมแซงผมไปเลนขวาควันเต็มถนนชนิดมองอะไรไม่เห็นเลยล่ะ
พอเล่นกันเสร็จพวกเขาก็แยกย้ายกันไป
เฮ้อ...

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
บอกตรงๆว่าเกลียดเลยครับ เหม็นคลุ้งไปหมด

ออฟไลน์ mamaman

ปล่อยเค้าเถอะครับ นานจะได้ปลดปล่อย เพราะ ปกติต้องขับช้า ๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

ทรมานเวลาขับตาม

จริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผิดครับ

ผมก็ไม่ชอบเลย ควันท่วมมองไม่เห็นถนนเลย

ออฟไลน์ dazetos

โมเต็มจริงๆ ควันก็ไม่เห็นจะต้องท่วมทุ่ง แบบที่เห็นกันตามท้องถนน
พวกนี้ก็ช่างไทยทั้งนั้น
ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะทำให้ควันเยอะทำไม ???

ออฟไลน์ Devil13

ไอ้เรื่องควันผมไม่ซีเรียส แต่ขับปาดเบียด จี้ตูด อันนี้เกลียดเข้าไส้  >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

โมเต็มจริงๆ ควันก็ไม่เห็นจะต้องท่วมทุ่ง แบบที่เห็นกันตามท้องถนน
พวกนี้ก็ช่างไทยทั้งนั้น
ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะทำให้ควันเยอะทำไม ???

Toyota Triton FAIL

Chevrolet เชฟโรเล่ โคโลราโด้ EPIC WIN

ออฟไลน์ jAk`CS

ใช่ครับ พวกนี้ต้องขับช้าๆอยู่แบบหวาดระแวง เพราะของหวานพี่ตำหนวดเลย

ล้อล้นๆจากซุ้ม ควันดำๆ ท่อดังๆ ตำหนวดไถมันส์เลยทีเดียว ผมเห็นในกลุ่มพวกรถกระบะซิ่งก็จะมีมานั่งบ่นว่าโดนจับปรับโน้นนี่นั่นแทบทุกวัน

ทำอะไรไว้ก็ได้อย่างนั้น เดี๋ยวโดนปรับมากๆเข้า มันก็เลิกบ้าเอง
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI