ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นนิดนึงครับ แมวมันชอบไปนอนบนหลังคารถอ่ะครับ  (อ่าน 6610 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
คือช่วงนี้มันหลบฝนมานอนบนหลังคารถ แล้วมันเดินขึ้นๆลงๆ เล็บมันก็คมมาก กลัวจะเป็นรอยอ่ะครับ
น้าๆมีวิธียังไงบ้างครับ ผมปวดหัวจริงๆ ไม่รู้จะทำยังไง เพราะถ้าไปตะโกนหรือทำให้มันตกใจมากๆ มันจะตะกุยหลังคาครับ
ขอคุณทุกความเห็นครับ
ปล.ผิดก้องประการใด ย้ายได้เลยนะครับ คิดว่าที่นี่น่าจะได้คำตอบมากกว่าหน่ะครับ :"))

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
รอเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

ผมใช้ BB Gun ยิงมัน มันก็หายไปสองสามวัน แล้วมันก็กลับมาใหม่ ไม่เข็ดซักที :(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

" มันหลบฝนมานอนบนหลังคารถ "
จขกท.ก็จอดรถตากฝนไปเลยคับ!!!!!! 
ทีนี้ถ้ามันยังอยากจะนอนหลังคารถ มันก็จะเปียกฝนเองค๊าบบบบบบ

- -"
ไม่ได้ช่วยอะไรจขกท.เล๊ยยตรู

จริงจังๆ ๆ
ลองหาผ้าใบหนาๆมาคลุมกันๆ น่าจะพอช่วยไม่ให้เล็บมันโดนสีรถไปได้บ้างนะครับ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ PAN

ตัดเล็บให้แมวครับ ;) ไม่ก็เลี้ยงในบ้านซะเลย ปัญหาระดับโลกจริงๆ  ::)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
เลี้ยงไซบีเรียนครับ

ออฟไลน์ oak7070

ชอบๆๆๆ  น่ารักดีครับรถผมเวลามีรอยตีนแมวที่กระจกหน้าที่ไร  เด็กๆจะถ่ายรูปขึ้นเฟรชกันใหญ่เลยครับ  แต่ถ้าคนไม่ชอบนี้เครียดแน่ๆเลยครับลองหาอะไรมาคลุมรถใว้ก็ดีครับ  หนาๆหน่อยก็พอชวยใด้

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
เป็นเหมือนกันพราะบ้านอื่นเค้าเลี้ยงแมวกันหมดครับ :P

ไม่น่ามีวิธี เพราะรถ มันอุ่น แมวชอบครับ

วิธีคือเลี้ยงหมานะแหละ

ออฟไลน์ f1rstgot

ผมคงโชคดีมาก เพราะที่บ่านพ่อตาก็เลี้ยงแมวครับ แต่มันไม่เคยขึ้นมานอนที่รถเลย ไม่ว่าจะส่วนไหน ฝนตกหรือไม่ตก

ออฟไลน์ Minidog

ของผมทั้งหมาทั้งแมวเลยครับได้แต่ทำใจ

ออฟไลน์ 2k

ซื้อแผ่นๆิวเจอบอดแผ่นใหญ่ๆมาแล้วแทงให้ทะลุด้วยหมุดเป็กปักกระดาน แล้วเอาเชือกฟางขึ้นให้อยู่กับทีีบนหลังคารถ ส่วนฝากระโปรงรถเปิดยกทิ้งไว้ไม่ให้แมวปีนได้ ถ้าไม่ใช่แมวโยคีโดนแทงสักทีสองทีก็จำแล้วครับ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ongszaa

หาผ้าคลุมมาคลุมรถครับ ไม่งั้นก็ จัดหมามา1ตัว รับรองหาย 555
หรือสุดท้าย จับไปปล่อยที่อื่น
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ผมเป็นคนนึ่งที่รัก และเลี้ยงแมว ผมเจอปัญหานี้ครับ อย่าหาว่าผมกวนตรีนเลยนะครับ ปล่อยๆมันขึ้นไปนอน
พยายามหาทางให้มันปีนขึ้นไปง่ายๆ อย่าหาอะไรไปขวางมัน ไม่งั้นถ้ามันลืน หรือปีนขึ้นลำบาก รถได้มีรอยเล็บแมวลึกๆแน่นอนครับ
มันจะกางเล็บปีนเลยผมโดนมาแล้ว

อ่อ เรื่องผ้าคลุม มันคือความเลวร้ายเลยนะครับ กับเรื่องแมว ด้วยลักษณะของผ้าคลุมรถ ทำให้แมวปีนลำบาก ทีนี้ มันจะกางเล็บปีนครับ
เพราะแม่ผมใจดีซ์้อผ้าคลุมนถมาคลุมให้ งานงอกเลยครับ  เห็นสีรองพื้นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2013, 20:23:56 โดย บูตะ ฉึกฉึก »
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
เวลาปกติแมวจะเก็บเล็บไม่ได้กางตลอดเวลานะครับ ผมว่าไม่น่าเป็นห่วงอะไร ถ้าเลี้ยงหมาเกรงว่าหมานี่แหละจะตะกายข้างรถเพื่อจะฟัดแมว และถ้าเอาผ้าใบคลุมรถเกรงว่าแมวจะเอาผ้าใบเป็นที่ฝนเล็บ คราวนี้งานเข้าของจริง

ออนไลน์ shando

ผมใช้ BB Gun ยิงมัน มันก็หายไปสองสามวัน แล้วมันก็กลับมาใหม่ ไม่เข็ดซักที :(

แค่นอนบนหลังคารถเนี่ยนะถึงกับต้องยิงเลยเหรอ จิตใจทำด้วยอะไรนะคนเรา

ออฟไลน์ [email protected]

• New X4 --> Satin dark grey
เรื้องแมวนี่ผมเพิ่งเห็นมันมานอนเมื่อวานเองครับ ผมใช้วิธีเดินผ่านไป-มาแถวรถบ่ิอยๆ แต่ห้ามจ้องหรือไล่มันนะครับ งานงอกด้วยฝีเล็บแมวแน่นอน  และผมว่าอย่าเลี้ยงหมาเพื่อไล่แมวเลยครับ ผมว่าไม่มีประโยชน์ ถ้าแมวโดนหมาไล่ขึ้นรถ(โดนมากะตัวในรถอีกคัน )กระโปรงรถผมเล็บแมวเป็นแนวยาวและลึกเลยครับ แถมระวังเจ้าน้องหมาตัวผู้มันจะฉี่ใส่ล้อแม็กสวยๆของท่านๆเอาได้นะครับ คราวนี้น้ำตาตกในซ้ำซ้อน
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ zpir

• Newbie
  • *
ทำที่นอนให้มันเลยครับ แถวๆนั้นอะมันจะได้ไม่ขึ้นไปนอน

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

บ้านผมเจอทั้งหมาและแมว หมาตะกรุยเป็ยรอยเพียบเลยครับ แถมชอบฉี่ใส่ล้อ มันเปนอะไรมากมั้ยนั่น ไอ้หมาเนี่ย  ทุกวันเลย แมวก็ชอบขึ้นหลังคา  แต่ผมก็ปล่อยๆไปครับ ขี้เกียจทะเลาะกะหมากะแมว ถ้าเจอก็ไล่มันไปอิๆ

ออฟไลน์ Parinceo

แค่นอนบนหลังคารถเนี่ยนะถึงกับต้องยิงเลยเหรอ จิตใจทำด้วยอะไรนะคนเรา

ยิงขู่รึเปล่าครับ มันก็กลัว หนีไป เดี๋ยวก็กลับมา
ถ้าโดน BB นี่คงไม่กลับมาหรอครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

ฝานลูกมะกรูดภาชนะแล้วไปวางไว้ตรงที่แมวนอนครับ มันได้กลิ่นแล้วมันจะไปนอนที่อื่น   ;)
Test ..

ออฟไลน์ TorTy

เปิดฝากระโปรงรถไว้ของผมอย่างมากก็จะนอนแค่แถวเครื่องครับ
ลองดูพวกน้ำหอมที่เป็นเจลครับแมวแพ้กลิ่นพวกนี้ลองตั้งไว้ดูน่าจะไม่ขึ้น

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมใช้ BB gunแบบตัวเก่าที่พังแล้ว ยิงได้แต่ไม่แรงครับ ลองยิงตัวเองแล้วไม่เจ็บ ยิงมันมันแค่สะดุ้งเฉยๆแล้วมันก็กลับมานอนใหม่

ไม่ทราบว่ามาคอมเม้นท์นี่มีวิธีแก้มาบอกมั้ยครับ หรือมาด่าโลกสวยอย่างเดียว?
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ YZA

ปัญหานี้เห็นมาทุกเวปอยู่เรื่อยๆครับ  คงแก้ลำบาก
ที่เข้ามาเมนท์เพราะเรื่องเลี้ยงหมานี่ล่ะครับ
รถเก่าผม  หมาตะกรุยขึ้นฝากระโปรงหน้า ก่อนขายรถ   หุหุ..3 ตัวด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาผ้ามารองครับ

ออฟไลน์ PorrMacKenna

พริกป่นโรยไว้ครับ
พอมันเจอบ่อยๆ มันก็ไม่มาแล้วครับ

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
มีแมวนอนหลังคารถดีกว่ามีหนูนอนในห้องเครื่อง แล้วตอนนั้นคุณพี่จะถามหาแมว...
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ